Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีบริการอะไรบ้างครับที่น่าสนใจ

ก่อนที่ผมจะดาว์นโหลดแอพ ผมจะหาข้อมูลก่อนครับว่าแอพนั้นมีบริการที่ดีและน่าสนใจอะไรบ้าง และคุ้มในการใช้ไหม และแน่นอนครับว่าผมสนใจ Airpay เลยอยากรู้มากขึ้นเกี่ยวกับบริการของแอพนี้ว่ามีบริการอะไรที่น่าสนใจบ้าง และมีเยอะไหมครับ เพราะผมไม่อยากมีแอพที่มีบริการที่ผมไม่จำเป็น และอยากมีแอพที่มีบริการที่ให้ความสะดวกได้ครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Azalea

ผมว่ามีบริการเยอะยนพครับ ผมเองก็ใช้ Airpay อยู่ ถ้าพูดถึงเรื่องบริการก็จะมีบริการชำระบิล บริการเติมเกมส์ด้วยสำหรับคนชอบเล่นเกมส์ บริการซื้อตั๋วหนังที่ถูกกว่า สามารถเติมเงินมือถือได้ด้วย และมีบริการบัตรกดเงินสดที่เราจะได้รับโค้ดเพื่อไปใช้กับแอพต่างๆเช่น VIU มีบริการทำบัตรเครดิตเสมือน และยังมีบริการอื่นอีกมากมายที่ช่วยให้เราสะดวกและรวดเร็วขึ้นครับ

2020.09.17 14:54

นิ่ม

ฉันเป็นคนหนึ่งที่ชอบช้อปปิ้งออนไลน์มากเลยค่ะ เวลาจะจ่ายเงินทีต้องมาคอยโอนเงินให้เสียเวลาอยู่ทำไม สามารถตั้งวิธีการจ่ายง่ายๆผ่านแอร์เพย์ wallet เลยค่ะ และเรายังสามารถผูกบัญชีกับธนาคารที่เราต้องการได้ง่ายด้วยนะคะ โดยวิธีนี้ทำให้การช็อปปิ้งของฉันไม่ยุ่งยาก มาคอยโอนเงินอยู่หรือทำขายขั้นตอนให้เสียเวลา ใช้แอร์เพย์ wallet สิคะ

2020.11.24 11:51

นัท

ใช่แล้วค่ะส่วนใหญ่เป็นการอำนวยความสะดวกให้กับคนที่ชอบใช้จ่ายผ่าน application ใครที่ชอบก็อยากจะไม่ค่อยชอบใช้เงินก็หลีกเลี่ยงไว้เลยนะคะ เพราะว่าจะมีโปรโมชั่นและการตลาดที่ชักชวนให้เราไปใช้เงิน ทำให้การประหยัดจริงๆแล้วก็ทำได้ยากเลย แต่ถ้าใครคิดว่าจำเป็นต้องใช้แนะนำเลยค่ะว่าเดี๋ยวนี้มี wallet ให้เลือกใช้ได้หลายแบบ

2020.12.25 16:7

Coconut Tree

ขอถามหน่อยค่ะ ขออนุญาตเจ้าของกระทู้นะคะ มีใครเคยมีประสบการณ์เติมเงินเข้าแอร์เพย์แล้วเงินไม่เข้าบ้างไหมคะ? จริงๆแล้วก็ใช้แอร์เพย์มาสักระยะหนึ่งแล้วยังไม่ถึงปีนะแต่ก็ไม่เคยมีปัญหาแบบนี้ ไม่รู้ว่าตอนนี้ระบบเป็นอะไร ยังไม่ได้โทรไปเช็คหรือสอบถามกับธนาคารของเรานะ แต่อยากจะถามก่อนเผื่อว่ามีใครเจอปัญหาแบบเราบ้างในตอนนี้ อาจจะเป็นที่ระบบก็ได้

2021.02.20 14:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

AirPay ของขวัญเปิดไอดีใหม่

ใครยังไม่เปิดไอดีของแอป Airpay wallet ต้องรับแล้วนะ เพราะแอป Airpay walletมีสิทธิพิเศษ! ใครที่เพิ่งโหลดใช้และยังไม่เคยรับของขวัญรับสิทธิ์ซื้อตั๋วหนัง 1 บาท ใช้ได้ 2 ที่นั่ง ต้องรีบหน่อยนะตอนนี้เพื่อนที่ทำงานด้วยกันสมัครกันเต็มเลยได้ตั๋วหนัง ราคาถูกกันทุกคนเลยเนี๊ยะกำลังนัดรวมตัวแล้วไปดูพร้แมกันเลย คนขายตั๋วคงตกใจแน่ๆ ซื้อบาทเดียว

AirPay

AirPayมีความปลอดภัย

แอป Airpay walletมีความปลอดภัย ที่มี 3D secure (MasterCard SecureCode) ที่จะส่ง OTP (One-Time Password) เพื่อยืนยันก่อนการชำระเงิน ทำให้ผู้ใช้บริการมั่นใจได้ถึงความปลอดภัยในการทำธุรกรรมทางการเงินออนไลน์ และสามารถเปิดใช้บัตรได้เมื่อต้องการ เมื่อใช้เสร็จก็ยกเลิกบัตรได้ทันที ไม่ต้องกลัวเรื่องการถูกโขมยใช้

AirPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Air pay ใช้จ่ายที่มินิบิ๊กซีได้ไหม

AirPay / แอร์เพย์

วิธีเติมเกมผ่านAirPayทำยังไง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Air pay มีส่วนลด food panda เเต่ใช้ยังไง

ซื้อของใน shoppee ผ่านแอร์เพย์ยังไง

สอบถามการใช้งานแอป Airpay ค่ะ

AirPay คืออะไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

Truemoney / ทรู มันนี่

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

หมอนหนุนทำมาจากวัสดุใดบ้าง

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

ผูก airpay กับ shopee ดีไหมคะ มีประโยชน์ไหม

All (การทำธุรกิจ)

การเตรียมตัวประมูลงาน จัดซื้อ จัดจ้าง ภาครัฐ ทำอย่างไรบ้าง?

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

All (เศรษฐกิจ)

mPay เติมเงินไม่มีค่าธรรมเนียม

หลายคนอาจคิดว่าmPayใช้งานค่อนข้างจำกัดใช่ไหมครับ ตอนแรกผมก็คิดแบบนั้นครับ แต่พอได้ลองใช้ดูแล้วตามคำแนะนำของเพื่อนที่เคยใช้ ผมว่ามันใช้งานได้ครอบคลุมนะครับ ทำงานได้เหมือนกับแอฟอื่นๆทั่วไปเลยครับ แต่ที่ผมชอบเป็นส่วนตัวคือข้อดีของ mPay ตรงนี้ก็คือ เติมเงินฟรีไม่มีค่าบริการแม้แต่บาทเดียว เลยครับ เป็นบริการฟรีๆเลยครับ

mPay

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

mPay ชำระเงินจากใบเสร็จได้ง่ายๆ

mPay มีให้เลือก ว่าจะจ่ายเงินแบบไหน ผมชอบ เลือกที่จะจ่ายบิลทึกอย่างจากที่บ้านเลยครับไม่ต้องออกมาข้างนอกครับ การใช้งานของmPayก็ง่ายๆครับเพียงแค่ เลือกสแกนบาร์โค้ดก็ได้ หรือถ้าไม่มีใบแจ้งยอดบัตรเครดิต ก็กรอกรหัสบนบัตรเครดิตที่ช่อง หมายเลขสมาชิก ง่ายดีครับ ถ้าเพื่อนๆไม่อยากออกนอกบ้านแนะนำเลยครับ mPay ใช้งานง่ายครับ

mPay

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay ผูกกับบัญชีธนาคารได้

mPay

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

mPay เทคนิคการเติมเงิน

ใช้งานสะดวกมากๆครับสำหรับ mPay แถมเรื่องของการเติมเงินเข้าไปในระบบของmPayก้ไม่ได้ลำบากหรือเสียเวลาอะไรครับ ปกติแล้วผมจะฌติมเงินของmPay ด้วยวอธิง่ายๆสองวิธีครับ คือเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เลือกเติมเป็นครั้งคราวจากบัตร ATM หรือผูกกับบัตร ATM ของธนาคารต่างๆ ได้ แนะนำแบบหลังจะได้ไม่ต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก

mPay

mPay เทคนิคการใช้แบบสมบูรณื

ถ้าใช้ AIS mPay mastercard ร่วมกับ Samsung pay มันก็จะเป็น e-wallet ที่สมบูรณ์เลย เพราะแต่เดิมมันใช้ได้แต่ออนไลน์ พอใช้ร่วมกับ Samsung pay ก็ทำให้ใช้งานออฟไลน์กับร้านค้าทั่วไปที่รับ mastercard ได้เลย ทำให้เป็นกระเป๋าเงินอิเล็คทรอนิคส์อย่างแท้จริง ใช้งานจริงในร้านค้าจริงๆ ได้อย่างสะดวก ไม่ต้องมาคอยกังวลว่าเงินที่พกมาจะสดุดตาโจรไหมเพราเราไม่ต้องพกเงินสดอีกต่อไป

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี