Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใส่เงินเข้าไปในแอปได้ยังไบ้างครับ

ผมเพิ่งลองใช้แอปairpay ครับ และอยากจะลองซื้อตั๋วหนังดู แต่ยังไม่มีเงินในวอลเล็ตเลย แต่เห็นว่าเข้าให้เราสามารถผูกวอลเล็ตเข้ากับบัญชีธนาคารเราได้ แต่ผมไม่อยากผูกเข้ากันครับ ขี้เกียจมีปัญหา ในเรื่องการตัดเงินออกจากบัญชี เลยอยากทราบว่าเราสามารถเติมเงินเข้าairpay ในช่องทางไหนได้บ้างครับ เอาแบบที่ง่ายสุดครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Theeratorn

มีหลายวิธีค่ะที่สามารถทำได้ สำหรับการเติมเงินเข้าแอพairpay สำหรับคนที่ไม่อยากผู้เข้ากับบัญชีธนาคารหรือผูกกับบัตรเครดิต สามารถเติมได้ที่จุดบริการเคาน์เตอร์ของairpay ได้ทุกที่ และที่บิ๊กซี cenpay familymart TescoLotus Central Robimson Tops ทุกสาขาค่ะ และอีกวิธีหนึ่งคือสามารถเติมได้ที่ตู้ ATM / iBanking ค่ะ

2020.09.14 14:54

ช้าง

สามารถเติมเงินเข้าทางอินเตอร์เน็ตของอินเตอร์เน็ตแบงค์กิ้ง จากธนาคารที่เรามีอยู่ก็ได้ทั้งนั้นแหละครับ สะดวกสบายง่ายเมื่อเรามีอินเทอร์เน็ตและโทรศัพท์มือถือเราจะเติมเงินเข้า wallet เมื่อไหร่ก็ได้ เป็นวิธีที่ผมใช้อยู่ได้สะดวกสบายมากเลยครับ ใครที่คิดว่าเติมเงินยากก็เดินทางไปเติมเงินได้จากตู้เติมเงินทั่วไปแต่ต้อง ดูให้ดีก่อนนะ

2020.11.23 16:18

ทูน

เดี๋ยวนี้เราสามารถผูกบัญชีออมทรัพย์เข้ากับ application ได้เลย หรือไม่ก็ทำการเติมเงินหรือโอนเงินเข้า application เพื่อไปไว้ใช้จ่ายก็ได้ด้วย เดี๋ยวนี้สะดวกสบายมากเลยในการผูกบัตรเครดิตหรือบัตรเอทีเอ็มหรือบัตรเดบิตเข้าไปก็ได้ เธอช่วยตอบสนองต่อการเติมเงินจะได้ไม่ต้องมา กังวลเกี่ยวกับวิธีการเติมตอนที่จะใช้จะได้ง่ายด้วย

2020.12.25 16:3

M150

@ทูน ก็คงจะคล้ายๆ G wallet ของค่ายอื่นๆใช่ไหมครับ เหมือนตอนนี้ใครๆก็ใช้ G wallet เป๋าตังค์ทั้งนั้น ก็สามารถที่จะเติมเงินง่ายๆผ่านแอปธนาคาร ของเรา แบบเพย์ก็น่าจะเหมือนกันแล้วก็ g-wallet ค่ายอื่นก็น่าจะแบบนี้เหมือนกันเดี๋ยวนี้ไม่ต้องไปเติมเงินที่ตู้หรือที่เคาน์เตอร์ต่างๆแล้ว นอนตีลังกาอยู่บ้านก็เติมเงินเข้า G wallet ได้แล้วก็ใช้ซื้อนู่นซื้อนี่ได้

2021.02.20 14:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

AirPay ของขวัญเปิดไอดีใหม่

ใครยังไม่เปิดไอดีของแอป Airpay wallet ต้องรับแล้วนะ เพราะแอป Airpay walletมีสิทธิพิเศษ! ใครที่เพิ่งโหลดใช้และยังไม่เคยรับของขวัญรับสิทธิ์ซื้อตั๋วหนัง 1 บาท ใช้ได้ 2 ที่นั่ง ต้องรีบหน่อยนะตอนนี้เพื่อนที่ทำงานด้วยกันสมัครกันเต็มเลยได้ตั๋วหนัง ราคาถูกกันทุกคนเลยเนี๊ยะกำลังนัดรวมตัวแล้วไปดูพร้แมกันเลย คนขายตั๋วคงตกใจแน่ๆ ซื้อบาทเดียว

AirPay

AirPayมีความปลอดภัย

แอป Airpay walletมีความปลอดภัย ที่มี 3D secure (MasterCard SecureCode) ที่จะส่ง OTP (One-Time Password) เพื่อยืนยันก่อนการชำระเงิน ทำให้ผู้ใช้บริการมั่นใจได้ถึงความปลอดภัยในการทำธุรกรรมทางการเงินออนไลน์ และสามารถเปิดใช้บัตรได้เมื่อต้องการ เมื่อใช้เสร็จก็ยกเลิกบัตรได้ทันที ไม่ต้องกลัวเรื่องการถูกโขมยใช้

AirPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Air pay ใช้จ่ายที่มินิบิ๊กซีได้ไหม

AirPay / แอร์เพย์

วิธีเติมเกมผ่านAirPayทำยังไง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Air pay มีส่วนลด food panda เเต่ใช้ยังไง

ซื้อของใน shoppee ผ่านแอร์เพย์ยังไง

สอบถามการใช้งานแอป Airpay ค่ะ

AirPay คืออะไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ,All (การวางแผนการเงืน)

รถBENZ รุ่นA170 AVANTGARDE ดีไหม

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

Truemoney / ทรู มันนี่

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

ผูก airpay กับ shopee ดีไหมคะ มีประโยชน์ไหม

มีประวัติบอกการใช้เงินของเราไหมคะ

เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

ขับ Grab กับ Food Panda อะไรได้เงินดีกว่า

ใช้เบอร์โทรศัพท์ไม่ใช่ค่ายทรู สามารถใช้ true money wallet ได้ไม๊คะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay ผูกกับบัญชีธนาคารได้

mPay

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

mPay สะดวกทั้งร้านค้าและคนจ่าย

เดี่ยวนี้เราเข้ามาสู่ยุคที่ไม่ต้องใช้เงินสดกันแล้วเหรอครับ ผมคิดว่าอีกหน่อยแบงค์ที่เรามีในกระเป๋าจะกลายเป็นแค่กระดาษธรรมดาแน่นอนครับ (เหมือนยังกะในหนังเลยครับ) เดียวนี้ใครๆก็ใช้mPay เพราะว่า หลายคนเลือกใช้อาจเป็นเรื่องของความปลอดภันแน่ๆ ร้านค้าไม่ต้องเก็บเงินสดไว้ ลูกค้าไม่ต้องถือเงินไว้ ความปลอดภัยดูแลง่าย มีที่มาที่ไปของเงิน

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี