Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำการถอนเงินได้ไหมครับ

ผมอยากได้ E-wallet ที่สามารถถอนเงินได้ครับ เห็นว่าแอพBluepayมีบริการที่เราสามารถถอนเงินออกมาได้ด้วย ถ้ามีก็ดีมากๆเลยครับ เพราะบางครั้งเราอยากเอาเงินออกมาถ้าเราเติมเยอะเกินไป และไม่ได้ใช้ ก็เอาเงินออกมาได้ ชอบมากเลยครับ แต่อันนี้แค่ได้ยินมานะครับ เลยอยากรู้ว่าจริงๆแล้วBluepay สามารถทำการถอนเงินได้ไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ศุภผล

มีค่ะ ทางBluepay มีฟิวเตอร์ที่น่าสนใจมาก ที่ทำให้เราสามารถเติมเงิน ถอนเงิน โอนเงิน จ่ายค่าบิล ทำได้หลายๆอย่าง แต่ทั้งนี้เพื่อที่จะใช้บริการนี้ได้ ทางผู้ใช้ต้องทำการระบุยืนยันตัวตน ด้วยการใส่ข้อมูลบัตรประชาชนของเราก่อนนะค่ะ เพื่อความปลอดภัยของการใช้งาน และความสะดวกมากขึ้นในการทำธุรกรรมทางการเงินค่ะ

2020.09.24 14:54

ปิ่น

เป็นเหมือนกระเป๋าตังค์ออนไลน์ที่ช่วยให้เราสามารถทำธุรกรรมการเงินได้ค่ะ ส่วนใหญ่แล้วจะช่วยให้เราสามารถจ่ายได้คล่องกว่า ถ้าจะทำการถอนเงินออกมาก็ทำการจ่ายเงินให้กับคนอื่นและเอาเงินออกมาจะง่ายกว่า แต่ถ้าอยากถอนเงินเองจากตู้ atm แนะนำว่าให้ทำการโอนเงินเข้าบัญชีออมทรัพย์ ก็จะช่วยให้เราสามารถถอนเงินออกมาใช้จ่ายได้

2020.11.24 12:0

อ้อ

เหมือนกับกระเป๋าตังค์อิเล็กทรอนิกส์นั่นแหละค่ะ สามารถทำธุรกรรมการเงินได้ถอนเงินหรือฝากเงินก็ได้ แต่ว่าจะไม่ได้รับดอกเบี้ยเหมือนธนาคารนะคะ ส่วนใหญ่แล้วมีไว้ใช้จ่าย เพื่ออำนวยความสะดวกให้กับเราในการซื้อสินค้า หรือจ่ายเงินเพื่อซื้อสินค้านั้นเอง และทำให้เราได้รับโปรโมชั่นหรือส่วนลดจากการซื้อสินค้าด้วย ใครอยากลองดูเขาลองสมัครค่ะฟรี

2020.12.26 15:55

W.O.W.

หลายคนก็ตอบนะคะว่าถอนได้ ส่วนตัวไม่เคยถอนเงินออกจาก กระเป๋าตัง G wallet ไม่ได้ใช้ Blue pay แต่ใช้ G wallet อื่น งั้นขอถามในห้องกระทู้นี้เลยละกันนะว่า ถ้าจะถอนเงินออกจาก G wallet ต้องทำยังไงหรอ? แล้วจะไปถอนได้ที่ไหน? ตามตู้ ATM ของธนาคารหรอ? เพราะเรารู้แค่ว่า โอนเงินออกจาก G wallet เข้าบัญชีธนาคารได้ก็เท่านั้น แล้วก็ไปกดเงินสดออกมา

2021.02.20 15:13

พรชนิตย์

งงครับ ว่าจะต้อง กดเงินสดมาจาก แอพBluepay เพื่ออะไรกันครับ ทั้งที่เรามีแอพฯธนาคารอยู่แล้ว ทำไมไม่กดเงินผ่านบัญชีธนาคารของเราเองไปเลยละ จะโอนไปโอนมาเพื่ออะไรกันไม่ทราบ ผมว่า เจ้าของคำถามน่าจะงงนะครับ มี แอพBluepay เอาไว้จ่ายค่าอาหาร ค่าของ ตามห้างดีกว่าครับ แยกเป็นระบบไปเลยเรื่องการใช้เงิน ไม่งั้นมันจะงงเอานะ

2021.08.21 6:26

ธรพนธ์

@พรชนิตย์ เขาก็บอกแล้วนิครับ ว่าบางครั้งเติมเงินเข้าไปเยอะแล้วไม่ได้ใช้ ก็เลยอยากกดเอาเงินส่วนนั้นออกมาไงครับ ส่วนตัวผมไม่เห็นจะต้องกดงเินออกมาใช้เลยครับ เดือนๆหนึ่งผมก็จะเติมเงินเข้าไปประมาณ 1พันกว่าบาทครับ ก็จะใช้บัตรนี้เวลาที่ออกไปข้างนอกครับ มีหลายที่แถวที่ทำงานของผมสามารถใช้งานได้ใช้แล้วได้แต้มด้วย โอเคเลยละครับ

2021.09.29 16:1

นนทพันธ์

ตอนี้ไม่ต้องมาถามถึงการใช้งานของแอพฯตัวนี้แล้วละครับ เพราะว่าเขาปิดตัวไปได้หลายเดือนแล้ว ตอนนี้ที่น่าเป็นห่วงสำรับคนที่เคยใช้แอพฯตัวนี้คือ ก่อนที่เขาจะปิดแอพฯ เงินยังคงข้างอยู่ในนั้น แต่เขาก็บอกนะครับว่าเขาจะคืนเงินให้ แต่หลายๆคนก็บ่นว่าตอนนี้ก็ยังไม่ได้เลย ถ้าคนที่มีเงินเหลือน้อยๆก็ไม่ค่อยเท่าไร บางคนมีเยอะมากๆ

2022.01.26 14:22

คิมหันต์

จำได้ตอนที่แอพฯตัวนี้ยังใช้งาน พวกที่ชอบดูหนังมักใช้งานกันเยอะมาก เพราะเจ้าแอพฯตัวนี้มีส่วนลดเวลาที่ซื้อตั๋วหนังเยอะมากๆ น่าเสียดายจังที่ของดีๆแบบนี้ต้องมาปิดการใช้งานแบบนี้ แล้วแบบนี้คนที่เขายังมีเงินค้างอยู่ในแอพฯตัวนี้ไม่ทราบว่าตอนนี้เป็นยังไงกันบ้างเหรอ ได้เงินคืนกันมาครอบหรือยัง หรือว่าแอพฯปิดแล้วไม่ได้อะไรคืนเลย

2022.02.12 5:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

true wallet แตกต่างจาก BluePay ยังงัย และมีข้อดี ข้อเสียต่างกันอย่างไร

BluePay / บลู โมบาย อินเตอร์เนชั่นแนล

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

นอกจากหน้าตู้แล้วจะเติมเงินเข้าแอป Bluepay wallet ได้ยังไง?

BluePay / บลู โมบาย อินเตอร์เนชั่นแนล

All (อี วอลเล็ต)

วิธีซี้อตั๋วหนังในแอป bluepay

จะใช้ Bluepay card ได้ยังไงในเมื่อไม่มีบัตรคะ?

Bluepay รับเงินคืนได้ไหม

มีตู้Bluemart ที่ไหนบ้างค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

จ่ายค่าโปรแกรมเล่าเรียนเสริม,All (การเล่าเรียน)

ค่าใช้จ่ายในมหาลัยรวมทั้งหมด 4ปี ประมาณเท่าไหร่

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

การปกป้องข้อมูล

ใบเสร็จห้างคิดเงินผิด

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

สงสัยว่าทำไมซื้อหมูที่แมคโครถึงถูกกว่าร้านขายส่งหมู

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

Truemoney / ทรู มันนี่

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

Truemoney / ทรู มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay สะดวก

เท่าที่เราได้ใช้mPay บกเลย หลักๆ เลยคือสะดวกครับ ถ้าคุณเคยรอคิวจ่ายค่าบัตรช่วงต้นเดือนยิ่งมีหลายธนาคารคุณจะรู้เลยว่านรกมาก เสียเวลามาก แต่พอเรามาใช้mPay สามารถจ่ายเลยได้ที่บ้านไม่ต้องออกมารอคิวจ่ายเงินให้เหมื่อยขอครับ บางทีออกนอกบ้านเสียเงินมากกว่าจ่ายบิลอยู่ที่บ้านอีก เพราะเห็นอะไรก็อยากกินไปหมด แถมmPay ใช้งานสบายๆง่ายๆ

mPay

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

mPay ชำระเงินจากใบเสร็จได้ง่ายๆ

mPay มีให้เลือก ว่าจะจ่ายเงินแบบไหน ผมชอบ เลือกที่จะจ่ายบิลทึกอย่างจากที่บ้านเลยครับไม่ต้องออกมาข้างนอกครับ การใช้งานของmPayก็ง่ายๆครับเพียงแค่ เลือกสแกนบาร์โค้ดก็ได้ หรือถ้าไม่มีใบแจ้งยอดบัตรเครดิต ก็กรอกรหัสบนบัตรเครดิตที่ช่อง หมายเลขสมาชิก ง่ายดีครับ ถ้าเพื่อนๆไม่อยากออกนอกบ้านแนะนำเลยครับ mPay ใช้งานง่ายครับ

mPay

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

mPay โอนเงินจากบัญชีเข้าแอฟได้ง่ายๆ

เวลาจะเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เราแค่เข้า แอป แล้วเลือกเมนูโอนเงิน เพื่อสั่งเอาเงินจากบัญชี มาเติมเข้ากระเป๋า mPAY ได้เลยครับ ไม่ต้องเดินไปที่ตู้เอทีเอ็มบ่อยๆครับ เงินหมดตอนไหนก็สามารถทำการโอนเข้าmPayได้ทันทีครับผมว่าสะดวกมากจริงๆครับ นี่ผมก็กำลังให้คนที่บ้านทดลองใช้ครับ เพราะสามารถเปิดแอฟแล้วผูกกับบัญชีธนาคารได้เลยครับ

mPay

mPay สะดวกมีส่วนลด

สาเหตุที่ผมกลับมาใช้mPay หลักๆผมก็เน้นความสะดวกครับ และอาจจะมีส่วนลดบ้าง แต่ส่วนลด5%ตอนนี้มีเเต่เฉพาะผู้สมัครใหม่เท่านั้นaisครับ เมื่อวาน ผมจ่ายบิลตามเงื่อนไขแล้ว เพื่อรับโปร บัตรเครื่องดื่มสตาร์บัค ถ้าไม่มีsmsตอบกลับคือสิทธิเต็มเเล้วใช่ไหมครับ แต่ก็โอเคครับ บางเดือนได้เงินคืนจากmPayด้วยครับบางเดือนได้โปรหนึ่งร้อยบาทก็มีครับ

mPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี