Forum
แก้ไขล่าสุด: 

Fingo คือแอปหลอกหรอครับ?

คือเห็นคนใช้กันเยอะมากครับเห็นมีคนบอกว่ามันก็เหมือนกับการใช้ App Lazada App shopee กันนี่แหละ แต่ต่างกันตรงที่ถ้าเราใช้บริการของ fingo เราจะได้เงินหารายได้เข้าตัวเองเด็กบางคนทำยังได้เงินเป็นหลักหมื่นเลย ก็เลยอยากรู้ครับเพราะว่า นโยบายมันแปลกๆ ทำไมเราซื้อของเราถึงจะได้เงินเยอะขนาดนั้น สรุปแล้วตัว Fingo เป็นการต้มตุ๋นผู้คนหรือเปล่าครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ธเนศ

ก็เจตนาของตัวฟินโก้จริงๆก็คือเป็นเหมือนกันหาคนเข้าทีมเพิ่มเรื่อยๆค่ะ ถ้าถามว่าหลอกไหม ตอนแรกก็โดนหลอกค่ะ แต่ถ้าเราเห็นด้วย เราอยากจะได้เงิน เราทำตามวิธีที่เป็นก็บอกก็เท่ากับว่านอกจากเราจะโดนหลอกแล้ว เราก็ไปหลอกคนอื่นต่อด้วยเป็นการต้มคนอื่นต่อไปเพื่อจะให้ตัวเองได้รับผลประโยชน์และคนที่อยู่บนสุดก็จะได้รับผลประโยชน์จริงๆ เงินจะเข้าไปทางโน้นค่ะ

2020.07.20 16:29

ch.doun

App Fingo พูดง่ายๆว่ามันคือแชร์ลูกโซ่ออนไลน์ครับ หน้าเว็บจะดูเหมือนกับการขายของออนไลน์ แต่จริงๆแล้วคุณเข้าไปดูสิ มีน้อยมากที่มีคนไปโพสต์ขายของ ส่วนใหญ่จะเป็นการเน้นหาสมาชิกมาเข้าร่วมกลุ่มกันทั้งนั้น แล้วในเว็บก็จะเน้นการลงรูปที่เด็กอายุน้อยๆทำเงินได้เยอะๆ เพื่อหลอกคนให้มาลงทุน มันเป็นไปไม่ได้หรอกครับ อะไรทำงาน15วันได้เงินเป็นล้านๆ

2020.11.08 0:47

น้องเพลง

ก็ไม่เชิงว่าเป็นการหลอกหรือ จากมิจฉาชีพโดยตรง 100% นะคะ แต่ก็เป็นการลงทุนที่ เราต้องยอมเสียเงินของเราไปก่อน มากพอสมควรกว่าเราจะได้ผลตอบแทนกลับคืนมา ถ้าจะลงทุนแบบนี้มันง่ายอย่างที่เขาโฆษณาจริงๆ ไม่มีใครไปลงทุนที่ธนาคารหรือในกองทุนที่มั่นคงและถูกกฎหมายแล้วล่ะ พูดง่ายๆมันก็เหมือนดาบสองคมนะคะสมัครง่ายลงทุนง่ายใช้เงินไม่เยอะ แต่ก็ไม่ปลอดภัย 100%

2020.12.10 15:43

Far_Away

ขอถามนอกเรื่องนิดนึงนะคะ ว่า fingo เหมือนกับการเทรดไหม? ตอนนี้กำลังศึกษาจะลงทุนออนไลน์แบบเล็กๆน้อยๆ แต่ด้วยความที่ยังกลัวเหมือนกันว่าจะโดนหลอก ก็เลยกำลังชั่งใจนะคะว่าจะลงทุนออนไลน์ แบบนี้หรือจะไปลงทุนในกองทุนรวมผ่านธนาคารดีกว่ากัน แบบไหนดีกว่าคะ แนะนำกันหน่อยได้ไหมใครมีประสบการณ์บ้างเอ่ย? แบบว่าลงทุนไม่ต้องมากอ่ะค่ะตอนเริ่มแรก

2021.02.27 13:51

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต)

มีลูกค้าขอดูบัตรประชาชนแบบนี้ปลอดภัยไหมครับ?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

Scamคืออะไร

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

โดนหลอกให้โอนตังค์ จะได้เงินคืนไหมครับ?

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

โดนหลอกโอนเงินเข้าทรูมันนี่วอลเล็ทค่ะ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำไมเดี๋ยวนี้คนถึงโดนหลอกอะไรกันเยอะจังเลยคะ?

All (อี วอลเล็ต)

อยู่ๆเงินในบัญชีก็หายไปเข้าทรูมันนี่วอลเล็ทของใครก็ไม่รู้ครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี