Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โดนหลอกซื้อของตามบ้านครับ?

เข้าเรื่องเลยละกันนะครับคือผมอยู่ที่บ้านแล้วก็เหมือนมีคนมาขายของตามบ้านมาขายตรงตอนแรกผมก็ไม่ได้สนใจครับกลัวโดนหลอกแต่ว่าคนที่มาขายก็พูดจาน่าเชื่อถือมากและของที่เขามาขายก็เป็นของที่ผมเคยดูๆอยากจะซื้ออยู่พอดีเป็นเครื่องใช้ไฟฟ้าลิขิตว่ามันน่าจะถูกกว่าปกติ แต่ว่าพอคุยกันก็ยังไม่ตกลงจะซื้อนะครับแต่ว่าผมซื้อของอย่างอื่นของที่เซเว่นเอามาขายดูแต่ปรากฎตอนท้ายชื่อเบนซ์บอกว่าผมจำเป็นต้องซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าเพราะผมได้ทำการซื้อของเพื่อเอาใบชิงโชคอะไรสักอย่างแล้ว แบบนี้ผมต้องทำยังไงดีครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Fredonia

มีคนโดนแบบนี้เยอะอยู่นะคะเห็นหลายคนก็โดนเป็นเซลล์แมนไปขายของตามหมู่บ้านบางคนน่ะไปเจอคุณตาคุณยายอยู่บ้านคนเดียวก็หลอกตากับยายแกหมดเลยพ่อตากับยายแกไม่รู้เรื่องกฎหมายที่จริงสิ่งที่พนักงานทำไม่ถูกต้องนะคะเพราะว่าเขาบังคับจึงบังคับเราให้ซื้อสินค้าถ้ายังไงเอาหลักฐานสินค้าที่เราซื้อไปแจ้งความกับสถานีตำรวจดูละคะ

2020.07.06 16:29

61Mint.

บอกตรงๆเลยนะคะว่าเราอ่านคำถามคุณไม่เข้าใจ อ่านแล้วรู้สึกงงมากเลย555 เท่าที่อ่านมาแล้วจับใจความได้คือคุณน่าจะถูกเซลล์แมนหลอกใช่ไหม ?? ถ้าโดนหลอกคุณก็ไปแจ้งความค่ะไม่ได้ยากเลย ถ้าคุณมีหลักฐานนะคุณเอาผิดกับเขาได้อยู่แล้ว แต่คุณก็ต้องจำไว้เป็นบทเรียนนะคะว่าคนแปลกหน้าก็อย่าไปให้เขาเข้าบ้านง่ายๆ ไม่งั้นก็จะเจอแบบนี้อ่ะค่ะ

2020.11.07 8:55

มนัส

ถ้าเป็นผมผมไม่ปล่อยให้โดนหลอกหรอกครับเพราะว่าผมจะไม่ซื้อของอะไรก็ตามที่มาขายตามบ้านเลย คือผมเป็นคนไม่ค่อยซื้ออะไรง่ายๆอยู่แล้วครับถ้าตั้งใจจะซื้ออะไรก็จะเช็คอย่างดีแล้วก็ไปซื้อด้วยตัวเองตามร้านค้าหรือห้างสรรพสินค้าต่างๆ ยังทำบ้านผมอาจจะมีคนมาตามบ้านเพื่อจะขายเครื่องใช้ไฟฟ้าเครื่องกรองน้ำหรือที่นอนหมอนมุ้งเยอะแยะมากเลยผมก็ไม่ถึงกับไล่เขานะครับแต่ปฏิเสธชัดเจน

2020.12.09 15:30

Toomtam

จริงๆผมก็ไม่ค่อยเข้าใจคำถามหรือเรื่องราวที่จขกท. เจอมาเท่าไหร่นะครับ แต่ก็พอจะเดาได้ว่าคุณถูกหลอกให้ซื้อของ โดยที่คนที่เขาหลอกเขามาขายให้คุณถึงที่บ้าน แต่ถ้าเป็นผมผมก็จะทำเหมือนกับคุณ@มนัสเลยครับ เพราะเดี๋ยวนี้ถ้าเราจะซื้อของอะไรเราหาซื้อออนไลน์ผ่านร้านค้าที่น่าเชื่อถือก็ได้ ไม่จำเป็นจะต้องซื้อจากคนที่เขามาขายที่บ้าน

2021.02.27 13:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

โดนหลอกร่วมลงทุน จะได้เงินคืนไหมคะ?

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ข้อมูลของเราถูกแอบอ้าง ไปหลอกคนอื่นทำยังไงดีคะ?

All (อี วอลเล็ต)

มีลูกค้าขอดูบัตรประชาชนแบบนี้ปลอดภัยไหมครับ?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

Scamคืออะไร

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

โดนหลอกโอนเงินเข้าทรูมันนี่วอลเล็ทค่ะ

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

Fingo คืออะไรคะ? จะโดนหลอกไหม?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี