Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใครเคยมีปัญหากับตัวแทนขายประกันภัยบ้างครับ?

คือผมทำประกันภัยรถยนต์ไว้กับบริษัทประกันภัยแห่งหนึ่งที่มีชื่อเสียงอาจจะไม่ใช่ตัวท็อปของเมืองไทย แต่เขาก็มีชื่อเสียงอยู่ ตอนที่ทำประกันผมก็อ่านรายละเอียดดูแล้วก็รู้สึกว่าโอเคกับราคาที่ต้องจ่ายไป แต่ทีนี้พอมีปัญหาตอนเคลมนี่แหละ ผมอยากจะร้องไห้เลยกว่าจะได้กว่ารถจะออกจากอู่ กว่าจะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ ยุ่งยากมาก ตัวแทนขายประกันก็แทบจะไม่ช่วยอะไรเลย ก็เลยอยากรู้ว่ามีใครเจอแบบนี้เหมือนผมบ้าง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Vincent

เจอตัวแทนขายประกันภัยรถยนต์ไม่ดีนี่คิดว่าเจอกันถ้วนหน้าเลยนะคะ ไม่ว่าจะเป็นบริษัทประกันภัยรถยนต์ตัวไหนก็ช่างที่จริงเราไม่ได้อยากจะว่าตัวบริษัทเลยค่ะแต่เป็นที่ตัวแทนหรือพนักงานมากกว่าบางคนก็ทำงานดีมากเลยนะคะเอาใจใส่ดูแลเทคแคร์เราอย่างดีแต่บางคนก็ทำเป็นหน้าที่สักแต่ว่าขอไปที ก็เลยจริงๆแล้วถ้าจะทำประกันภัยเราเองต้องดูตัวแทนขายประกันภัยที่ไว้ใจได้ที่ประวัติดีด้วยค่ะ ไม่ใช่แค่ดูประวัติบริษัทประกันภัยรถยนต์นะคะ

2020.07.14 15:25

อ้อน

อันนี้เป็นอะไรที่เสี่ยงมากเลยนะคะ ทางตัวแทนขายประกันตอนที่มาโปรโมทและพูดคุยกับเราก็ หว่านล้อมสารพัด ทั้งเรื่องจริงไม่จริงบ้างปะปนกันมาเต็มที่เลย แล้วพอตอนที่เครมประกันจริงๆก็มีปัญหานู่นนี่นั่นเบิกไม่ได้ ฉันไม่เข้าใจจริงๆค่ะว่าเราใช้บริการไปแล้ว ทำไมไม่ดูแลเราดีๆ ได้เงินไปแล้วทำไมต้องทำกับเราแบบนี้ด้วย ก็เพราะว่าเขาได้เงินเราไปแล้วน่ะสิคะเขาถึงทำกับเราแบบนี้

2020.11.28 13:48

แม็ก

ผมไม่เคยมีปัญหากับตัวแทนขายประกันนะครับเพราะว่าเขาไม่อยู่ให้เรามีปัญหาด้วยเลยเรียกได้ว่าขายให้เราเสร็จแล้วก็หายเข้ากลีบเมฆไปเลยครับไม่เคยได้ติดต่อกันอีกเลยเมื่อมีอะไรที่เราอยากจะรู้เกี่ยวกับบริษัทประกันหรือมีปัญหาเกิดอุบัติเหตุหรืออะไรขึ้นมาผมก็ติดต่อโดยตรงกับบริษัทประกันครับ จำไม่ได้ด้วยซ้ำเนี่ยว่าผมซื้อด้วยกันกับใคร

2020.12.04 12:10

Moonlight

@แม็ก เคยเจอเหมือนคุณเลยนะคะ ตัวแทนขายประกันให้เราเสร็จแล้วก็หายตัว เวลาเกิดเรื่องเราก็ต้องติดต่อ จัดการอะไรด้วยตัวเอง แต่ตอนนี้เปลี่ยนบริษัทประกันรถยนต์ใหม่กับตัวแทนคนใหม่ก็เลยรู้สึกว่าตัวแทนขายประกันที่เอาใจใส่และดูแลลูกค้าอย่างดีมันเป็นยังไง ดังนั้นเรื่องที่จขกท. เจอมาจากตัวแทนขายประกันที่ไม่เอาใจใส่แบบนี้คงจะเข็ดแล้วใช่ไหมคะ

2021.02.24 6:41

Uno

@อ้อน ใช่ครับน่าโมโหจริงๆ ตอนนี้ผมก็เลยเริ่มที่จะดูออกแล้วครับว่าตัวแทนขายประกันคนไหนจริงใจไม่จริงใจแค่ไหน พวกนี้เรียกว่าปากหวานก้นเปรี้ยว อยากจะได้เงินเราอยากจะให้เราซื้อประกันกับเขาก็พูดดีสารพัด แต่พอเราซื้อประกันไปแล้วก็ไม่สนใจใยดีมีปัญหาอะไรก็โทรไม่ค่อยรับสาย พอเกิดอุบัติเหตุขึ้นก็ให้ข้อมูลไม่ชัดเจน ทำงานช้า เราก็รอไปสิ😤

2021.05.14 10:20

Pavit63

เล่ามาซะอยากรู้เลยว่าเจ้าของกระทู้ทำประกันภัยรถยนต์กับบริษัทอะไร ผมยังไม่เคยเจอเหตุการณ์ที่มีปัญหากับตัวแทนประกันเหมือนเจ้าของกระทู้ แล้วก็ไม่อยากด้วยครับ คงเครียดน่าดูเลย น่าเห็นใจคุณและคนอื่นที่เข้ามาคอมเม้นท์แล้วเจเรื่องแบบนั้นมากครับ หวังว่าจะไม่เจอเรื่องแย่ๆแบบนั้นกันอีก หรือว่าตอนนี้เปลี่ยนบริษัทแล้วครับ

2021.05.19 12:53

Wonderland

@แม็ก ไม่ใช่คุณคนเดียวนะคะที่เจอแบบนี้ เราเองก็เจอแบบนั้นเหมือนกัน ก็จริงค่ะไม่รู้จะไปมีปัญหากับตัวแทนประกันได้ยังไง เขาไม่ได้เจอกันเลยไม่ได้ติดต่อเลยหลังจากเขาขายประกันให้เราได้ แล้วเราก็ไม่ได้คิดจะติดต่ออะไรเขาด้วย เพราะถ้าเกิดเรื่องขึ้นมา เราก็จะติดต่อโดยตรงไปที่บริษัทประกันเลยค่ะ สรุปสำหรับเราแล้วตัวแทนประกันไร้ประโยชน์ไปเลย

2021.07.15 9:34

Jhonny

@pavit63 ถ้าไม่มีตัวแทนประกันคอยช่วยดำเนินเรื่องต่างๆก็จะช้าแบบนี้ล่ะครับ การเคลมการซ่อมรถ ตัวแทนประกันที่เอาใจใส่ ก็หายากเหมือนกัน แล้วก็บอกไม่ได้เพราะว่าคนนี้คนนั้นเป็นแบบนั้นแบบนี้ เพราะว่าตอนที่เขามาขายประกันให้เราอ่ะมันก็ดูดีไปหมดทุกอย่าง บริการหลังการขายก็ต้องไปลุ้นเอาครับว่าใครจะได้รูปแบบไหน เหมือนจขกทดูเหมือนว่าจะประมาณแบบว่าถูกหวยกินนะครับ

2021.09.09 12:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี