Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีจุดใช้บริการของแอพนี้เยอะไหมครับ

ปกติเราใช้E-wallet สำหรับชำระเงินผ่านทางอินเตอร์เน็ตใช่ไหมครับ และเอาไว้ใช้จ่ายเวลาเราซื้อของข้างนอกด้วยแทนเงินสดของเรา แต่ละแอพก็จะมีจุดที่สามารถชำระค่าบริการได้ อย่างเช่นร้านอาหาร ห้างสรรพสินค้า หรือร้านสะดวกซื้อต่างๆ ผมอยากทราบว่าของ Mpay นอกจากใช้ออนไลน์แล้วยังใช้กับบริการที่ไหนบ้างครับ และมีหลายที่ไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บัณฑิตา

จุดรับชำระเงิน หรือสถานที่บริการต่างๆ นอกเหนือการใช้จ่าย ผ่านทางอินเตอร์เน็ตแล้ว ยังมีอีก 100,000 จุดทั่วประเทศ ที่เราสามารถใช้บริการแอพนี้ได้ครับ สามารถใช้ได้ที่เอไอเอสช็อป เทเลวิช เอไอเอสบัดดี้ ที่บิ๊กซีและมินิบิ๊กซี แล้วจุดชำระเงินในเครือเซ็นทรัลกรุ๊ป ที่ลิสท์สัน 108 และร้านค้าตู้เติมเงินที่มีสัญลักษณ์เอ็มเปสเตชั่น Mpay station ครับ

2020.09.11 14:54

ป๋อง

ตามห้างหรือส่วนของ AIS ก็สามารถเติมเงินเข้า application ได้เลยครับ หรือว่าเราจะทำการกูใช้บริการของอินเตอร์เน็ตแบงค์กิ้งในการสมัครหรือการเติมเงินเข้าไปก็ได้ แต่มีขั้นต่ำนะครับในการเติมเงิน 300 บาทถึงจะฟรีค่าธรรมเนียม หรือว่าไปที่ตู้ atm ถ้าเรามีบัตรเดบิตหรือบัตร ATM ก็สามารถ เลือกช่องทางการเติม mpayจะได้มีเงินใช้จ่ายต่อไป

2020.11.23 16:13

สมชาย

อยู่เหมือนกันนะคะเดี๋ยวนี้เมื่อเราไปที่ห้างมักจะมีศูนย์ของ ais รองรับการใช้บริการ ทำให้การเติมเงินง่ายขึ้นหรือว่าไปเติมเงินที่ตู้ atm ก็สามารถทำได้เหมือนกัน โดยวิธีการเติมเงินจากตู้ atm ก็จะมีการบอกเอาไว้จากระบบของแอพพลิเคชั่นอยู่แล้ว ช่วยให้การใช้จ่ายของเราสะดวกขึ้นสำหรับใครที่ไม่มีเอทีเอ็มหรือบัตรเครดิตเป็นของตัวเอง

2020.12.25 15:59

Zebra

@ป๋อง นี่ก็เป็นอีกเรื่องนึงเลยครับที่ทำให้ผมเลิกใช้ mPay ไอ้เรื่องเติมเงินขั้นต่ำนี่ล่ะครับ ผมว่าเขาจำกัดเอาไว้สูงเกินไป ตอนนี้ผมใช้ของ True Money wallet เติมเงิน ขั้นต่ำ 10 บาทก็ยังเติมได้ ใช้งานก็สะดวกกว่าอย่างเช่นใช้ได้ที่เซเว่นได้ด้วยแต่ถ้าใช้ mPay เนี่ยส่วนมากเหมาะกับคนที่เข้าห้างบ่อยๆมากกว่า ซึ่งไลฟ์สไตล์ผมมันไม่ใช่แบบนั้น

2021.02.20 14:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

mPay ไม่ต้องเป็นลูกค้าAIS ก็ทำได้

mPAY คือแอปพลิเคชันสำหรับการทำธุรกรรมบนมือถือแบบครบวงจร สะดวกสบายกับการซื้อสินค้าและบริการต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น การโอนเงิน, ถอนเงิน, เติมเงิน, จ่ายบิล และอื่นๆ อีกมากมาย ซึ่งความสะดวกของ mPAY ก็คือ ไม่จำเป็นต้องเป็นลูกค้าของ AIS ก็สามารถดาวน์โหลดมาใช้งานได้ ครับ เป็นอีกตัวเลือกสำหรับเพื่อนๆครับลองๆหาตัวที่เหมาะกับเพื่อนดูครับ

mPay

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay จ่ายเงินเข้าที่ไหนก็ได้

การเติมเงินเข้า mPay นั้น มีทั้งหมด 3 วิธีด้วยกัน ได้แก่ ผ่านบัญชีธนาคาร, ผ่านตู้ ATM และผ่านบัตร MasterCard ซึ่งวิธีการชำระผ่านบัญชีธนาคารที่ผูกไว้ จะสะดวกต่อการใช้งานมากกว่า โดยรองรับถึง 6 ธนาคารด้วยกันธนาคารกรุงเทพ, ธนาคารไทยพาณิชย์, ธนาคารกสิกรไทย, ธนาคารกรุงศรีอยุธยา, ธนาคารทหารไทย และธนาคาร UOB

mPay

mPay ใช้งานง่าย

ใครี่ใช้mPay แล้วมีบัตร ATM ของธนาคารไหน ก็สามารถไปผูกบัญชีได้ที่ตู้ ATM ของธนาคารนั้นๆ ได้เลย โดยทำการผูกบัญชีที่ตู้ ATM เพียงครั้งเดียวเท่านั้น หลังจากนั้น การเติมเงินเข้า mCASH ก็สามารถทำผ่านตัวแอปพลิเคชันได้เลย ไม่จำเป็นต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก เพระาสามารถสังโอนเงินผ่านแอฟเข้าบัญชีของmPayที่เราใช้ได้เลย ง่ายจริงๆ

mPay

mPay จ่ายได้ทุกอย่าง

การชำระบิล กันบ้าง โดยจะเห็นว่า แอปพลิเคชัน mPAY ครอบคลุมการชำระบิลแทบจะทุกบริการเลยก็ว่าได้ ไม่ว่าจะเป็น ค่าสาธารณูปโภค อย่างเช่น ค่าน้ำ, ค่าไฟ, ค่าโทรศัพท์บ้าน หรือจะเป็นบัตรเครดิต, ลิสซิ่ง, ประกันภัย, ประกันชีวิต, ค่าอินเทอร์เน็ต นอกจากนี้ ยังสามารถเติมเงินสำหรับเกมออนไลน์ได้อีกด้วย เรียกได้ว่า สะดวกมากเลยครับ

mPay

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay ผูกกับบัญชีธนาคารได้

mPay

mPay เลิกใช้แล้วครับ

mPay

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ต่างกันกับ rabbit line pay ไหมค่ะ

mPay / แอดวานซ์ อินโฟร์ เซอร์วิส

แอป mPay เป็นของบริษัทไหนหรอครับ?

mPay / แอดวานซ์ อินโฟร์ เซอร์วิส

All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย

mpayค่ายเอไอเอส เหมาะกับใครบ้าง?และมีข้อดีข้อเสียอย่างไร อยากจะสมัคร

แอพ Mpay วอลเล็ตใช้ดีไหม

mPay มีค่าธรรมเนียมด้วยหรอ

แอป mPay จะไม่มีบริการอีกแล้วลูกค้าเก่าจะใช้งานต่อได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ดีไหมคะเห็นคนใช้เยอะ

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

หมอนหนุนทำมาจากวัสดุใดบ้าง

ทำไมจ่ายบิลค่าน้ำโดยการสแกนไม่ได้คะ

Truemoney / ทรู มันนี่

การปกป้องข้อมูล

ใบเสร็จห้างคิดเงินผิด

แอป Dolfin wallet ใช้ดียังไง? ชอบอะไรในตัวแอปกันคะ?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

Truemoney / ทรู มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

Rabbit LINE Pay ปลอดภัย

Rabbit LINE Pay

All (เศรษฐกิจ)

mPay เติมเงินไม่มีค่าธรรมเนียม

หลายคนอาจคิดว่าmPayใช้งานค่อนข้างจำกัดใช่ไหมครับ ตอนแรกผมก็คิดแบบนั้นครับ แต่พอได้ลองใช้ดูแล้วตามคำแนะนำของเพื่อนที่เคยใช้ ผมว่ามันใช้งานได้ครอบคลุมนะครับ ทำงานได้เหมือนกับแอฟอื่นๆทั่วไปเลยครับ แต่ที่ผมชอบเป็นส่วนตัวคือข้อดีของ mPay ตรงนี้ก็คือ เติมเงินฟรีไม่มีค่าบริการแม้แต่บาทเดียว เลยครับ เป็นบริการฟรีๆเลยครับ

mPay

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ใช้กัเดรี่ควีน

Rabbit LINE Pay

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

mPay โอนเงินจากบัญชีเข้าแอฟได้ง่ายๆ

เวลาจะเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เราแค่เข้า แอป แล้วเลือกเมนูโอนเงิน เพื่อสั่งเอาเงินจากบัญชี มาเติมเข้ากระเป๋า mPAY ได้เลยครับ ไม่ต้องเดินไปที่ตู้เอทีเอ็มบ่อยๆครับ เงินหมดตอนไหนก็สามารถทำการโอนเข้าmPayได้ทันทีครับผมว่าสะดวกมากจริงๆครับ นี่ผมก็กำลังให้คนที่บ้านทดลองใช้ครับ เพราะสามารถเปิดแอฟแล้วผูกกับบัญชีธนาคารได้เลยครับ

mPay

mPay ลองใช้กันดู

เพ่อนๆที่กำลังมองหาแอฟเงินสดแล้วอยากทดลองใช้งานดู ขอแนะนำของmPayครับ ลองโหลดแอพมาใช้ดูก่อนก็ได้ครับ ไม่ได้มีค่าธรรมเนียมการสมัคร เครือข่ายไหนก็ใช้ได้ มีแสดงโปรโมชั่นอยู่ในแอพ ส่วนมากสำหรับลูกค้า AIS ซึ่งถ้าใช้งานอยู่แล้วก็ได้ประโยชน์ตรงนี้ไป จ่ายบิลค่าโทรศัพท์ ได้ง่ายๆครับ แถมบางเดือนmPayก็ยังมีส่วนละแล้วก็ยังมีเงินคืนให้ด้วยครับ

mPay

mPay เลิกใช้แล้วครับ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี