Forum
แก้ไขล่าสุด: 

Fingo คืออะไรคะ? จะโดนหลอกไหม?

คือเราเห็นมีคนแชร์มาเต็มหน้าของ Facebook เราเลยขายเกี่ยวกับแอป Fingo เราเองยังไม่เคยเข้าไปดูจริงๆว่าไอ้แอปตัวนี้มันคืออะไร? เห็นว่ามีคนสร้างเนื้อสร้างตัวได้จากการเล่น Fingo จริงๆ แต่เราก็ยังไม่เข้าใจค่ะว่า ตัว Fingo จริงๆแล้วมันคืออะไร? แล้วก็มีโอกาสไหมคะ? ที่เราจะโดนหลอกจากเรื่องพวกนี้ เพราะมันดูแบบไม่ค่อยน่าเชื่อถือนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pansy

ก็เป็นเหมือนแอปแชร์ลูกโซ่นั่นแหละค่ะ หาคนเข้าทีม ก็หากันไปเรื่อยๆ ถ้าถามว่าโดนหลอกไหมถ้าเราทำตามระบบการทำงานที่ฟินโก้มันบอกให้เราทำ ตอนแรกเราก็จะโดนมันหลอกก่อนค่ะ โดนค่าสมัครสมาชิกถ้าอยากจะได้ค่าสมัครสมาชิกคืน เราก็ต้องไปหลอกคนอื่นต่อ เราก็จะได้ส่วนต่างมา ก็เลยถ้าพูดตรงๆเราก็จะโดนหลอกให้เราหาคน หาเงินไปให้นี่แหละค่ะ

2020.07.19 16:29

ZZaDD

ใช่ครับ...ก็เอาเงินค่าสมาชิกนี่แหละไปหมุนให้กับสมาชิกอีกทีนึง อย่าไปหลงเชื่อนะครับ ใครจะไปให้เงินคุณเยอะขนาดนั้น ลงทุนแค่ 15 วันได้เป็นล้านเลยหรอ ไม่งั้นเขาก็ไม่ต้องมาเรียนหนังสือทำงานกันงกๆหรอกครับถ้าเงินมันหาง่ายขนาดนั้นหน่ะ คนที่ถูกหลอกส่วนใหญ่ก็เป็นคนที่โลภทั้งนั้นแหละ หวังรวยทางลัด ในความเป็นจริงอ่ะมันไม่มีหรอกนะครับอะไรที่ง่ายขนาดนั้นหน่ะ

2020.11.08 0:40

น้องเพลง

จริงค่ะเห็นด้วย ถ้าเงินมันหาง่ายขนาดนั้นไม่ต้องลงไม่ต้องเรียนกันแล้ว พวกนี้ก็ไม่ต่างจากการพนันออนไลน์สักเท่าไหร่นะคะ อาจจะดูดีกว่าหน่อยเพราะว่าดูเหมือนว่าเป็นการลงทุน อาจจะดูเหมือนว่าเท่ดีถ้าใครถามว่า ทำอาชีพอะไรก็ตอบไปว่าลงทุนออนไลน์ จริงๆแล้วมันไม่ได้เท่อย่างนั้นค่ะเพราะเงินมันไม่ได้มาง่ายๆ แต่เงินที่เราเสียไปให้เขาน่ะง่ายมาก

2020.12.10 15:41

123/4

อยากรู้ค่ะเหมือนจขกทเลยว่า fingo คืออะไร พอจะเข้าใจนิดหน่อยเหมือนกับคล้ายๆการเล่นแชร์ แต่เป็นการเล่นผ่านออนไลน์ แบบนั้นใช่ไหมคะ? เราว่ามันเหมาะกับคนที่หาความสนุกมากกว่านะอาจจะไม่ได้ทำให้รวยได้ก็ได้ หรืออาจจะเป็นการเล่นเกมการเงินสำหรับคนรวย แต่ถ้าคนจนๆอย่างเรายิ่งเล่นเราว่าก็ยิ่งเจ๊งนะ เพราะไม่มีเงินเอาไปหมุนได้หรอก

2021.02.27 13:49

เสาวลักษณ์

แอพแบบนี้น่ากลัวนะคะ เหมือน เล่นแช แบบที่เพื่อนๆว่า แบบนี้ไม่น่าเอาดีกว่าคะ เดี่ยวนี้มีแอพมากมายที่ออกมาเพื่อหลอกลวงเราเยอะมากเลยคะ เราต้องระวังดีๆนะคะ อย่างวันก่อนก็แอพกู้เงินใช่ไหมคะ ที่โดนจับไป โควิดแบบนี้ แล้วมาเจอพวกแบบนี้ด้วย น่ากลัวมากจริงๆเลยคะ เอาว่าอันไหนที่มาแบบแปลกๆก็ต้องสังหรใจเอาไว้ก่อนเลยนะคะ

2021.06.22 14:57

Banjan

@Pansy ผมเพิ่งเห็นชื่อแอป Fingo ที่กระทู้นี้ รู้สึกว่าตกข่าวมากเลย ถ้าการทำงานของแอพพลิเคชั่น Fingo เป็นอย่างที่คุณบอกมาก็น่าตกใจนะ แต่ถ้าผมเข้าแอพพลิเคชั่นนี้แล้วไม่ได้ทำอย่างที่แอพนั้นบอก ก็ไม่เป็นไรใช่มั้ยครับ ผมไม่เคยใช้แอพประเภทนี้เลยงงๆหน่อยอะครับ อยากรู้ว่าตอนนี้แอพ Fingo ยังมีให้ใช้งานกันอยู่มั้ยอะครับ

2021.07.22 4:19

ไพรินทร์

ช่วงนี้ไม่ค่อยจะเห็นแล้ว คิิดว่าน่าจะโดนรวบไปหมดแล้วแน่ๆ เมื่อหลายปีก่อน จำได้ว่าคนได้รับความเสียหายเยอะมาก จนตอนนี้เราว่ายังไม่น่าจะได้เงินคืนกันแน่นอน ลักษณะน่าจะเป็นพวกลูกโซ่ นั้นเอง คนที่รวยจริงๆคือคนที่อยู่หัวลูกโซ่เลย จริงๆแล้วยังมีอีกหลายเจ้านะคะที่เป็นเหมือนของแอพฯตัวนี้คะ จำไว้เลยคะลงทุนน้อยกำไรมาก ไม่มีจริงคะ

2021.08.24 6:41

คนมีฝัน..

ตอนนี้ยังมีแอพพลิเคชั่น Fingo อยู่มั้้ยคะ ถ้ามันอันตรายกับหลายคนอย่างนี้ ไม่น่ามีแล้วเนอะ เพิ่งมีข่าวมาเมื่อไม่นานมานี้ ที่มีเด็กนักเรียนมัธยมปลายก่อเหตุชิงทรัพย์ด้วยสาเหตุจากการถูกโกงแชร์น่ะค่ะ นี่เรามาถึงจุดนี้กันแล้วเหรอ..อยู่ยากขึ้นทุกวัน จะทำอะไรต้องระมัดระวังและรอบคอบมากๆ ผู้ใหญ่ยังโดนหลอก เด็กและเยาวชนยิ่งน่าเป็นห่วงค่ะ

2021.09.23 16:24

ปุณยาพร

เออ เราไปอ่านเจอเรื่องนี้มาพอดีเลย ต้องระวังให้มากๆลเยนะคะเกี่ยว ตัวนี้เพราะว่ามีหลายคนเอามาลงแจ้งเตือนเราเอาไว้คะ อย่างเขาบอกว่า " ไม่มีการโปรโมตสินค้า มีเพียงการหาลูกทีมเท่านั้น รวมทั้งมีการอ้างอิงถึงบุคคลมีชื่อเสียงเข้ามาโฆษณา และการสร้างโปรไฟล์ให้ชวนเชื่อ" อันนี้ก็น่ากลัวแล้วคะ ไม่มีการโปรโมต แล้วรายได้มาจากไหน

2022.01.11 13:58

ญาณิศา

ใครบอกว่าFingoเป็นการแชร์ลูกโช่ เราว่าไม่ใช่นะ เพราะว่า Fingo ที่เป็นห้างสรรพสินค้าขนาดใหญ่ออนไลน์ให้คุณได้จับจ่ายสั่งซื้อสินค้าผ่านแอพพลิเคชั่นแพลตฟอร์มช้อปปิ้งออนไลน์ที่มีสินค้ามากกว่า 10,000 ชนิดในตอนนี้และกำลังเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ให้เลือกซื้อ ซื้อจริง ได้ของจริง เกิดการใช้จริง แล้วมันจะเป็นขายตรงหรือแชร์ลูกโซ่ ได้ยังไร

2022.02.22 14:27

/Atiwan/

ถึงกับสร้างเนื้อสร้างตัวได้เลยเหรอครับ มีใครได้รับประสบการณ์ตรงแบบที่กระทู้นี้บอกบ้าง ผมก็ไม่รู้จักนะแอปที่เจ้าของกระทู้พูดถึงเนี่ยครับ ไม่รู้ว่ามันเป็นยังไงเลยลองเข้ามาอ่านดู ถ้าตั้งตัวได้จริงๆ คงมีคนไปใช้บริการแอปนี้กันเยอะเลยนะครับ หากใครมีช่องทางในการหาเงินแบบพอจะเป็นเป็นรายได้เสริมได้บ้าง ขอเข้ามาแนะนำหน่อยนะครับ

2022.04.21 16:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

เราโดนหลอกขายของปลอม จะแจ้งความได้ไหม?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำไมเดี๋ยวนี้คนถึงโดนหลอกอะไรกันเยอะจังเลยคะ?

All (การป้องกันกัย)

โดนหลอกซื้อแว่นตาปลอม ผมไปแจ้งความ ฟ้องร้องได้ไหมครับ?

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

โดนหลอกโอนเงินเข้าทรูมันนี่วอลเล็ทค่ะ

All (การป้องกันกัย)

ผมโดนหลอกให้โอนทีดินเปล่า เอาคืนได้ไหมครับ?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

โดนหลอกซื้อรถมือสองค่ะ ทำไงดี?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี