Forum
แก้ไขล่าสุด: 

Airpay Card คืออะไรครับ

ตอนนี้ผมใช้แอพอีวอลเล็ตของ Airpay อยู่ครับ และเห็นว่ามี Airpay card ด้วย ซึ่งที่นั้นบอกให้เราสมัครครับ แต่ผมก็ไม่รู้ว่าเป็นอะไร เป็นบัตรสมาชิกของแอร์เพย์ไหมครับ หรือว่าเราไม่จำเป็นต้องทำอะไรสักอย่างกับบัตรนี้ ผมก็เพิ่งเห็นครับ แต่ถ้าใช้ได้และมีส่วนลดก็น่าสนใจนะครับ อยากลองทำดู ขอข้อมูลสำหรับเรื่องนี้ด้วยครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Esther

บัตร Airpay เป็นบัตรเสมือนบัตรเครดิตค่ะ ซึ่งเราสามารถทำได้แน่นอน เป็นเหมือนบัตรเครดิตที่เราสามารถใช้จ่ายได้กว้างมากขึ้น และสามารถสมัครทำได้ฟรีด้วย แต่จะต่างจากบัตรเครดิตที่เราต้องมีเงินในบัตรก่อน จะไม่เหมือนบัตรเครดิตทั่วไปที่ใช้ก่อนผ่อนทีหลังค่ะ และที่น่าสนใจก็คือ ถ้าเรากลัวข้อมูลบัตรหลุดออกไป เราสามารถเลือกที่จะใช้เป็นครั้งๆ โดยตั้งค่าล็อกการใช้บัตรเครดิตเสมือนนี้ได้ทุกครั้ง และสามารถเปิดใช้งาน เมื่อเราอยากใช้ค่ะ

2020.09.19 14:54

ช้าง

สามารถสมัครใช้บริการได้ผ่านแอพพลิเคชั่นแอร์เพย์นั่นแหละค่ะ เป็นบัตรเสมือนจริงแต่ไม่ได้มีบัตรจริงๆหรอคะ เราสามารถใช้หมายเลขเหมือนกับบัตรเครดิตเอามาเพื่อใช้สำหรับซื้อสินค้าออนไลน์ หรือเพื่อสำหรับการหักจ่ายซื้อ application ใน play store ก็ได้ แล้วยังไม่มีค่าบริการในการสมัครใช้งานอีกสะดวกมากๆเลยนะค่ะ ต้องลองใช้ดู

2020.11.24 11:54

หนิง

ปกติแล้วถ้าเราจำเป็นต้องทำบัตรเครดิตก็ต้องมีฐานเงินเดือนที่สูง พอที่จะทำบัตรเครดิตได้ใช่ไหมคะ แต่สำหรับแอร์เพย์ card เราไม่จำเป็นต้องมีฐานเงินเดือน ก็สามารถใช้บัตรเครดิตเสมือนจริงได้แล้ว ถึงแม้สิทธิประโยชน์ที่จะได้รับไม่เท่ากับบัตรเครดิตจริงๆ แต่ก็จะช่วยให้เราสามารถมีบัตรเครดิตในการชอบคือการจ่ายเงินซื้อสินค้าออนไลน์ได้ง่ายขึ้นค่ะ

2020.12.25 16:10

วันสุข

#หนิง ที่จริงแล้วบัตร Airpay card ไม่เหมือนกับบัตรเครดิตเลยนะเพราะไม่ใช่บัตรสินเชื่อนี่ก็คือเงินในบัตรไม่ใช่เงินที่เรากู้มาจากธนาคารแต่เป็นเงินของเราเองที่เติมเข้าไปในบัตร ไม่รู้ทำไมผมถึงตัวอย่างบัตร Airpay card กับบัตรเครดิต ไม่ใช่อะไรหรอกยกตัวอย่างแบบนี้ทำให้คนสับสนได้ แต่เดี๋ยวนี้ใช้บริการผ่าน App ได้หมดแล้วไม่ต้องสนใจบัตรแล้วล่ะ

2021.02.20 15:1

รำพรรณ

เดี่ยวนี้ เหมือนที่เพื่อนๆบอกคะ เราก็ไม่ค่อยเห็นคนใช้งานบัตรตัวนี้แล้วนะคะ ส่วนใหญ่ ใช้งานผ่านแอพฯ วอลเล็ทกันทั้งนั้นแล้วคะ มันเปลี่ยนไปตามยุคสมัยจริงๆเลยนะ จำได้ว่าบัตรแบบนี้เมื่อก่อนเติมเงินเข้าบัตร สนุกมาก ใช้งานปทนเงินสด แบบอย่างเท่ห์เลยคะ แต่ตอนนี้เราใช้แอพฯ ธนาคารอย่างเดียวแล้วคะ แต่็ยังให้วอลเล็ทบ้าง ตอนซื้อของที่ 7/11

2021.08.27 15:54

catty*-*

เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยพกบัตรกันละนะคะ เจ้าของกระทู้ไม่จำเป็นต้องสมัคร Airpay card หรอก เราว่าใช้งานผ่านแอพพลิเคชั่นสะดวกกว่าเยอะ ไม่ต้องพกบัตรไปไหนมาไหนให้เป็นภาระ แต่ถ้าคนไหนยังชอบการมีบัตรเป็นใบๆ ไม่รู้สึกว่าเป็นภาระอะไรในการพกไปพกมาในกระเป๋าสตางค์ ก็สมัครมาใช้กันได้ แต่ละคนถนัดไม่เหมือนกันอะนะ เอาที่สะดวกค่ะ

2021.09.20 3:56

ปณภัช

แบบที่เป็ฯบัตร น่าจะ ออกมาก่อน ของ ที่เป็นแอพฯที่ใช้กับอินเตอร์เน็ตนะครับ ดังนั้น ไม่ต้องไปใช้ตัวที่ล้าสมัยแล้วครับ การมีแอพฯข้อดีของเขามีเพียบเลยครับ แถมไม่ได้จำกัดว่าจะใช้ของเจ้าใดเจ้าหนึ่งด้วย โทรศัพท์เครื่องเดียวสามารถใช้งานวอลเล็ท ทุกเจ้าแบบที่เป็นแอพฯได้หมดเลย แต่ ก็ต้องจำให้ดีๆนะครับว่าตัวไหนใช้กับอะไรได้บ้าง

2021.10.06 14:3

Juta nan

มีคนใช้กันเยอะมั้ย Airpay ที่เป็น wallet ที่เจ้าของกระทู้ถามมาน่ะค่ะ ส่วนตัวไม่เคยใช้แอพนี้ ใช้แต่ wallet อันอื่น อยากรู้ว่า Airpay ต่างจากแอพอื่นในประเภทเดียวกันยังไง มีแบโปรโมชั่นหรือคะแนนสะสมอะไรแบบนี้มั้ยอะคะ ใครใช้ Airpay อยู่มาแนะนำได้นะคะ เผื่อว่าจะมีแอพจ่ายเงินใช้เพิ่มอีกสักแอพนึง ถ้ามันมีอะไรที่น่าสนใจ

2021.10.09 16:33

(Wuttinan):)

เจ้าของกระทู้อยากใช้ Airpay card หรือว่าเคยได้ยินเลยมาถามว่ามันคืออะไร คงได้คำตอบไปแล้วนะครับ แต่คงไม่เอาบัตรมาใช้หรอกมั้ง ใช้งานแอพ wallet ดีกว่า สะดวกกว่าเยอะครับ ผมก็ชอบใช้ wallet เวลาไปซื้อของไม่ต้องพกเงินสด จ่ายผ่านแอพในโทรศัพท์มือถือง่ายๆ เร็วดีด้วย หลายคนคงชอบใช้เหมือนกัน ยิ่งตอนนี้มีโรคระบาดอยู่ด้วย

2021.10.24 15:1

บดินทร์

อยากจะขอถามน้องที่ยังใช้งาน เจ้า วอลเล็ท ของAirpay หน่อยได้ไหมครับ ว่าอะไรที่ยังให้น้องให้งาน วอลเล็ทของเจ้านี้อยู่ครับ เพราะวอลเล็ทตัวนี้คนที่ใช้งานได้ค่อนข้างที่จะจำกัดนะครับ อยากทราบจังว่าทำไมยังเหนียวแน่นกับของเจ้านี้ ผมก็เคยคิดจะใช้อยู่ช่วงหนึ่งนะครับแต่พอรู้ว่าเฉพาะคนที่ใช้งาน AIS เท่านั้น ผมเลยเลิกคิดเลยครับ

2022.01.17 12:55

ณฤทธิ์

ที่น้อวคนนี้ยังใช้งานวอลเล็ทตัวนี้อยู่ น้องน่าจะเป็นคนที่ชอบดูหนังนะครับ เพราะว่าเจ้า วอลเล็ทตัวนี้เขามีส่วนลดเวลาที่เราซื้อตั๋วหนังครับ เมื่อก่อนตอนที่ยังทำงานที่กรุงเทพก็สมัครเอาไว้ใช้งานเรื่องนี้เหทือนกันครับ เดื่อนๆ1ก็ดูหนังหลายรอบเลยครับตอนที่ยังทำงานที่กรุงเทพ แล้วก็ยังมีส่วนลดของร้านบางร้านด้วยนะครับ

2022.02.21 12:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

AirPay ของขวัญเปิดไอดีใหม่

ใครยังไม่เปิดไอดีของแอป Airpay wallet ต้องรับแล้วนะ เพราะแอป Airpay walletมีสิทธิพิเศษ! ใครที่เพิ่งโหลดใช้และยังไม่เคยรับของขวัญรับสิทธิ์ซื้อตั๋วหนัง 1 บาท ใช้ได้ 2 ที่นั่ง ต้องรีบหน่อยนะตอนนี้เพื่อนที่ทำงานด้วยกันสมัครกันเต็มเลยได้ตั๋วหนัง ราคาถูกกันทุกคนเลยเนี๊ยะกำลังนัดรวมตัวแล้วไปดูพร้แมกันเลย คนขายตั๋วคงตกใจแน่ๆ ซื้อบาทเดียว

AirPay

AirPayมีความปลอดภัย

แอป Airpay walletมีความปลอดภัย ที่มี 3D secure (MasterCard SecureCode) ที่จะส่ง OTP (One-Time Password) เพื่อยืนยันก่อนการชำระเงิน ทำให้ผู้ใช้บริการมั่นใจได้ถึงความปลอดภัยในการทำธุรกรรมทางการเงินออนไลน์ และสามารถเปิดใช้บัตรได้เมื่อต้องการ เมื่อใช้เสร็จก็ยกเลิกบัตรได้ทันที ไม่ต้องกลัวเรื่องการถูกโขมยใช้

AirPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Air pay ใช้จ่ายที่มินิบิ๊กซีได้ไหม

AirPay / แอร์เพย์

วิธีเติมเกมผ่านAirPayทำยังไง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Air pay มีส่วนลด food panda เเต่ใช้ยังไง

ซื้อของใน shoppee ผ่านแอร์เพย์ยังไง

สอบถามการใช้งานแอป Airpay ค่ะ

AirPay คืออะไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

หมอนหนุนทำมาจากวัสดุใดบ้าง

All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ดีไหมคะเห็นคนใช้เยอะ

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

ทำไมจ่ายบิลค่าน้ำโดยการสแกนไม่ได้คะ

Truemoney / ทรู มันนี่

ใช้เบอร์โทรศัพท์ไม่ใช่ค่ายทรู สามารถใช้ true money wallet ได้ไม๊คะ

Truemoney / ทรู มันนี่

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

สงสัยว่าทำไมซื้อหมูที่แมคโครถึงถูกกว่าร้านขายส่งหมู

สินเชื่อมอเตอร์ไซค์

มอเตอร์ไซค์เงินสด ต้องเสียค่าโอนทะเบียนไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (เศรษฐกิจ)

mPay เติมเงินไม่มีค่าธรรมเนียม

หลายคนอาจคิดว่าmPayใช้งานค่อนข้างจำกัดใช่ไหมครับ ตอนแรกผมก็คิดแบบนั้นครับ แต่พอได้ลองใช้ดูแล้วตามคำแนะนำของเพื่อนที่เคยใช้ ผมว่ามันใช้งานได้ครอบคลุมนะครับ ทำงานได้เหมือนกับแอฟอื่นๆทั่วไปเลยครับ แต่ที่ผมชอบเป็นส่วนตัวคือข้อดีของ mPay ตรงนี้ก็คือ เติมเงินฟรีไม่มีค่าบริการแม้แต่บาทเดียว เลยครับ เป็นบริการฟรีๆเลยครับ

mPay

Rabbit LINE Pay ปลอดภัย

Rabbit LINE Pay

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ใช้กัเดรี่ควีน

Rabbit LINE Pay

mPay สะดวกทั้งร้านค้าและคนจ่าย

เดี่ยวนี้เราเข้ามาสู่ยุคที่ไม่ต้องใช้เงินสดกันแล้วเหรอครับ ผมคิดว่าอีกหน่อยแบงค์ที่เรามีในกระเป๋าจะกลายเป็นแค่กระดาษธรรมดาแน่นอนครับ (เหมือนยังกะในหนังเลยครับ) เดียวนี้ใครๆก็ใช้mPay เพราะว่า หลายคนเลือกใช้อาจเป็นเรื่องของความปลอดภันแน่ๆ ร้านค้าไม่ต้องเก็บเงินสดไว้ ลูกค้าไม่ต้องถือเงินไว้ ความปลอดภัยดูแลง่าย มีที่มาที่ไปของเงิน

mPay

mPay สะดวกมีส่วนลด

สาเหตุที่ผมกลับมาใช้mPay หลักๆผมก็เน้นความสะดวกครับ และอาจจะมีส่วนลดบ้าง แต่ส่วนลด5%ตอนนี้มีเเต่เฉพาะผู้สมัครใหม่เท่านั้นaisครับ เมื่อวาน ผมจ่ายบิลตามเงื่อนไขแล้ว เพื่อรับโปร บัตรเครื่องดื่มสตาร์บัค ถ้าไม่มีsmsตอบกลับคือสิทธิเต็มเเล้วใช่ไหมครับ แต่ก็โอเคครับ บางเดือนได้เงินคืนจากmPayด้วยครับบางเดือนได้โปรหนึ่งร้อยบาทก็มีครับ

mPay

mPay ใช้งานง่าย

ใครี่ใช้mPay แล้วมีบัตร ATM ของธนาคารไหน ก็สามารถไปผูกบัญชีได้ที่ตู้ ATM ของธนาคารนั้นๆ ได้เลย โดยทำการผูกบัญชีที่ตู้ ATM เพียงครั้งเดียวเท่านั้น หลังจากนั้น การเติมเงินเข้า mCASH ก็สามารถทำผ่านตัวแอปพลิเคชันได้เลย ไม่จำเป็นต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก เพระาสามารถสังโอนเงินผ่านแอฟเข้าบัญชีของmPayที่เราใช้ได้เลย ง่ายจริงๆ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี