Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยรถยนต์ชั้น 2 คุ้มครองกรณีไฟไหม้ไหมคะ?

อยากจะรู้นะคะว่า ถ้าสมมุติเราทำประกันภัยรถยนต์ไว้ตอนนี้ตัวที่สนใจอยู่คือประกันภัยรถยนต์ชั้น 2 นะคะ แต่สงสัยว่ากรณีถ้ารถเราไฟไหม้หรือว่าเครื่องยนต์ระเบิดไหม้รถทั้งคันใช้ไม่ได้แบบนี้ประกันภัยรถยนต์ชั้น 2 คุ้มครองกรณีไฟไหม้รถยนต์ที่ทำประกันด้วยไหมคะ? เดี๋ยวนี้เห็นข่าวรถที่อยู่ดีๆไฟก็ไหม้เองขึ้นมาก็มี เลยรู้สึกว่าถ้าทำประกันภัยรถยนต์ไว้ก็อยากจะให้ประกันภัยรถยนต์ที่ทำก็คุ้มครองตรงนี้ด้วยค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Petch

เราเห็นด้วยนะ ถ้าจะซื้อประกันภัยรถยนต์ทั้งที จ่ายเงินแล้วก็อยากได้ความคุ้มครองให้เยอะที่สุด แต่ความคุ้มครองจริงๆแล้วก็ขึ้นอยู่กับกรมธรรม์ของบริษัทประกันภัยรถยนต์ส่วนใหญ่ค่ะ แต่ละที่ก็ให้ความคุ้มครองมากน้อยต่างกัน แต่ถ้าเป็นประกันภัยรถยนต์ชั้น 2 ส่วนใหญ่แล้วนอกจากคุ้มครองปกอุบัติเหตุความเสียหายแล้วก็ยังของคุ้มครองกรณีที่รถของเราไฟไหม้ด้วยค่ะ

2020.08.04 15:25

ออฟ

ได้รับการคุ้มครองในเรื่องของไฟไหม้ด้วยนะครับ จำเป็นต้องมีการเตรียมเอกสารให้พร้อมด้วยเราต้องรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้นะครับ เพื่อที่จะสามารถเป็นการพิสูจน์หลักฐานได้ว่าเป็นรถของเราเองที่ถูกไฟไหม้ อย่าลืมตรวจสอบหรือว่าเช็ควันหมดอายุของประกันภัยด้วยนะครับว่าประกันของเรายังใช้การได้อยู่จน ถึงเวลาที่จะต้องใช้การเครมประกันไหม

2020.11.29 15:15

วิโรจน์

ก็คุ้มครองความเสียหายที่เกิดกับรถยนต์ของคุณในทุกๆกรณีนะ แต่มันก็จะมีบ้างข้อยกเว้นน่ะ ดังนั้นเวลาคุณทำประกันอยากจะให้อ่านเงื่อนไขแล้วก็รายละเอียด ในสัญญากรมธรรม์ให้ดีเพื่อความเข้าใจที่ถูกต้องระหว่างคุณกับบริษัทประกันเพราะถ้าเกิดเหตุการณ์ไม่คาดคิดขึ้นมา จะได้ไม่เป็นปัญหาภายหลัง เพราะเห็นบ่อยที่ผู้เอาประกันกับบริษัทประกันต้องมาถกเถียงกันเพราะความเข้าใจผิด

2020.12.05 11:2

JENNY

ถ้าเป็นประกันชั้น 1 มั่นใจได้ว่าคุ้มครองทุกกรณี แต่ถ้าเป็นประกันชั้น 2 นี้ไม่ค่อยมั่นใจเหมือนกันนะคะว่าจะคุ้มครองทุกๆกรณีไหม ไม่รู้ว่าที่คุณบอกว่าคุ้มครองทุกๆกรณีนี้คุณหมายถึงรายการชั้น 2 ด้วยหรือเปล่าคะ? @วิโรจน์ แต่ที่คุณแนะนำมาก็มีเหตุผลก่อนทำประกันก็ต้องเช็คเงื่อนไขก่อนว่าเขาคุ้มครองเรื่องไหนบ้าง เราเขาไม่คุ้มครองเรื่องอะไรบ้าง

2021.02.26 16:19

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี