Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะสมัครบัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive เงินเดือนขั้นต่ำต้องมีเดือนละเท่าไหร่ครับ?

คือผมอยากจะรู้นะครับว่า ถ้าผมอยากจะผ่อนเครื่องใช้ไฟฟ้าแต่ไม่มีเงินสดผมอยากจะไปสมัครบัตรกดเงินสดตอนนี้ตัวที่สนใจคือบัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive แต่อยากรู้ว่าเงินเดือนเดือนละ 9,000 อย่างผมสามารถสมัครบัตรสินเชื่อบิ๊กซีเอกซ์คลูซีฟได้ไหมเพราะว่าถ้าจะสมัครบัตรพวกนี้ยังไงก็ต้องมีฐานเงินเดือนขั้นต่ำเขาถึงจะออกบัตรให้กับเราใช่ไหมครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุรี

ฐานเงินเดือนขั้นต่ำสำหรับบัตร สินเชื่อบิ๊กซีเอกซ์คลูซีฟจำเป็นค่ะตอนที่เราไปสมัครรู้สึกว่าเขาเรียกร้องฐานเงินเดือนขั้นต่ำก็คือ 8000 บาทต่อเดือนนะคะก็เลยถ้าคุณได้เงินเดือนเดือนละ 9000 บาทมีสลิปเงินเดือนยังไงก็ไม่มีปัญหาค่ะฐานเงินเดือนถือว่าผ่านแล้ว นอกจากนั้นก็จะมีอายุงานแล้วก็เรื่องรายละเอียดนิดหน่อยแค่นั้นเองค่ะ

2020.09.02 16:23

สิน

ถือว่าเป็นเงินเดือนขั้นต่ำเลยนะครับสำหรับคนที่อยากจะสมัครใช้บริการ บัตรกดเงินสดบิ๊กซี แค่ 8,000 บาทเองต่อเดือน รายได้ขนาดนี้สามารถมีบัตรกดเงินสดได้แล้วนะครับ ช่วยให้การใช้จ่ายที่ห้างบิ๊กซีได้รับ โปรโมชั่นจากบัตรกดเงินสดสามารถผ่อนชำระ 0% นาน 3 เดือน หรือมากกว่านั้นก็ได้ในการแบ่งชำระเสียอัตราดอกเบี้ยน้อยมากเลย

2020.11.27 14:31

บูม

แต่ถ้าไม่ได้เป็นมนุษย์เงินเดือนหรือว่ามีกิจการเป็นของตัวเอง เช่นเดียวกันครับก็ต้องมีรายรับเดือนละไม่ต่ำกว่า 8000 บาทในการที่จะขอสมัครใช้บริการของบัตรกดเงินสดนี้ ถือว่าเป็นฐานเงินเดือนที่น้อยมากเลยก็สามารถสมัครใช้บริการของสินเชื่อหรือบัตรกดเงินสดนี้ได้ จะได้ใช้ไปผ่อนชำระสินค้าหรือกดเงินสดใช้จ่ายที่ห้างบิ๊กซียังไงล่ะครับ

2020.12.29 16:27

UFO

ดีครับค่อยมั่นใจขึ้นมาหน่อย สรุปว่าผมมีคุณสมบัติในเรื่องของเงินเดือนผ่านละสามารถสมัครบัตรนี้ได้ @สุรี แล้วขอถามหน่อยครับเขาดูที่อายุการทำงานด้วยไหม? เพราะว่าผมเนี่ยเพิ่งจะทำงานที่ทำงานนี้ได้ไม่นาน เพิ่งเรียนจบมาแล้วก็เพิ่งได้งานทำครับ ก็คือผมพึ่งจะทำงานที่ไหนเนี่ย ได้ไม่ถึง 1 ปีครับ ประมาณ 4 เดือน แบบนี้จะสมัครบัตรบิ๊กซี Exclusive ได้ไหม?

2021.02.22 14:44

Hachii

@ UFO สามารถสมัครได้เลยครับ ไม่มีปัญหา แค่อายุการทำงาน 4 เดือนขึ้นไปก็สมัครได้เเล้ว ยิ่งถ้าสมัครช่วงนี้เค้ามีโปรโมชั่นด้วยนะครับ จะได้โค้ดส่วนลดของ Big C 2,000 บาท แถมผ่อนได้ 0%ด้วย น่าจะโปรโมชั่นนี้ถึงแค่เดือนสิงหานี้เท่านั้นนะครับ ถ้าอยากได้ส่วนลดต้องรีบกันหน่อย (ผมไม่ใช่หน้าม้านะครับ) แต่ผมก็มีบัตรนี้อยู่ใช้ดีเลยอยากแนะนำ

2021.06.06 13:29

ฤดูฝนแล้วนะ....

เห็นมาหลายกระทู้ละที่อยากสมัครบัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ผมก็สงสัยนะว่าเป็นเพราะอะไร มาอ่านคอมเม้นท์ของกระทู้นี้เลยคิดว่า เป็นเพราะฐานเงินเดือนของผู้สมัครไม่สูงหรือเปล่า จึงทำให้หลายคนสามารถสมัครได้ ยังไงก็ดูเรื่องการใช้งานบัตรและการคืนเงินด้วยนะครับ พวกดอกเบี้ยน่ะ มันแพงมากหรือเปล่า ดูกันให้ดีๆนะครับ

2021.07.24 14:47

ไกชวิชญ์

ได้เงินเดือนขั้นต่ำที่เขากำหนดเอาไว้เลยนะครับ ถ้ากลัวว่าเงินเดือนเท่านี้ไม่ผ่าน ผมว่า พี่ไปหาที่เป็นของ อิออน ดูได้นะครับ สินเชื่อบัตรกดเงินสดของ อิออน บางตัว เงินเดือนขั้นต่ำที่ 7พันบาทก็สามารถทำได้แล้วนะครับ นี่เงินเดือน มากกว่า ขั้นต่ำมา 2พัน บาท ผมว่าตัวนั้นมีสิท น่าลุ้นมากกว่านะครับ รองดูไม่เสียหายนะครับ

2021.08.29 14:14

ต.เต่าหลังตุง

@UFO คุณน่าจะเป็นเจ้าของกระทู้ไหมครับ? เครื่องฐานเงินเดือนเกือบจะผ่านแล้วนะ มาติดตรงที่อายุการทำงาน น่าจะติดนะครับผมว่าเขาน่าจะแบบมีเงื่อนไขว่าต้องมีอายุการทำงาน 6 เดือนขึ้นไปหรือเปล่า อันนี้ไม่แน่ใจนะถ้าคุณสนใจบัตรบิ๊กซี Exclusive จริงๆ ก็ไปดูเงื่อนไขเองเลยครับ เดอะช็อคเงื่อนไขเรื่องคุณสมบัติผู้สมัครมันก็มีอยู่แค่ 2 เครื่องนี่แหละสำคัญสำคัญ เรื่องรายได้กับอายุงาน

2021.09.28 14:59

ปรีติ

เงินเดือน 9พันบาท จะขอสินเชื่อของ บัตรบิ๊กซี Exclusive เหรอครับ ผ่านครับ แต่ผ่านที่ผมบอกคือ ผ่านไปก่อนได้ไหมครับ มีเงินเดือนมากกว่านี้ ค่อยว่ากันน่าจะดีกว่าครับ ได้วงเงินไม่น่าจะกี่บาทครับ ไม่คุ้มกับการเสียดอกเบี้ยหลอกครับ นี้ ถ้าต้องการเงินทุนจริงๆ ไปที่ธนาคาร ออมสินเลยครับ ตอนนี้เขามีสินเชื่อ โควิด-19 ให้คนที่ได้รับผลกระทบขอได้ครับ ไปขอดูครับ

2021.10.30 14:55

มานะศักดิ์

สินเชื่อบัตรกดเงินสด เป็นสินเชื่อที่อยู่คู่กับคนรายได้น้อยๆ จริงๆนะครับ คิดดูสิขณะที่สินเชื่อื่นๆต้องมีเงินเดือนที่ 15,000 บาท ถึงสามารถขอสินเชื่อต่างๆได้แต่ของอิออนแหกทุกกฏเลย เงินเดือน 8-9 พันบาทก็สามารถขอสินเชื่อได้ แถมวงเงินที่ได้ก็ไม่ไก้ขี้เหล่อะไรเลยครับ บางคนได้มา 2-3หมื่นบาทเลยก็มี ชอบมากเลยกับสินเชื่อของอิออน

2022.01.30 8:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

AEON Classcic บัตรเครดิตที่ให้สิทธิพิเศษให้กับคุณในทุกๆที่ที่คุณใช้บริการ

บัตร AEON Classic จะให้สิทธิพิเศษกับผู้ถือบัตรเป็นส่วนลด ร้านอาหาร ร้านกาแฟ ร้านพิซซา ที่แม็กแวลู ซุปเปอร์มาร์เก็ต และโรงหนังในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ ในราคา 1ที่นั่ง ราคาพิเศศ 99 บาท(2D) เมื่อชำระผ่านบัตร aeon classic 1สิทธิ์ต่อเดือน ที่ร้านแม็กซ์แวลู จะได้รับส่วนลด 5%ทุกวัน ที่ร้าน คาเฟ่ อเมซอน รับส่วนลด 20บาททุกเมนู.

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิตโกลด์,All (บัตรเครดิต),ลดค่าใช้จ่าย

คอหนังอย่างผม อยากแนะนำบัตรนี้ให้ทุกคนลองใช้ดูนะครับ AEON Gold Card

คนรุ่นใหม่ที่ชอบดูหนัง ชอบกิน บัตร aeon gold เหมาะกับคุณเพราะจะได้สิทธิ์ซื้อตั๋ว 1แถม 1 ในทุกระบบในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กส์ อีจีวี ทุกสาขา รับส่วนลด 5% ทุกวันที่ร้าน แวลูทุกสาขา รับส่วนลด 20 บาทที่ร้านคาเฟ่ อเมซอน รับสิท์ซื้อพิซซ่าฮัทถาดกลางหมวดเลิฟเวอร์ 2ถาดราคาพิเศษ 199 บาท และรับชุดอิออนคอมโบเซ็ตในราคาเพียง 199 บาท.

บัตรเครดิต อิออน โกลด์ การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่ใช้ลดค่าเครื่องบินได้ถึง 50% เป็นไปได้หรอ!

บัตรนี้ผู้สมัครต้องมีรายได้ 70,000 บาท ค่อนค้างสูงเลยที่เดียว จะเหมาะกับคนที่ชอบเดินทาง ช้อปปิ้ง เพราะสามารถสะสมไมล์ได้เร็วกว่า เมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 15 บาทรับ1คะแนนเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ ถ้าเป็นเงินไทย จ่าย20บาทรับ1คะแนน สิทธิพิเศษที่หนือกว่าบัตรอื่น ด้วยบัตรส่วนลดค่าโดยสารเคื่องบินสูงสุด50% สายการบินไทย

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ห้างสินค้าไทย ห้างที่สนับสนุนสอนค้าคนไทย และตอนนี้เรามีบัตรเครดิตของห้างสินค้าไทยมา นำเสนอค่ะTDP visa Card

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ใช้ได้ที่สาขาไหนของ Big C บ้างคะ?

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรกดเงินสด

อยากรู้ว่า ค่าธรรมเนียมในการกดเงินสดสินเชื่อยัวแคช จะต้องเสียเท่าไหร่คะ?

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

ถ้าใช้บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ทางสินเชื่อยัวแคชจะต้องจ่ายดอกเบี้ยปีละกี่เปอร์เซ็นต์?

อยากจะสมัครบัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive มีช่องทางในการสมัครกี่วิธีครับ?

ดีนะ ที่บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปี ว่าแต่บัตรฯนี้น่าใช้มั้ย?

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยากผ่อนของกับห้าง Big C สมัครบัตรเครดิตของBig Cดีไหม?แล้วบัตรนี้ใช้ได้แค่Big Cรึเปล่า?

บัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี