Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ขั้นตอนในการสมัคร บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ทางอินเทอร์เน็ตมีอะไรบ้างครับ?

ว่าจะไปผ่อนเครื่องใช้ไฟฟ้าจะไปสมัครบัตรกดเงินสดตอนนี้สนใจบัตรสินเชื่อ Big C Exclusive คือผมอยากจะรู้ครับว่า ถ้าผมอยากจะสมัครบัตรสินเชื่อบิ๊กซีเอกซ์คลูซีฟเห็นว่ามีการสมัครทางอินเทอร์เน็ตด้วย เห็นบอกว่าผมจำเป็นต้องกรอกข้อมูลลงในแบบฟอร์มใบสมัคร แต่ผมอยากรู้ว่าหลังจากนั้นมีขั้นตอนอะไรอีกครับผมต้องรออะไรแล้วผมจะได้รับบัตรอิออนเครดิตเมื่อไหร่ครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Mckenna

ถ้าเกิดไปกรอกข้อมูลลงในแบบฟอร์มใบสมัครเสร็จเรียบร้อยแล้วหลังจากนั้นที่ต้องทำก็แค่รอรับการติดต่อจากเจ้าหน้าที่ของอิออนค่ะ พอเจ้าหน้าที่ติดต่อมาเราคุยกับเจ้าหน้าที่เรียบร้อยแล้วหลังจากนั้นก็ทำการส่งเอกสารการสมัครบัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ไปทางไปรษณีย์รอเวลาให้บริษัทอิออนได้ตรวจสอบเอกสารที่เราส่งไปให้หลังจากนั้นเราก็จะได้รับบัตรเครดิตอิออนมาค่ะ

2020.09.10 16:23

หน่อง

คือวิธีการนี้จะมีหลายขั้นตอนนะครับ และใช้เวลาในการรอคอยบัตรกดเงินสดกว่าจะได้รับ ผมแนะนำว่าให้เดินทางไปยังสำนักงานสาขาใกล้บ้านเพื่อสมัครและยื่นเอกสารดีกว่าครับ เพียงแค่เราหาข้อมูลจากอินเทอร์เน็ตเกี่ยวกับเอกสารที่ต้องเตรียม ก็ได้ครับมีหน่วยงานที่ให้การทำบัตรกดเงินสดนี้อยู่ จะได้ส่งเอกสารและรอการตอบรับและการอนุมัติก็ใช้งานได้แล้ว

2020.11.27 14:45

ไก่แจ้

มันคล้ายกับตอนสมัครบัตรเครดิตออนไลน์ไหมครับ ผมว่าน่าจะคล้ายนะก็คือว่าเรากรอกข้อมูลไปรอการอนุมัติถ้าอนุมัติแล้วก็รอที่จะรับเอกสารแล้วก็บัตรกดเงินสด ผมว่าสมัครออนไลน์ก็สะดวกดีคงจะมีขั้นตอนอะไรประมาณนี้นั่นแหละครับ นี่ผมก็กำลังมองหาบัตรกดเงินสดที่น่าใช้อยู่เหมือนกัน เพราะว่าอยากจะซื้อเครื่องซักผ้าใหม่พอดีเลย อยากใช้สิทธิ์ผ่อน 0% กับเขาบ้าง

2020.12.02 14:49

Mulan_

@หน่อง แต่ถึงแม้ว่าไปสมัครที่เคาน์เตอร์อิออนเอง ก็ยังต้องรอการติดต่อกลับเหมือนกันนะคะ แต่ก็จะสะดวกตรงที่ว่าไม่ต้องรอให้เขา ติดต่อมาขอเอกสาร เราสามารถเตรียมเอกสารเกี่ยวกับรายได้ของเราไปพร้อมยื่นให้เขาเลย แล้วก็สมัครเสร็จเรียบร้อยเลยรอแค่ให้เขาติดต่อกลับว่าได้รับอนุมัติบัตรกดเงินสดหรือไม่ ฉันเองก็ไปสมัครที่อิออนค่ะ

2021.02.23 5:51

ลาวัณย์

ตอนนี้สินเชื่อบัตรกดเงินสด ยังขอได้ง่ายๆเหมือนเมื่อก่อนไหมคะ เห็นเพื่อนที่ไปทำหลายๆคนบอกว่าสินเชื่อบัตรกดเงินสด ทำอยากกว่าเมื่อก่อน ไม่ทราบว่าเป็นแบบนั้นไหมคะ เราเองก็กำลังวางแผนที่จะทำบัตรกดเงินสดของ อิออนเหมือนกันคะ แต่พอเพื่อนๆบอกว่าทำยากกว่าเดิม เลยสองจิตสองใจอยู่คะว่า จะทำหรือว่าไม่ทำดี ขอข้อมูลด้วยนะคะ

2021.06.25 8:14

Jaroon

เป็นช่องทางที่สะดวกดีนะสำหรับการสมัครบัตรต่างๆผ่านทางออนไลน์ เจ้าของกระทู้สมัครบัตรสินเชื่อบิ๊กซีเอกซ์คลูซีฟหรือยังครับ เห็นว่าอยากจะสมัครทางอินเทอร์เน็ต ต้องมารีวิวกันแล้วว่าสมัครผ่านช่องทางออนไลน์เป็นยังไงบ้าง ถ้าสมัครผ่านช่องทางนี้ไม่โอเคเท่ากับไปสมัครที่บิ๊กซีเองเลย ก็มาบอกกันได้นะ จะได้ไม่เสียเวลากันครับ

2021.07.23 7:49

รุ่งอรุณ

ไม่มีใครบอกเรื่องเวลาที่จะได้ใช้งานเลยใช่ไหมคะ บัตรแบบนี้ถ้าน้องสมัครออนไลน์ น่าจะได้ 7วันหลังจากที่เขาอนุมัติเอกสารของน้องคะ แล้วช่วงโควิดแบบนี้ น่าจะใช้เวลาที่มากกว่านั้นคะ เพราะต้องมีการตรวจสอบให้ละเอียดมากขึ้นคะ เขาคงกลัวว่าเราจะได้รับผลกระทบจากโควิด-19 นะคะ น้องสมัครไปยัง ถ้ายัง หาของเจ้าอื่นดูด้วยก็ดีนะคะ

2021.08.25 14:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

AEON Classcic บัตรเครดิตที่ให้สิทธิพิเศษให้กับคุณในทุกๆที่ที่คุณใช้บริการ

บัตร AEON Classic จะให้สิทธิพิเศษกับผู้ถือบัตรเป็นส่วนลด ร้านอาหาร ร้านกาแฟ ร้านพิซซา ที่แม็กแวลู ซุปเปอร์มาร์เก็ต และโรงหนังในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ ในราคา 1ที่นั่ง ราคาพิเศศ 99 บาท(2D) เมื่อชำระผ่านบัตร aeon classic 1สิทธิ์ต่อเดือน ที่ร้านแม็กซ์แวลู จะได้รับส่วนลด 5%ทุกวัน ที่ร้าน คาเฟ่ อเมซอน รับส่วนลด 20บาททุกเมนู.

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิตโกลด์,All (บัตรเครดิต),ลดค่าใช้จ่าย

คอหนังอย่างผม อยากแนะนำบัตรนี้ให้ทุกคนลองใช้ดูนะครับ AEON Gold Card

คนรุ่นใหม่ที่ชอบดูหนัง ชอบกิน บัตร aeon gold เหมาะกับคุณเพราะจะได้สิทธิ์ซื้อตั๋ว 1แถม 1 ในทุกระบบในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กส์ อีจีวี ทุกสาขา รับส่วนลด 5% ทุกวันที่ร้าน แวลูทุกสาขา รับส่วนลด 20 บาทที่ร้านคาเฟ่ อเมซอน รับสิท์ซื้อพิซซ่าฮัทถาดกลางหมวดเลิฟเวอร์ 2ถาดราคาพิเศษ 199 บาท และรับชุดอิออนคอมโบเซ็ตในราคาเพียง 199 บาท.

บัตรเครดิต อิออน โกลด์ การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่ใช้ลดค่าเครื่องบินได้ถึง 50% เป็นไปได้หรอ!

บัตรนี้ผู้สมัครต้องมีรายได้ 70,000 บาท ค่อนค้างสูงเลยที่เดียว จะเหมาะกับคนที่ชอบเดินทาง ช้อปปิ้ง เพราะสามารถสะสมไมล์ได้เร็วกว่า เมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 15 บาทรับ1คะแนนเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ ถ้าเป็นเงินไทย จ่าย20บาทรับ1คะแนน สิทธิพิเศษที่หนือกว่าบัตรอื่น ด้วยบัตรส่วนลดค่าโดยสารเคื่องบินสูงสุด50% สายการบินไทย

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ห้างสินค้าไทย ห้างที่สนับสนุนสอนค้าคนไทย และตอนนี้เรามีบัตรเครดิตของห้างสินค้าไทยมา นำเสนอค่ะTDP visa Card

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ใช้ได้ที่สาขาไหนของ Big C บ้างคะ?

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรกดเงินสด

อยากรู้ว่า ค่าธรรมเนียมในการกดเงินสดสินเชื่อยัวแคช จะต้องเสียเท่าไหร่คะ?

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

ถ้าใช้บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ทางสินเชื่อยัวแคชจะต้องจ่ายดอกเบี้ยปีละกี่เปอร์เซ็นต์?

อยากจะสมัครบัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive มีช่องทางในการสมัครกี่วิธีครับ?

ดีนะ ที่บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปี ว่าแต่บัตรฯนี้น่าใช้มั้ย?

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยากผ่อนของกับห้าง Big C สมัครบัตรเครดิตของBig Cดีไหม?แล้วบัตรนี้ใช้ได้แค่Big Cรึเปล่า?

บัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี