Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ช่วยผ่อนโทรศัพท์มือถือได้ไหม?

คืออยากจะซื้อมือถือเป็นของขวัญให้กับน้องชายค่ะแต่ว่าเรายังไม่มีเงินสดก็เลยว่าจะผ่อนเพราะว่าเขาเพิ่งเรียนจบอยากจะผ่อนมือถือให้เขา แต่เราก็ไม่มีบัตรเครดิตด้วยก็เลยว่าจะสมัครบัตรกดเงินสดตอนนี้ที่สนใจอยู่คือบัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive เห็นว่านอกจากใช้ผ่อนเครื่องใช้ไฟฟ้าแล้วก็ยังสามารถผ่อนโทรศัพท์มือถือด้วยได้อันนี้จริงไหมคะ? แล้วก็อยากรู้ว่าใช้ผ่อนได้ทุกเครื่องเลยไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jacky

บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ใช้ผ่อนโทรศัพท์มือถือได้ค่ะดีใจแทนน้องชายด้วยนะคะมีพี่ก็เอาใจใส่ขนาดนี้ แต่ถ้าจะให้ดีถ้าจะผ่อนมือถือผ่านทางบัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive จริงๆอยากจะให้เลือกมือถือที่เข้าร่วมโปรโมชั่นนะคะเพราะว่าถ้ามือถือที่เข้าร่วมรายการเราจะสามารถผ่อนได้นานถึง 18 เดือนแล้วก็ผ่อนในอัตราดอกเบี้ยที่ต่ำด้วยอันนี้น่าจะช่วยได้เยอะเลยค่ะ

2020.09.28 16:23

วายุ

ก็ต้องได้สิครับ ก็บัตรกดเงินสดบิ๊กซีถูกออกแบบมา เพื่อทำการชำระหรือผ่อนสินค้ากับห้างบิ๊กซีโดยเฉพาะ แล้วกับหมวดเครื่องใช้ไฟฟ้าในบ้านก็เหมาะเลยทีเดียวที่จะทำการแบ่งจ่าย เพราะบางครั้งเข้าใจครับว่าไม่อยากจะจ่ายเงินสดทั้งหมด เพื่อที่จะนำเงินไปใช้จ่ายอย่างอื่นด้วย ก็เลยมีบริการให้ผ่อนชำระในอัตราดอกเบี้ยที่ถูกไงครับ

2020.11.28 13:12

แจ็ค

ก็ใช้ช่วยผ่อนสินค้าได้นะครับดีเหมือนกันบางครั้งเราอยากเปลี่ยนโทรศัพท์ใหม่ทั้งที่เครื่องเดิมเนี่ยก็ยังใช้ได้อยู่แต่ว่าไม่อยากจะจ่ายเงินก้อนใหญ่เพราะโทรศัพท์เดี๋ยวนี้ก็ไม่ใช่ราคาถูกๆนะครับ เกือบหมื่นทั้งนั้นหรือบางรุ่นบางยี่ห้อก็หมื่นกว่าบาทด้วยซ้ำ แต่ถ้ามีบัตรกดเงินสดใบนี้แล้วใช้สิทธิ์ผ่อน 0% ได้กับโทรศัพท์บางรุ่นที่เราอยากจะเปลี่ยนใหม่ก็ถือว่าดีดีมากเลยครับ

2020.12.03 12:34

กระต่ายกับเต่า

จขกท ใจดีจังเลยนะครับจะซื้อของขวัญให้น้องทั้งทีซื้อโทรศัพท์มือถือเลย ผมอยากไปเป็นน้องชายของคุณจังเลยครับ แล้วก็เขาบอกว่าคุณมาถูกทางแล้วหรอครับถ้าอยากซื้อโทรศัพท์มือถือแล้วมีบัตรบิ๊กซี Exclusive ก็สามารถใช้สิทธิ์ผ่อนชำระได้แต่ก็ขึ้นอยู่ว่าคุณเลือกโทรศัพท์มือถือรุ่นไหนยี่ห้ออะไร ติดผ่อนชำระที่คุณได้จะเป็น 0% หรือว่ามีดอกเบี้ย ก็ต้อง ไปสอบถามดูนะครับ

2021.02.23 17:34

Saranyu

ก็คงจะได้แหละครับ แต่อาจจะไม่ใช่ทุกรุ่นหรือว่าทุกเครื่องก็ได้นะ ก็ต้องดูครับว่าโทรศัพท์รุ่นไหนเครื่องไหนที่ร่วมรายการ สามารถใช้สิทธิ์ผ่อน 0% จากบัตรกดเงินสด บิ๊กซี Exclusive ได้ หวังว่าจะซื้อได้แล้วแหละนะ เรื่องโทรศัพท์คงจะไม่ต้องคิดนานนะครับ เพราะเข้าใจเลยครับคนที่จะซื้อโทรศัพท์ใหม่เพราะจำเป็นเนี่ยมันต้องรีบซื้อ

2021.09.28 15:40

แพรพลอย

แสดงว่า ยัง ไม่มีทั้ง บัตกดเงินสด กับบัตร เครดิต เลยใช่ไหมคะ เราว่า ถ้ายังทันนะคะ ตอนนี้อย่า สมัครเลยคะ หันไปใช้บัตรเดบิตดีกว่าคะ สามารถผ่อนสินค้าไดเหมือนๆกันคะ แล้วข้อดีคือเราไม่ต้องไปเป็นหนี้ใครคะ สามารถให้ทางร้านหักเงินออกจากบัญชีของเราได้เลยคะ แถม ไม่มีดอกเบี้ยเหมือนบัตรทั้งสองใบเลยคะ เราว่าน่าใช้กว่าเยอะเลยคะ

2021.10.02 15:16

ต้อมต้อม

ได้ลองเอาบัตรสินเชื่อบิ๊กซีไปผ่อนโทรศัพท์มั้ยครับ ผมว่าผ่อนได้อยู่แล้วนะเพราะบัตรกดเงินสดเขาออกแบบเพื่อให้ลูกค้าเอาไปกดเงินสดและเอาไปผ่อนชำระค่าสินค้าดอกเบี้ยต่ำอยู่แล้ว แต่จะผ่อนที่ไหนและผ่อนสินค้าอะไรได้บ้างต้องดูเป็นบัตรๆไปอะครับ แต่ละบัตรจะออกโปรโมชั่นและให้สิทธิประโยชน์ไม่เหมือนกัน ต้องเลือกสมัครให้ดีครับ

2021.10.05 15:39

Sarayu jj

บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive นอกจากใช้ผ่อนเครื่องใช้ไฟฟ้า ยังเอาไปผ่อนอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ได้ด้วย เช่น โทรศัพท์ได้ครับ เจ้าของกระทู้ใจดีนะอยากซื้อของให้น้อง แต่การสมัครบัตรกดเงินสดเพื่อมาซื้อของเงินผ่อนให้น้อง ตัวคุณเองโอเคกับค่าใช้จ่ายที่เพิ่มขึ้นมั้ยอะครับ ถ้าชำระเงินคืนไม่ตรงเวลาอาจมีปัญหาได้ คำนวณให้ดีครับ

2021.10.20 13:18

กันทิมา

ไม่ทราบว่าได้ซื้อของขวัญให้น้องชายยังคะ เป็นพี่สาวที่ใจดีจริงๆคะ เราไม่มีพี่สาวเลยไม่ค่อยได้รับความรู้สึกแบบนี้คะ เรามีพี่ชายมากกว่าคะ ส่วนใหญ่ถ้าเราอยากได้อะไร พี่ชายมักจะให้เราทำงานเพื่อแรกมันมาคะ เราว่าทำแบบนี้มันทำให้เรารู้ค่าการใช้เงินมากคะ แต่เราไม่ได้ว่าคุณนะคะ บางครั้งเราก็อยากมีพี่ที่มีความรักแบบนี้คะ

2021.10.26 14:0

Kowit8-

หลายคนที่สมัครบัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive มาก็เพื่อการผ่อนชำระค่าสินค้าแบบดอกเบี้ยต่ำ ผ่อนได้นานหลายๆเดือนครับ มีคนเข้ามาคอมเมนต์กันเยอะ ผมว่าเจ้าของกระทู้คงซื้อโทรศัพท์มือถือให้น้องเรียบร้อยแล้วแน่ๆเลย ยังไงก็ขอให้ผ่อนหมดไวไวนะครับ มีบัตรแบบนี้ก็ดีไปอย่าง ซื้อของขวัญให้น้องแบบไม่ต้องจ่ายเป็นเงินก้อนก็ได้

2022.01.24 14:30

วีระยุทธ

อบากผ่อนอะไรก็ถามเข้าดุเลยว่าใช้สินเชื่อบัตรตัวนี้ผ่อนได้ไหม แต่ถ้าใช้งานใน บิ๊กซี ส่วนใหญ่แล้ว ก็สามารถใช้งานได้ปกติเลยนะ แต่เวลาที่จะผ่อนสินค่าคิดว่าน่าจะเหมือนกับทุกๆเจ้าคือต้องมียอดสินค้าตามที่เขากำหนดเอาไว้ เราไม่รู้เหมือนกันว่าบบัตรตัวนี้กำหนดยอดสินค้าเอาไว้ที่เท่าไร แต่ถ้าของเราก้ต้องยอดประมาณ 3พันบาท ถึงสามารถผ่อนได้

2022.03.30 7:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

AEON Classcic บัตรเครดิตที่ให้สิทธิพิเศษให้กับคุณในทุกๆที่ที่คุณใช้บริการ

บัตร AEON Classic จะให้สิทธิพิเศษกับผู้ถือบัตรเป็นส่วนลด ร้านอาหาร ร้านกาแฟ ร้านพิซซา ที่แม็กแวลู ซุปเปอร์มาร์เก็ต และโรงหนังในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ ในราคา 1ที่นั่ง ราคาพิเศศ 99 บาท(2D) เมื่อชำระผ่านบัตร aeon classic 1สิทธิ์ต่อเดือน ที่ร้านแม็กซ์แวลู จะได้รับส่วนลด 5%ทุกวัน ที่ร้าน คาเฟ่ อเมซอน รับส่วนลด 20บาททุกเมนู.

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิตโกลด์,All (บัตรเครดิต),ลดค่าใช้จ่าย

คอหนังอย่างผม อยากแนะนำบัตรนี้ให้ทุกคนลองใช้ดูนะครับ AEON Gold Card

คนรุ่นใหม่ที่ชอบดูหนัง ชอบกิน บัตร aeon gold เหมาะกับคุณเพราะจะได้สิทธิ์ซื้อตั๋ว 1แถม 1 ในทุกระบบในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กส์ อีจีวี ทุกสาขา รับส่วนลด 5% ทุกวันที่ร้าน แวลูทุกสาขา รับส่วนลด 20 บาทที่ร้านคาเฟ่ อเมซอน รับสิท์ซื้อพิซซ่าฮัทถาดกลางหมวดเลิฟเวอร์ 2ถาดราคาพิเศษ 199 บาท และรับชุดอิออนคอมโบเซ็ตในราคาเพียง 199 บาท.

บัตรเครดิต อิออน โกลด์ การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่ใช้ลดค่าเครื่องบินได้ถึง 50% เป็นไปได้หรอ!

บัตรนี้ผู้สมัครต้องมีรายได้ 70,000 บาท ค่อนค้างสูงเลยที่เดียว จะเหมาะกับคนที่ชอบเดินทาง ช้อปปิ้ง เพราะสามารถสะสมไมล์ได้เร็วกว่า เมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 15 บาทรับ1คะแนนเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ ถ้าเป็นเงินไทย จ่าย20บาทรับ1คะแนน สิทธิพิเศษที่หนือกว่าบัตรอื่น ด้วยบัตรส่วนลดค่าโดยสารเคื่องบินสูงสุด50% สายการบินไทย

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ห้างสินค้าไทย ห้างที่สนับสนุนสอนค้าคนไทย และตอนนี้เรามีบัตรเครดิตของห้างสินค้าไทยมา นำเสนอค่ะTDP visa Card

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ใช้ได้ที่สาขาไหนของ Big C บ้างคะ?

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรกดเงินสด

อยากรู้ว่า ค่าธรรมเนียมในการกดเงินสดสินเชื่อยัวแคช จะต้องเสียเท่าไหร่คะ?

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

ถ้าใช้บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ทางสินเชื่อยัวแคชจะต้องจ่ายดอกเบี้ยปีละกี่เปอร์เซ็นต์?

อยากจะสมัครบัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive มีช่องทางในการสมัครกี่วิธีครับ?

ดีนะ ที่บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปี ว่าแต่บัตรฯนี้น่าใช้มั้ย?

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยากผ่อนของกับห้าง Big C สมัครบัตรเครดิตของBig Cดีไหม?แล้วบัตรนี้ใช้ได้แค่Big Cรึเปล่า?

บัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี