Forum
แก้ไขล่าสุด: 

fingo ทำงานยังไงทำไมถึงได้เงินคะ?

คือเราอยากรู้นะคะว่า Fingo ที่หลายคนบอกว่าเป็นเหมือนแชร์ลูกโซ่ถ้าเรา ซื้อของผ่านบิงโกเหมือนกับที่ซื้อผ่าน Lazada กับ shopee เราก็จะได้เงินด้วย มันเป็นอาชีพอาชีพหนึ่งเลย ก็เลยอยากรู้นะคะว่า ตัวแชร์ลูกโซ่ Fingo ทำงานหาเงินกันยังไงคะทำไมบางคนถึงทำแล้วร่ำรวยเป็นเศรษฐีเลย ทำแล้วได้เงินจริงๆไหมหรือว่าเป็นการหลอกต้มตุ๋นเฉยๆคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มุกดา

อันนี้เท่าที่เราเข้าใจแล้วก็ไปตามอ่านมานะคะ อย่างเช่น 1 คนหาได้ 2 คนก็ได้ส่วนค่าหัวจาก 2 คนนั้นใช่ไหมคะ แล้วก็ส่งค่าหัวไปให้คนก่อนหน้า แล้วสองคนที่เราหามาได้ เขาก็จะไปหาคนอื่นต่อ เขาเก็บค่าหัวจากคนอื่นแล้วก็ส่งส่วนต่างมาให้เรา ถ้าถามว่าได้เงินจริงไหม? ก็คงได้จริงค่ะ แต่เราต้องทำยอดให้ถึงเป้า ถึงจะเอาเงินออกมาได้ แถมเอาออกก็รอเวลานานด้วยค่ะ แต่อย่าลืมความจริงอยู่อย่างคือ เงินที่ได้มาจากการหลอกคนอื่นนะคะ

2020.07.21 16:29

Tawisapon

ใช่ค่ะก็ประมาณที่ comment ด้านบนบอก ถ้าเหยื่อคนไหนสนใจไม่ใช่ว่าทำได้เลยนะต้องสมัครสมาชิกก่อน อย่างต่ำเลย 1,500 บาท เขาก็เอาเงิน 1,500 บาทตรงนี้แหละไม่ให้สมาชิกคนอื่นเป็นเหมือนกับงูกินหางอ่ะค่ะ ยิ่งแนะนำคนได้เยอะคนก็ยิ่งได้เงินเยอะ เขาก็เอาเงินจากตรงนี้แหละไปให้คุณ แล้วคนที่โดนหลอกส่วนใหญ่ก็มักจะเป็นเด็กนักเรียนที่ยังหาเงินเองไม่ได้ อย่าไปหลงเชื่อนะคะ...

2020.11.08 0:52

น้องเพลง

บอกตามตรงนะคะเราไม่เคยรู้เลยว่าขั้นตอนของเขาทำงานยังไงบ้าง ลงทุนยังไงต้องเล่นยังไงเคยได้ยินคนอื่นเล่าให้ฟัง เคยเห็นโฆษณาตามเว็บไซต์ต่างๆก็แค่นั้น เพราะว่าเราไม่คิดที่จะลงทุนอะไรแบบนี้หรือว่าเข้าไปเล่นเกมอะไรที่เขาบอกว่าเล่นแล้วได้เงินเลย รู้สึกว่ามันไม่ได้มั่นคง แล้วมันก็ไม่ได้ปลอดภัยจริงๆ ไม่รู้ว่าแหล่งที่มา มาจากไหน?

2020.12.10 15:44

Cat11

เดี๋ยวนี้มีการลงทุนหลายอย่างนะคะ ที่ไม่ได้มาจากธนาคาร อย่างพวกการเทรด ก็เห็นมีอยู่หลายแอปเลยที่ให้เราเข้าไปลงทุนเพื่อทำการเทรด ไม่รู้ว่า fingo คล้ายกับการเทรดไหม หรือว่าเป็นการลงทุนแบบอื่น? คือว่า ที่คุณบอกมันคล้ายกับเป็นเหมือนแชร์ลูกโซ่เหมือนกันนะ @มุกดา แล้วพอลงทุนไปแล้วไม่ต้องทำอะไรเลยหรอแค่ไปหาคนมาต่อเรื่อยๆแค่นั้นหรอ?

2021.02.28 9:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

เราโดนหลอกขายของปลอม จะแจ้งความได้ไหม?

All (การป้องกันกัย)

โดนหลอกซื้อแว่นตาปลอม ผมไปแจ้งความ ฟ้องร้องได้ไหมครับ?

All (การป้องกันกัย)

ลงทุนแชร์เงินบุญ แล้วโดนเชิดเงินครับ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

จะซื้อป้ายประมูลทะเบียนรถผ่านเฟสบุ้คเชื่อถือได้ไหมครับ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

จะจับตัวสแกมเมอร์ได้อย่างไร

All (อี วอลเล็ต)

อยู่ๆเงินในบัญชีก็หายไปเข้าทรูมันนี่วอลเล็ทของใครก็ไม่รู้ครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี