Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ผ่อนมือถือได้ทุกรุ่นทุกยี่ห้อเลยไหม?

คือตอนนี้วางแผนอยากจะได้มือถือเครื่องใหม่ค่ะเพราะว่ามือถือเครื่องเก่าพังแล้วแต่ที่นี่ไม่มีเงินสดจะซื้อมือถือเครื่องใหม่ตอนนี้ก็เลยสนใจอยากจะสมัครบัตรกดเงินสดเพื่อเอาไปผ่อนมือถือไม่เห็นตัวนึงเป็นบัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ก็เลยสงสัยว่าบัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive สามารถผ่อนมือถือได้ทุกเครื่องทุกรุ่นทุกยี่ห้อเลยไหม? เห็นว่ามีผ่อน 0.5% นาน 18 เดือนด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kongpob

ก็บัตรสินเชื่อบิ๊กซีเอกซ์คลูซีฟสามารถใช้ผ่อนมือถือได้ค่ะ แต่ถ้าอยากจะผ่อนมือถือต่อเดือน 0.59% แล้วก็นานถึง 18 เดือนด้วยเนี่ยจะต้องเป็นมือถือที่เข้าร่วมโปรโมชั่นด้วยเท่านั้นและยอดในการซื้อของเราก็ต้องเกิน 10,000 บาทขึ้นไปต่อเซลล์สลิปค่ะถึงจะสามารถผ่อนด้วยโปรตัวนั้นได้ แต่เราก็ยังสามารถใช้บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ผ่อนชำระมือถือเครื่องอื่นได้อยู่นะคะ

2020.09.27 16:23

หญิง

ผ่อนได้ทุกรุ่นนั่นแหละค่ะที่เอาเข้ามาขายที่ห้าง big c ไม่ว่าจะแพงแค่ไหนก็ตามสามารถที่จะผ่อนชำระได้ เข้าใจนะครับว่าบางครั้งเราไม่อยากจะจ่ายเงินสดทั้งหมด อยากจะเอาเงินไปใช้จ่ายในสิ่งที่จำเป็นในชีวิตด้วย ก็เลยทำการแบ่งชำระได้นานๆแต่ไม่เกิน 18 เดือนนะคะ ก่อนที่จะทำการผ่อนชำระเข้าไปสมัครใช้บริการของบัตรกดเงินสดนี้ก่อนดีกว่าค่ะ

2020.11.28 13:11

Mini

อาจจะซื้อผ่านบัตรกดเงินสดมีได้ทุกรุ่นนะคะ แต่แต่ละรุ่นก็จะมีโปรโมชั่นหรือว่าเงื่อนไขแตกต่างกันบางรุ่นบางยี่ห้อก็อาจจะใช้สิทธิ์ผ่อน 0% ได้แต่บางรุ่นบางยี่ห้อก็ใช้สิทธิ์ผ่อนได้แต่ไม่ใช่ 0% ก็จะแตกต่างกันตรงนี้ล่ะค่ะ ดังนั้นเมื่อคิดถึงข้อเท็จจริงเรื่องนี้แล้วการที่มีบัตรกดเงินสดบิ๊กซีเ***ซ์คลูซีฟแขวนก็ไม่ใช่ว่าจะใช้สิทธิ์ผ่อน 0% ได้กับสินค้าทุกอย่างนะคะก่อนสมัครต้องคิดให้ดีก่อน

2020.12.03 12:33

กระต่ายกับเต่า

@Mini อันนี้ผมเห็นด้วยกับคุณนะครับ จริงอยู่ว่าอาจจะใช้บัตรบิ๊กซี Exclusive ผ่อนชำระได้กับโทรศัพท์มือถือทุกรุ่นทุกยี่ห้อ แต่ก็ขึ้นอยู่กับว่าแต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อนั้นเขามีโปรโมชั่นที่ร่วมรายการกับบัตรกดเงินสดนี้ยังไง โทรศัพท์บางเครื่องอาจจะใช้สิทธิ์ผ่อน 0% ได้ แต่บางเครื่องอาจจะใช้สิทธิ์ผ่อนชำระได้แต่ไม่ใช่ 0% ครับ

2021.02.23 17:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

AEON Classcic บัตรเครดิตที่ให้สิทธิพิเศษให้กับคุณในทุกๆที่ที่คุณใช้บริการ

บัตร AEON Classic จะให้สิทธิพิเศษกับผู้ถือบัตรเป็นส่วนลด ร้านอาหาร ร้านกาแฟ ร้านพิซซา ที่แม็กแวลู ซุปเปอร์มาร์เก็ต และโรงหนังในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ ในราคา 1ที่นั่ง ราคาพิเศศ 99 บาท(2D) เมื่อชำระผ่านบัตร aeon classic 1สิทธิ์ต่อเดือน ที่ร้านแม็กซ์แวลู จะได้รับส่วนลด 5%ทุกวัน ที่ร้าน คาเฟ่ อเมซอน รับส่วนลด 20บาททุกเมนู.

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิตโกลด์,All (บัตรเครดิต),ลดค่าใช้จ่าย

คอหนังอย่างผม อยากแนะนำบัตรนี้ให้ทุกคนลองใช้ดูนะครับ AEON Gold Card

คนรุ่นใหม่ที่ชอบดูหนัง ชอบกิน บัตร aeon gold เหมาะกับคุณเพราะจะได้สิทธิ์ซื้อตั๋ว 1แถม 1 ในทุกระบบในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กส์ อีจีวี ทุกสาขา รับส่วนลด 5% ทุกวันที่ร้าน แวลูทุกสาขา รับส่วนลด 20 บาทที่ร้านคาเฟ่ อเมซอน รับสิท์ซื้อพิซซ่าฮัทถาดกลางหมวดเลิฟเวอร์ 2ถาดราคาพิเศษ 199 บาท และรับชุดอิออนคอมโบเซ็ตในราคาเพียง 199 บาท.

บัตรเครดิต อิออน โกลด์ การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่ใช้ลดค่าเครื่องบินได้ถึง 50% เป็นไปได้หรอ!

บัตรนี้ผู้สมัครต้องมีรายได้ 70,000 บาท ค่อนค้างสูงเลยที่เดียว จะเหมาะกับคนที่ชอบเดินทาง ช้อปปิ้ง เพราะสามารถสะสมไมล์ได้เร็วกว่า เมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 15 บาทรับ1คะแนนเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ ถ้าเป็นเงินไทย จ่าย20บาทรับ1คะแนน สิทธิพิเศษที่หนือกว่าบัตรอื่น ด้วยบัตรส่วนลดค่าโดยสารเคื่องบินสูงสุด50% สายการบินไทย

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ห้างสินค้าไทย ห้างที่สนับสนุนสอนค้าคนไทย และตอนนี้เรามีบัตรเครดิตของห้างสินค้าไทยมา นำเสนอค่ะTDP visa Card

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ใช้ได้ที่สาขาไหนของ Big C บ้างคะ?

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรกดเงินสด

อยากรู้ว่า ค่าธรรมเนียมในการกดเงินสดสินเชื่อยัวแคช จะต้องเสียเท่าไหร่คะ?

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

ถ้าใช้บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ทางสินเชื่อยัวแคชจะต้องจ่ายดอกเบี้ยปีละกี่เปอร์เซ็นต์?

อยากจะสมัครบัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive มีช่องทางในการสมัครกี่วิธีครับ?

ดีนะ ที่บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปี ว่าแต่บัตรฯนี้น่าใช้มั้ย?

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยากผ่อนของกับห้าง Big C สมัครบัตรเครดิตของBig Cดีไหม?แล้วบัตรนี้ใช้ได้แค่Big Cรึเปล่า?

บัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี