Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใครเคยมีปัญหาตอนเคลมประกันวิริยะบ้างครับ?

ตอนนี้ผมกำลังดูบริษัทประกันภัยรถยนต์ กำลังจะถอยรถใหม่อยากจะให้รางวัลกับตัวเองบ้างครับ อดทนมาตั้งหลายปี เก็บหอมรอมริบมามีรถที่อยากได้ก็เลยว่าจะจัดสักหน่อย แต่เอารถมาก็เหมือนลูกครับเป็นห่วงเดี๋ยวเราไปชนไปถลอกปอกเปิกที่ไหน เลยว่าจะทำประกันภัยชั้น 1 มาให้เขาหน่อย ที่ดูอยู่ตอนนี้คือวิริยะประกันภัย เลยอยากรู้ว่าคนที่ทำประกันภัยรถยนต์กับวิริยะประกันภัยเคยมีปัญหาตอนเคลมกันบ้างไหมครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ying

ของผมนะครับ ทำประกันภัยรถยนต์ชั้น 1 กับบริษัทวิริยะประกันภัย เรื่องรถไม่มีปัญหาครับ เบิกจ่ายอะไรเร็วแล้วรู้สึกว่าซ่อมรถที่ผมรู้จักส่วนใหญ่ก็ไม่ค่อยมีปัญหากับบริษัทวิริยะประกันภัยก็เลยตัดสินใจเลือกทำประกันภัยรถยนต์บริษัทนี้แต่ปัญหาที่เจอก็คือการเบิกค่ารักษาพยาบาล รู้สึกว่ามีปัญหามากซึ่งตอนนี้ผมเองก็ยังไม่ได้ค่ารักษาพยาบาลเลย สงสัยหลังจากนี้คงต้องไปเดินเรื่องเอง ถ้าเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ปีหน้าผมก็ตั้งใจจะทำประกันภัยกับบริษัทนี้ต่อ แต่ถ้าเบิกไม่ได้ก็คงต้องหาบริษัทอื่นแล้วล่ะครับ

2020.07.12 15:25

หนุ่ม

ผมสงสัยอยู่เหมือนกันครับว่าจะให้การเคลมประกันเฉพาะการซ่อมบำรุงรถเท่านั้น ปกติแล้วในเรื่องของค่ารักษาพยาบาลทางพรบ.จะจ่ายให้นะครับ ผมใช้การคุ้มครองจากวิริยะประกันภัยประกันภัยชั้น 1 มาหลายปีแล้ว เคยมีอุบัติเหตุครั้งหนึ่งก็เคลมประกันง่ายมาก อาจจะเป็นเพราะว่าอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นไม่ได้ร้ายแรงก็ยังใช้รถได้ต่อ หลังจากนั้นเอาไปซ่อม

2020.11.28 13:41

แม็ก

ผมกำลังจะเปลี่ยนบริษัทประกันภัยรถยนต์อยู่พอดีครับตอนนี้ก็สนใจของบริษัทวิริยะนะ เพราะดูเหมือนว่าเป็นบริษัทประกันภัยรถยนต์ที่ มีชื่อเสียงดีแล้วก็หลายคนก็ใช้บริการของเขาเยอะมาก ผมก็เลยสนใจบริษัทนี้เป็นพิเศษแต่ก็อยากมาหาข้อมูลหาประสบการณ์จากคนใช้จริงอยู่เหมือนกันครับ ยังไงใครที่ใช้บริการวิริยะประกันภัยก็มาเล่าให้ฟังกันเยอะๆนะครับ

2020.12.04 12:7

All_way

@แม็ก ส่วนมากมีแต่คนเคยใช้ประกันของวิริยะแล้วก็กำลังจะเปลี่ยนไปใช้บริษัทอื่น แต่ของคนนี้กำลังจะเปลี่ยนไปใช้วิริยะ ก็ขำดีเหมือนกันนะครับ แต่ก็ไม่แปลกเพราะว่าบางคนเวลาออกรถมาประกันที่ติดมากับรถก็ไม่ใช่วิริยะเสมอไป ถ้าเป็นรถใหม่ป้ายแดงส่วนมากก็จะเป็นวิริยะแต่ก็ไม่ใช่ทั้งหมด ถึงตอนนี้ผม ไม่ได้ใช้ประกันวิริยะแล้วแต่ก็อยากบอกว่าของเขาก็บริการดี

2021.02.24 6:36

คัตโตะ

ก็ไม่มีปัญหานะครับสำหรับประกันรถยนต์ของวิริยะประกันภัย ผมเองก็ใช้ประกันรถยนต์ของบริษัทนี้เหมือนกัน เคยเคลมอยู่ 2 ครั้งนะครับแบบไม่มีคู่กรณีเลยด้วยเพราะว่าครั้งแรกในถูกชนแล้วหนี ครั้งที่ 2 ก็คือ ไปเฉี่ยวชนกับฟุตบาท เขาก็บริการดีนะครับเวลาซ่อมรถเราก็ได้ซ่อมที่อู่ดีๆด้วยมีคุณภาพ วงเงินคุ้มครองค่อนข้างเยอะครับ

2021.07.17 16:31

น้องพะยูน

ก็ทั้งใน Comment นี้ใต้กระทู้ของคุณ แล้วก็รีวิวอื่นๆที่ผมเคยไปอ่านมาส่วนมากก็ไม่ค่อยมีปัญหานะครับสำหรับบริษัทประกันที่ชื่อ วิริยะประกันภัย ผมเองก็ใช้เจ้านี้ก็ไม่เคยมีปัญหา เคยเคลมอยู่บ้างเรื่องเล็กๆน้อยๆบัติเหตุเฉี่ยวชนก็สะดวกดีครับ เขาแนะนำดีว่าต้องทำอย่างนี้อย่างนั้น ถ้าสนใจเจ้านี้ก็สนับสนุนครับ เป็นบริษัทประกันที่โอเคเลย

2021.09.10 15:3

โต้คลื่น

@น้องพะยูน ใช่ครับ ก็ค่อนข้างเป็นบริษัทประกันที่ OK มากๆ ฝากถึงเจ้าของกระทู้นะครับว่าถ้าสนใจจะทำประกันรถยนต์ของวิริยะ ก็คือมาถูกทางแล้วครับ แล้วที่บอกจะซื้อรถใหม่ถ้าเป็นรถป้ายแดงเลยจากโชว์รูม ก็จะมีประกันให้มาด้วยอยู่แล้วครับ ซึ่งส่วนมากก็ให้เราเลือกได้ว่าอยากทำประกันกับบริษัทไหน วิริยะประกันภัยก็น่าจะเป็นหนึ่งในตัวเลือกนั้น

2021.09.20 8:5

มัสลิน

เรื่องการเคลมของ วิริยะ ไม่มีปัญหาอะไรเลยคะ สามารถทำการเคลมได้ตามปกติ ที่บ้านของเราใช้งานของ วิริยะ มาหลาย สอบปีแล้วคะ ค่าเบี้ยประกัน ถูกกว่าเจ้าอื่นๆ บริการหลังการขายดีมากๆคะ เวลาที่รถยนต์ประสบอุบัติเหตุ เรียกไปไม่นานก็มาถึงที่เกิดเหตุแล้วคะ บางครั้งถ้าคุยกับทางอู่ที่เป็นกับตัวแทนของวิริยะ เรามีรถยนต์ใช้ช่วงที่รอซ่อมด้วยคะ

2022.01.15 14:49

วราภรณ์

ประกันของเจ้านี้ไม่มีปัญหาเลยคะ เคลมง่ายไม่ค่อยเรื่องมาก เราเคยใช้คะ แต่ตอนนี้ไม่ได้ใช้ของเขาแล้วคะ เราเปลี่ยนมาใช้ของ ไทยวิวัฒ แล้วคะเป็นประกันแบบ เปิด-ปิด ตัวที่เขาออกมาเมื่อปลายปีที่แล้ว ประกันตัวนี้เราเลือกเพราะว่าช่วงนี้ที่บ้านไม่ค่อยได้ใช้รถยนต์เท่าไรคิดว่าเสียดายเงินที่ต้องจ่ายไป เลยเอาแบบนี้ดีกว่า

2022.02.24 15:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี