Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใช้ซื้อตั๋วหนังง่ายไหมครับ

เป็นคนชอบดูหนังมาก ปกติก็จะซื้อผ่านเว็บไซต์ของเมเจอร์ หรือของ SF แต่ก็ต้องบอกเลยว่าค่อนข้างยุ่งยากพอสมควรครับ และบางที่เว็บไซต์หรือว่าในแอพอยู่ๆก็เด้งออกบาง เคยเจอว่ากดตกลงแล้วกลับมาหน้าแรกอีกครั้ง เซ็งมากๆครับ ผมชอบจองที่นั่งก่อน เพราะถ้าไปจองที่หน้าโรงไม่ค่อยมีที่ครับ แอพ Airpay จองง่ายกว่าไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Dorothy

ถ้าเป็นห่วงเรื่องความง่ายหรือยากแล้ว สำหรับ Airpay ง่ายมากๆครับ ผมใช้เป็นประจำ คือง่ายมากๆ และไม่ใช้เวลานานด้วย การเลือกหนังก็ง่ายครับ เราสามารถรู้ได้เลยว่าเวลาไหนมีหนังอะไรบ้าง และตอนนี้มีที่ว่างที่ไหนบ้าง และเรายังสามารถเทียบได้ทั้งสองที่ด้วยทั้งที่ Major และ SF มีรอบเวลาไหน วันไหน รุ้ได้หมดครับ และที่สำคัญมีโปรโมชั่นตั๋วหนังเยอะมาก ผมเคยดูได้ในราคา 50 บาทด้วยครับ

2020.09.20 14:54

ป๋อง

สามารถใช้ซื้อตั๋วหนังได้นะครับ เหมือนกับกระเป๋าเงินออนไลน์เราใช้ในการสแกน และสามารถซื้อตั๋วหนังได้ไม่ต้องไปยืนต่อแถวซื้อที่หน้าโรงหนัง แล้วยังทำให้เราได้รับโปรโมชั่นหรือได้รับส่วนลดในบางครั้งด้วย ใช้แอร์เพย์ดีกว่าครับแทนที่จะไปจ่ายเงินสด จะช่วยให้เราสามารถประหยัดเงินและทำการซื้อตั๋วหนังได้ง่ายกว่าการไปยืนต่อแถว

2020.11.24 11:55

ชิว

เดี๋ยวนี้โรงหนังดังๆที่เราอยากจะเข้าไปดู ดูก่อนนะคะว่าเราจะซื้อตั๋วผ่านทางช่องทาง application แบบไหน ถ้าเราซื้อที่หน้าเว็บก็สามารถที่จะเลือกจ่ายผ่านทางแอร์เพล ได้ ก่อนที่เราจะทำการซื้อตัวหนังก็อย่าลืมที่จะทำการดูโปรโมชั่น และเลือกในการจ่ายเงินผ่านทางแอร์เพด้วย ทุกครั้งที่จะทำการชำระเงินก็ดูว่าจะได้รับส่วนลดหรือมีสิทธิพิเศษอะไรเพิ่มเติมหรือไม่ได้ค่ะ

2020.12.25 16:12

วันสุข

สมัครใช้แอร์เพย์เพื่อที่จะเอาไว้ซื้อตั๋วดูหนังเหมือนกันค่ะถ้าจขกทอยากจะสมัครแอร์เพย์เอาไว้เพราะชอบดูหนังก็คือดีเลยนะ เดี๋ยวนี้ตั้งแต่โควิดมาเนี่ยเราไม่ค่อยได้ไปดูหนังที่โรงหนังเลยเพราะว่าเสียงเหมือนกัน ก็เลยใช้แอร์เพย์ใช้จ่ายอย่างอื่นแทนอย่างเช่นจ่ายใน App เพื่อซื้อหรือสมัครสมาชิกในแอปดูหนังหรือว่าแอบดูซีรีย์แทน

2021.02.20 15:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

AirPay ของขวัญเปิดไอดีใหม่

ใครยังไม่เปิดไอดีของแอป Airpay wallet ต้องรับแล้วนะ เพราะแอป Airpay walletมีสิทธิพิเศษ! ใครที่เพิ่งโหลดใช้และยังไม่เคยรับของขวัญรับสิทธิ์ซื้อตั๋วหนัง 1 บาท ใช้ได้ 2 ที่นั่ง ต้องรีบหน่อยนะตอนนี้เพื่อนที่ทำงานด้วยกันสมัครกันเต็มเลยได้ตั๋วหนัง ราคาถูกกันทุกคนเลยเนี๊ยะกำลังนัดรวมตัวแล้วไปดูพร้แมกันเลย คนขายตั๋วคงตกใจแน่ๆ ซื้อบาทเดียว

AirPay

AirPayมีความปลอดภัย

แอป Airpay walletมีความปลอดภัย ที่มี 3D secure (MasterCard SecureCode) ที่จะส่ง OTP (One-Time Password) เพื่อยืนยันก่อนการชำระเงิน ทำให้ผู้ใช้บริการมั่นใจได้ถึงความปลอดภัยในการทำธุรกรรมทางการเงินออนไลน์ และสามารถเปิดใช้บัตรได้เมื่อต้องการ เมื่อใช้เสร็จก็ยกเลิกบัตรได้ทันที ไม่ต้องกลัวเรื่องการถูกโขมยใช้

AirPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Air pay ใช้จ่ายที่มินิบิ๊กซีได้ไหม

AirPay / แอร์เพย์

วิธีเติมเกมผ่านAirPayทำยังไง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Air pay มีส่วนลด food panda เเต่ใช้ยังไง

ซื้อของใน shoppee ผ่านแอร์เพย์ยังไง

สอบถามการใช้งานแอป Airpay ค่ะ

AirPay คืออะไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

แอป Dolfin wallet ใช้ดียังไง? ชอบอะไรในตัวแอปกันคะ?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

ใช้เบอร์โทรศัพท์ไม่ใช่ค่ายทรู สามารถใช้ true money wallet ได้ไม๊คะ

Truemoney / ทรู มันนี่

All (การทำธุรกิจ)

การเตรียมตัวประมูลงาน จัดซื้อ จัดจ้าง ภาครัฐ ทำอย่างไรบ้าง?

สินเชื่อรถ,All (การวางแผนการเงืน)

รถBENZ รุ่นA170 AVANTGARDE ดีไหม

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

ผูก airpay กับ shopee ดีไหมคะ มีประโยชน์ไหม

WeCard ใช้ซื้อของออนไลน์มีค่าธรรมเนียมไม๊คะ

Truemoney / ทรู มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay ลองใช้กันดู

เพ่อนๆที่กำลังมองหาแอฟเงินสดแล้วอยากทดลองใช้งานดู ขอแนะนำของmPayครับ ลองโหลดแอพมาใช้ดูก่อนก็ได้ครับ ไม่ได้มีค่าธรรมเนียมการสมัคร เครือข่ายไหนก็ใช้ได้ มีแสดงโปรโมชั่นอยู่ในแอพ ส่วนมากสำหรับลูกค้า AIS ซึ่งถ้าใช้งานอยู่แล้วก็ได้ประโยชน์ตรงนี้ไป จ่ายบิลค่าโทรศัพท์ ได้ง่ายๆครับ แถมบางเดือนmPayก็ยังมีส่วนละแล้วก็ยังมีเงินคืนให้ด้วยครับ

mPay

mPay สะดวกทั้งร้านค้าและคนจ่าย

เดี่ยวนี้เราเข้ามาสู่ยุคที่ไม่ต้องใช้เงินสดกันแล้วเหรอครับ ผมคิดว่าอีกหน่อยแบงค์ที่เรามีในกระเป๋าจะกลายเป็นแค่กระดาษธรรมดาแน่นอนครับ (เหมือนยังกะในหนังเลยครับ) เดียวนี้ใครๆก็ใช้mPay เพราะว่า หลายคนเลือกใช้อาจเป็นเรื่องของความปลอดภันแน่ๆ ร้านค้าไม่ต้องเก็บเงินสดไว้ ลูกค้าไม่ต้องถือเงินไว้ ความปลอดภัยดูแลง่าย มีที่มาที่ไปของเงิน

mPay

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

mPay เทคนิคการเติมเงิน

ใช้งานสะดวกมากๆครับสำหรับ mPay แถมเรื่องของการเติมเงินเข้าไปในระบบของmPayก้ไม่ได้ลำบากหรือเสียเวลาอะไรครับ ปกติแล้วผมจะฌติมเงินของmPay ด้วยวอธิง่ายๆสองวิธีครับ คือเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เลือกเติมเป็นครั้งคราวจากบัตร ATM หรือผูกกับบัตร ATM ของธนาคารต่างๆ ได้ แนะนำแบบหลังจะได้ไม่ต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก

mPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay ผูกกับบัญชีธนาคารได้

mPay

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay จ่ายเงินไม่ต้องเสียเวลา

ชอบมากครับ ผมติดใจmPay มากครับ เพราะเมื่อก่อนต้องเดินออกไปนอกบ้านเพื่อจะจ่ายบินต้องเข้าคิวรอจ่ายนานมากครับ ยิ่งถ้าไปตอนต้นเดือนนี้คนต่อคิวยาวมากเลย ตอนนี้ผมใช้mPay ช่วยแก้ปัญหาที่ว่าจะต้องเดินไปจ่ายที่เคาน์เตอร์ซึ่งจะเสียเวลาเพิ่มเติมอีก ทำผ่านแอป mPAY แป๊บเดียวก็เสร็จแล้วแล้วครับ ทำได้ง่ายๆด้วยตัวเองอีกต่างหาก

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี