Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากจะซื้อประกันภัยวิธีไหนปลอดภัยที่สุดครับ?

คือผมมีคนรู้จักหลายคนเลยครับที่โดนหลอกซื้อประกันภัยไม่ว่าจะเป็นประกันอุบัติเหตุที่มาขายทางโทรศัพท์หรือว่าตัวแทนขายประกันภัยประกันชีวิตที่มาเดินตามบ้าน คนรู้จักผมก็โดนหลอกกันถ้วนหน้าเลย แต่ผมเองก็อยากทำประกันภัยอยู่ นอกจากการหาข้อมูลในอินเทอร์เน็ตหรือติดต่อทางตัวแทนแล้วมีวิธีไหนอีกไหมครับ ที่จะปลอดภัยสำหรับผู้ซื้อครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ศิริโชค

มีคนรู้จักโดนหลอกซื้อประกันภัยทางโทรศัพท์เหมือนกับเราเลยค่ะตอนแรกไม่น่าเชื่อนะคะว่าแค่คำพูดไม่กี่คำ ก็จะเป็นเหมือนกับว่าเราตกลงซื้อขายประกันภัยไปแล้ว หลังจากนั้นเราก็รู้เลยค่ะว่าถ้าอยากจะซื้อขายประกันภัยเนี่ย ไม่ควรซื้อขายผ่านทางตัวแทนที่ไม่น่าไว้ใจ สำหรับเรารู้สึกว่าวิธีที่ปลอดภัยที่สุดที่จะซื้อประกันภัยก็คือไปที่บริษัทประกันภัยตัวนั้นเลยค่ะ แล้วก็ทำการซื้อขายที่บริษัทเลย

2020.09.30 15:25

Juthamasbeer

เดี๋ยวนี้ธนาคารก็มีประกันอุบัติเหตุขายแล้วน้าา คุณสามารถซื้อประกันอุบัติเหตุได้ผ่านทางธนาคารนะคะ เพราะว่าการซื้อประกันผ่านทางธนาคารเราสามารถที่จะไปทำเรื่องที่สาขาไหนก็ได้ สะดวกมากเลยค่ะ อีกอย่างกรมธรรม์ที่คุณจะได้รับก็ปลอดภัยอย่างแน่นอน แต่อาจจะมีข้อเสียอยู่นิดหน่อยว่า คนที่เป็นพนักงานธนาคารอาจจะไม่เชี่ยวชาญเท่าไหร่ในเรื่องการขายประกันนะคะ

2020.11.06 13:6

Baby

แนะนำให้ซื้อประกันออนไลน์ค่ะแต่ต้องเป็นการซื้อจากเว็บไซต์ของบริษัทประกันโดยตรงนะคะต้องตรวจเช็คให้ดีๆว่าเป็นเว็บไซต์ของจริงเพราะเดี๋ยวนี้เว็บไซต์ปลอมก็มีเยอะ หรือว่าเดี๋ยวนี้เว็บไซต์ที่ให้ความรู้ทางการเงินก็เหมือนเป็นตัวแทนขายประกันเหมือนกันนะคะใครที่เชื่อถือได้ก็สามารถซื้อประกันผ่านทางนั้นได้ด้วย อย่างเช่นเว็บไซต์นี้ที่คุณเข้ามาตั้งกระทู้ค่ะ

2020.12.09 15:18

Veera

@Baby เห็นด้วย นอกจากการไปซื้อประกันที่ธนาคารหรือบริษัทโดยตรงแล้ว สะดวกที่สุดตอนนี้ก็คือไปซื้อประกันในเว็บไซต์ ซึ่งเป็นเว็บไซต์ของประกันโดยตรงของบริษัทนั้นอย่างเช่นสมมุติถ้าคุณอยากจะซื้อประกันจากบริษัทไทยวิวัฒน์ก็ต้องเข้าไปในเว็บไซต์ของไทยวิวัฒน์โดยตรง เพราะมันจะมีเว็บไซต์ที่ขายประกันรวมด้วยนะ ต้องดูให้ดี

2021.02.27 9:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

โดนหลอกให้ลงทุนค่ะ

All (การป้องกันกัย)

กู้เงินนอกระบบแล้วโดนโกงครับ?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

ซื้อของแล้วโดนหลอกโอนเงินไปยังบัญชีพร้อมเพย์ผมจะตามเรื่องได้ไหมครับ?

All (การลงทุน),All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

โดนหลอกร่วมลงทุน จะได้เงินคืนไหมคะ?

All (ประกัน),การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

โดนตัวแทนประกันโกงเงินไป ทำยังไงดีคะ?

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

Fingo คืออะไรคะ? จะโดนหลอกไหม?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี