Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีขั้นตอนการสมัครเยอะไหมคะ

เป็นคนที่ไม่ชอบความยุ่งยากเท่าไหร่คะ แล้วถือว่าการเปิดแอพใช้งานใหม่ก็ถือว่าเป็นอะไรที่ยุ่งยากพอสมควรเพราะว่าเราต้องกรอกหลายอย่างข้อมูลส่วนตัวและยังจะมีข้อมูลธนาคารข้อมูล แล้วถ้ายิ่งเป็นe-wallet คิดว่าต้องใส่ข้อมูลเราอย่างแน่นอนเพราะเกี่ยวกับเรื่องทรัพย์สินของเรา แต่ก็ปฎิเสธไม่ได้ว่ายุคนี้ก็จำเป็นที่จะต้องมีกระเป๋าเงินออนไลน์แบบนี้ จึงอยากทราบการสมัครของmpay ค่ะ ว่าเป็นยังไงบ้าง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Theodore

สำหรับการสมัครกระเป๋าเงินออนไลน์ หรือ e-wallet Mpay นั้นจริงๆแล้วขั้นตอนไม่ยากครับ แค่เรากรอกหมายเลขโทรศัพท์ ของเรา และหลังจากนั้นจะมีข้อความ ที่มีหมายเลข OTP เพื่อให้เรายืนยันตัวตนครับ หลังจากนี้ก็ตั้งรหัสแล้วก็สามารถใช้ได้เลยครับ โดยที่เราสามารถกลับมากรอกข้อมูลส่วนตัวของเราเมื่อไหร่ก็ได้ แต่ยังไงก็ต้องใช้เวลาในการกรอกข้อมูลส่วนตัวของเราอยู่ดีครับ

2020.09.09 14:54

นภา

อยากสมัครใช้บริการของ mPay wallet แนะนำว่า ให้ไปที่ศูนย์ของ ais ที่ห้างก็ได้ หลังจากนั้นก็ใช้บัตรประจำตัวประชาชนและหมายเลขโทรศัพท์ของตัวเอง ในการสมัครใช้บริการก็สามารถที่จะได้รับ หมายเลข ID เหมือนกับของบัตรเครดิตมาใช้จ่ายของหรือซื้อสินค้าออนไลน์ได้แล้ว ถ้าไม่สะดวกเดินทางก็สมัครใช้งานในอินเตอร์เน็ตออนไลน์ก็มี

2020.11.23 16:10

ว่าน

เดี๋ยวนี้สามารถสมัครใช้งานได้แล้วค่ะ ทำได้ง่ายๆโดยการไปติดต่อที่ telewiz หรือว่าศูนย์ AIS ก็ได้ ถึงแม้ว่าเราไม่ได้ใช้หมายเลขโทรศัพท์หรือเครือข่ายของ AIS ก็สมัครใช้งานได้เหมือนกันค่ะ ลำบากหน่อยนะคะตอนที่จะเติมเงินก็มีขั้นต่ำ 300 บาทถึงจะไม่เสียค่าบริการ แล้วต้องเดินทางไปเติมเงินที่สำนักงาน เบอร์ศูนย์ AIS ที่อยู่ในห้างอยู่ใกล้บ้านที่สะดวก

2020.12.25 15:56

Havana

แล้วถ้าสมมุติว่าเราใช้เครือข่ายโทรศัพท์ของค่ายอื่นอย่างเช่นของ dtac เราจะสามารถสมัครใช้ mPay ได้ไหมคะ? เหมือนกับว่าเราเองอย่าก็ใช้เครือข่าย AIS แต่เราสมัครใช้ True Money wallet ได้ ก็เลยไม่รู้ไม่แน่ใจว่าของ AIS เขาให้ลูกค้าของเครือข่ายอื่นใช้ g-wallet mPay ของเขาได้หรือเปล่าเหมือน True Move ไหม? ใครรู้บ้างเอ่ย

2021.02.20 14:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

mPay ไม่ต้องเป็นลูกค้าAIS ก็ทำได้

mPAY คือแอปพลิเคชันสำหรับการทำธุรกรรมบนมือถือแบบครบวงจร สะดวกสบายกับการซื้อสินค้าและบริการต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น การโอนเงิน, ถอนเงิน, เติมเงิน, จ่ายบิล และอื่นๆ อีกมากมาย ซึ่งความสะดวกของ mPAY ก็คือ ไม่จำเป็นต้องเป็นลูกค้าของ AIS ก็สามารถดาวน์โหลดมาใช้งานได้ ครับ เป็นอีกตัวเลือกสำหรับเพื่อนๆครับลองๆหาตัวที่เหมาะกับเพื่อนดูครับ

mPay

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay จ่ายเงินเข้าที่ไหนก็ได้

การเติมเงินเข้า mPay นั้น มีทั้งหมด 3 วิธีด้วยกัน ได้แก่ ผ่านบัญชีธนาคาร, ผ่านตู้ ATM และผ่านบัตร MasterCard ซึ่งวิธีการชำระผ่านบัญชีธนาคารที่ผูกไว้ จะสะดวกต่อการใช้งานมากกว่า โดยรองรับถึง 6 ธนาคารด้วยกันธนาคารกรุงเทพ, ธนาคารไทยพาณิชย์, ธนาคารกสิกรไทย, ธนาคารกรุงศรีอยุธยา, ธนาคารทหารไทย และธนาคาร UOB

mPay

mPay ใช้งานง่าย

ใครี่ใช้mPay แล้วมีบัตร ATM ของธนาคารไหน ก็สามารถไปผูกบัญชีได้ที่ตู้ ATM ของธนาคารนั้นๆ ได้เลย โดยทำการผูกบัญชีที่ตู้ ATM เพียงครั้งเดียวเท่านั้น หลังจากนั้น การเติมเงินเข้า mCASH ก็สามารถทำผ่านตัวแอปพลิเคชันได้เลย ไม่จำเป็นต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก เพระาสามารถสังโอนเงินผ่านแอฟเข้าบัญชีของmPayที่เราใช้ได้เลย ง่ายจริงๆ

mPay

mPay จ่ายได้ทุกอย่าง

การชำระบิล กันบ้าง โดยจะเห็นว่า แอปพลิเคชัน mPAY ครอบคลุมการชำระบิลแทบจะทุกบริการเลยก็ว่าได้ ไม่ว่าจะเป็น ค่าสาธารณูปโภค อย่างเช่น ค่าน้ำ, ค่าไฟ, ค่าโทรศัพท์บ้าน หรือจะเป็นบัตรเครดิต, ลิสซิ่ง, ประกันภัย, ประกันชีวิต, ค่าอินเทอร์เน็ต นอกจากนี้ ยังสามารถเติมเงินสำหรับเกมออนไลน์ได้อีกด้วย เรียกได้ว่า สะดวกมากเลยครับ

mPay

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay ผูกกับบัญชีธนาคารได้

mPay

mPay เลิกใช้แล้วครับ

mPay

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

มีจุดใช้บริการของแอพนี้เยอะไหมครับ

mPay / แอดวานซ์ อินโฟร์ เซอร์วิส

ต่างกันกับ rabbit line pay ไหมค่ะ

mPay / แอดวานซ์ อินโฟร์ เซอร์วิส

แอป mPay เป็นของบริษัทไหนหรอครับ?

All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย

mpayค่ายเอไอเอส เหมาะกับใครบ้าง?และมีข้อดีข้อเสียอย่างไร อยากจะสมัคร

แอพ Mpay วอลเล็ตใช้ดีไหม

mPay มีค่าธรรมเนียมด้วยหรอ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

มีประวัติบอกการใช้เงินของเราไหมคะ

Truemoney / ทรู มันนี่

สินเชื่อรถ,All (การวางแผนการเงืน)

รถBENZ รุ่นA170 AVANTGARDE ดีไหม

สอบถามเรื่อง wecard ของ truemoney wallet

Truemoney / ทรู มันนี่

All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ดีไหมคะเห็นคนใช้เยอะ

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ)

ZAFIRA 2.2 CDX ใช้ดีไหม

การปกป้องข้อมูล

ใบเสร็จห้างคิดเงินผิด

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

mPay อีกช่องทางเลือกของการจ่ายเงิน

mPay เป็นบริการช่องทางการชำระเงินแทบจะทุกสิ่งอย่างในชีวิตคุณเลยแหล่ะครับ ไม่ว่าจะจ่ายค่าน้ำ ค่าไฟ จะจ่ายค่าประกัน ค่าโทรศัพท์ ค่าอินเทอร์เน็ต และทุกบริการของ AIS รวมถึงเติมเงินเข้ามือถือระบบ One 2 call สะดวกมากๆไม่ต้องพกเงินสดให้กลัวโดนปล้นอีกต่อไปเพราะสินเดือนทีมีหลายอย่างมากที่เราต้องจ่าย ตอนนี้สบายมากเลยจริงๆ

mPay

Rabbit LINE Pay ปลอดภัย

Rabbit LINE Pay

mPay ใช้แทนเงินสด

สำหรับบริการ mPay ใช้แทนเงินสด จะช่วยอำนวยความสะดวกได้มากเลยครับ โดยส่วนมากแล้วที่ผมใช้mPayคือการบริการแบบเลือกชำระบริการได้ด้วยมือถือ แถมยังใช้บริการได้ตลอด 24 ชั่วโมง ครับ เพราะที่ผมเลือกจ่ายผ่านมือถือคือผมทำงานกลับเข้าบ้านก็ดึกแล้วครับำอเข้าบ้านก็ไม่ยากออกไปไหนแล้ว การเลือกmPayจ่ายจากมือภือประหยัดเวลาดีครับ

mPay

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

mPay โอนเงินจากบัญชีเข้าแอฟได้ง่ายๆ

เวลาจะเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เราแค่เข้า แอป แล้วเลือกเมนูโอนเงิน เพื่อสั่งเอาเงินจากบัญชี มาเติมเข้ากระเป๋า mPAY ได้เลยครับ ไม่ต้องเดินไปที่ตู้เอทีเอ็มบ่อยๆครับ เงินหมดตอนไหนก็สามารถทำการโอนเข้าmPayได้ทันทีครับผมว่าสะดวกมากจริงๆครับ นี่ผมก็กำลังให้คนที่บ้านทดลองใช้ครับ เพราะสามารถเปิดแอฟแล้วผูกกับบัญชีธนาคารได้เลยครับ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี