Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใช้สะดวกยังไงบ้างครับ

ทุกวันนี้ผมใช้ของทรู true money wallet ครับ ก็ใช้ดีนะครับไม่มีปัญหาอะไร แล้วก็รู้สึกสะดวกสบายด้วยเวลาเราจะใช้จ่ายเงินทางออนไลน์ แต่ผมเพิ่งเห็นของAirpay มาใหม่และดูน่าสนใจ เลยอยากทราบข้อมูลครับว่าแอพนี้ ใช้สะดวกอย่างไรบ้าง และยากในการทำความเข้าใจไหมครับ ถ้าไม่เหมือนของทรูและมีสิ่งน่าสนใจ คิดว่าจะลองโหลดใช้ดูครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Cindy

ความจริง Airpay ใช้สะดวกมากค่ะ แต่เป็นในด้านความบันเทิงนะคะ เน้นมีโปรโมชั่นบ่อยเรื่องตั๋วหนัง และยังมีระบบเงินคืนในแอพด้วยเมื่อเราจ่ายบิลต่างๆ นอกนั้นก็ทำงานเหมือนแอพe-wallet อื่นๆทั่วไป แต่เรื่องโปรโมชั่นอื่นๆก็อาจจะไม่ค่อยมีเยอะเท่าไหร่ ก็ถือว่าเป็นแอพหนึ่งที่ใช้สะดวกแอพหนึ่งค่ะ แต่ไม่ใช่ว่าพิเศษมากค่ะ

2020.09.13 14:54

เจน

สามารถสมัครใช้บริการได้ฟรี เหมาะสำหรับคนที่อยู่สายบันเทิงในการซื้อตั๋วหนัง ตั๋วรถ ตั๋วเรือ บัตรสวนน้ำ เติมเงินเกม ดูหนังออนไลน์ใจบิวก็สามารถสะดวกแล้วทำง่ายมากเลย ใช้ซื้อของก็สามารถทำได้ เลือกสมัครใช้บริการและเปิดใช้งานใน application ของแอร์เพลย์ เพียงเท่านี้ก็สามารถเลือกสมัครใช้บริการได้เป็นของตัวเอง

2020.11.23 16:16

นก

สามารถสมัครใช้บริการได้ง่ายและไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม สะดวกสำหรับเพื่อนหรือใครที่จะทำธุรกิจในการซื้อสินค้าและการโอนเงินจากต่างประเทศเข้ามาบ้านเราด้วย ใช้เวลาไม่นานในการเปลี่ยนค่าเงิน ใครๆก็รู้จักและใช้กันเป็นอย่างกว้างขวางสำหรับแอร์เพย์ ถึงแม้ว่าจะมีบัญชีของธนาคารเป็นออมทรัพย์ก็สามารถสมัครและผูกบัญชีเข้ากับแอร์เพย์ได้ด้วย

2020.12.25 16:2

M150

ถ้าอย่างนั้นผมว่าแอร์เพย์น่าจะเหมาะกับผมมากๆเลยครับ ถ้าคุณสมบัติมันเป็นอย่างที่คุณบอกมา @Cindy เพราะผมเป็นคนที่ชอบ ซื้อ อะไรต่างๆในแอปความบันเทิง ไม่ว่าจะเป็น App ดูหนังหรือว่าในเกม ก็น่าสนใจนะครับสำหรับแอร์เพย์น่าจะสะดวกดีเพราะตอนนี้ผมก็ ซื้อ อะไรต่างๆในแอป ผ่านบัตรเดบิตที่ผูกกับบัญชี ในแอปธนาคาร ซึ่งบางทีก็มีค่าธรรมเนียมนะ

2021.02.20 14:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

AirPay ของขวัญเปิดไอดีใหม่

ใครยังไม่เปิดไอดีของแอป Airpay wallet ต้องรับแล้วนะ เพราะแอป Airpay walletมีสิทธิพิเศษ! ใครที่เพิ่งโหลดใช้และยังไม่เคยรับของขวัญรับสิทธิ์ซื้อตั๋วหนัง 1 บาท ใช้ได้ 2 ที่นั่ง ต้องรีบหน่อยนะตอนนี้เพื่อนที่ทำงานด้วยกันสมัครกันเต็มเลยได้ตั๋วหนัง ราคาถูกกันทุกคนเลยเนี๊ยะกำลังนัดรวมตัวแล้วไปดูพร้แมกันเลย คนขายตั๋วคงตกใจแน่ๆ ซื้อบาทเดียว

AirPay

AirPayมีความปลอดภัย

แอป Airpay walletมีความปลอดภัย ที่มี 3D secure (MasterCard SecureCode) ที่จะส่ง OTP (One-Time Password) เพื่อยืนยันก่อนการชำระเงิน ทำให้ผู้ใช้บริการมั่นใจได้ถึงความปลอดภัยในการทำธุรกรรมทางการเงินออนไลน์ และสามารถเปิดใช้บัตรได้เมื่อต้องการ เมื่อใช้เสร็จก็ยกเลิกบัตรได้ทันที ไม่ต้องกลัวเรื่องการถูกโขมยใช้

AirPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Air pay ใช้จ่ายที่มินิบิ๊กซีได้ไหม

AirPay / แอร์เพย์

วิธีเติมเกมผ่านAirPayทำยังไง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Air pay มีส่วนลด food panda เเต่ใช้ยังไง

ซื้อของใน shoppee ผ่านแอร์เพย์ยังไง

สอบถามการใช้งานแอป Airpay ค่ะ

AirPay คืออะไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

สงสัยว่าทำไมซื้อหมูที่แมคโครถึงถูกกว่าร้านขายส่งหมู

LazadaกับShopeeอะไรดีกว่ากันคะ

All (การทำธุรกิจ)

การเตรียมตัวประมูลงาน จัดซื้อ จัดจ้าง ภาครัฐ ทำอย่างไรบ้าง?

ทำไมจ่ายบิลค่าน้ำโดยการสแกนไม่ได้คะ

Truemoney / ทรู มันนี่

มีตู้Bluemart ที่ไหนบ้างค่ะ

BluePay / บลู โมบาย อินเตอร์เนชั่นแนล

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay สะดวกมีส่วนลด

สาเหตุที่ผมกลับมาใช้mPay หลักๆผมก็เน้นความสะดวกครับ และอาจจะมีส่วนลดบ้าง แต่ส่วนลด5%ตอนนี้มีเเต่เฉพาะผู้สมัครใหม่เท่านั้นaisครับ เมื่อวาน ผมจ่ายบิลตามเงื่อนไขแล้ว เพื่อรับโปร บัตรเครื่องดื่มสตาร์บัค ถ้าไม่มีsmsตอบกลับคือสิทธิเต็มเเล้วใช่ไหมครับ แต่ก็โอเคครับ บางเดือนได้เงินคืนจากmPayด้วยครับบางเดือนได้โปรหนึ่งร้อยบาทก็มีครับ

mPay

mPay ถอนเงินไม่พลาด

เมื่อก่อนเรามีความสงสัยนะครับว่า การมีแอฟเงินสดมันปลอดภัยจริงๆไหมดดยเฉพาะเรื่องการถอนเงิน เพราะขนาคนที่จ้่ายเงินสดด้วยกันเองยังถอนผิดในบางครั้งเลยครับ ยิ่งถ้าเป็นแอฟถ้าถอนผิดจะไปเอาคืนจากไหน เลยลองๆใช้mPay ดูว่า มันดีไหม ก็ต้องแปลกใจมากๆใช้ มาสองปีแแล้ว ไม่พลาดสีกครั้ง เพราะมีระบบทำรายการตรวจสอบไม่มีความผิดพลาดจากการทอนเงิน จริงๆ

mPay

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

mPay เทคนิคการเติมเงิน

ใช้งานสะดวกมากๆครับสำหรับ mPay แถมเรื่องของการเติมเงินเข้าไปในระบบของmPayก้ไม่ได้ลำบากหรือเสียเวลาอะไรครับ ปกติแล้วผมจะฌติมเงินของmPay ด้วยวอธิง่ายๆสองวิธีครับ คือเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เลือกเติมเป็นครั้งคราวจากบัตร ATM หรือผูกกับบัตร ATM ของธนาคารต่างๆ ได้ แนะนำแบบหลังจะได้ไม่ต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก

mPay

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ใช้กัเดรี่ควีน

Rabbit LINE Pay

mPay ใช้งานเหมือนจ่ายเงินสด

ว๊าวไปเลยจริงครับ สำหรับmPay ส่วนใหญ่แล้วผมใช้mPayจ่ายแทบจะทุกอย่างเลยครับ ไม่ว่าจะเป็นจ่ายบิลค่าน้ำ ไฟ โทรศัพท์ บัตรเครดิต, เติมเงินมือถือ, เติมเงินบัตร Rabbit ไว้ขึ้น BTS หรือจะช็อบปิ้งออนไลน์ก็ได้ฯลฯ ที่เดียวอยู่หมัดเลย ก็เอาเป็นว่าอยากใช้บริการไหนก็ลองดูดูครับเพื่อน การใช้งานไม่ยากอย่างที่คิดนะครับเพราะว่าแอฟmPayเป็นภาษาไทยครับ

mPay

mPay ชำระเงินจากใบเสร็จได้ง่ายๆ

mPay มีให้เลือก ว่าจะจ่ายเงินแบบไหน ผมชอบ เลือกที่จะจ่ายบิลทึกอย่างจากที่บ้านเลยครับไม่ต้องออกมาข้างนอกครับ การใช้งานของmPayก็ง่ายๆครับเพียงแค่ เลือกสแกนบาร์โค้ดก็ได้ หรือถ้าไม่มีใบแจ้งยอดบัตรเครดิต ก็กรอกรหัสบนบัตรเครดิตที่ช่อง หมายเลขสมาชิก ง่ายดีครับ ถ้าเพื่อนๆไม่อยากออกนอกบ้านแนะนำเลยครับ mPay ใช้งานง่ายครับ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี