Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ลงทุนแชร์เงินบุญ แล้วโดนเชิดเงินครับ

คือผมเห็นมีคนแชร์เกี่ยวกับเงินบุญมาให้บอกว่าถ้าลงทุนกับแชร์ของคนนี้ก็จะได้ผลตอบแทนร้อยละ 90 เปอร์เซ็นต์ซึ่งแต่ละเดือนขึ้น 1,000 บาทผมก็เลยลองดูเดือนแรกลงไป 1,000 บาทเดือนต่อไปก็ได้คืนมา 1900 บาทหลังจากนั้น 2-3 เดือนผมก็เลยค่อยๆเพิ่มเงินขึ้นเรื่อยๆครับ จนล่าสุดนี้ ผมลงไปหลักหมื่นปรากฏว่า จากที่เคยได้ผลตอบแทนเดือนต่อเดือนก็ช้าลงเรื่อยๆบอกว่าติดปัญหาเรื่องเช็คบ้างเรื่องธนาคารบ้างหลังล่าสุดนี้มาก็ติดต่อไม่ได้เลยครับ ผมควรทำยังไงดี?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Mongkut

ใช้เงินบุญเหมือนเคยเห็นผ่านหน้าเฟซตัวเองเหมือนกันค่ะตอนแรกเราก็ว่าสนใจแต่คิดๆดูดีๆแล้วมันเป็นไปได้หรอคะ ที่จะลงทุนแค่ไม่กี่พันแล้วก็ได้กดตอบแทน ถึงหลักหมื่นหลักแสนบาทเราว่ามันไม่น่าจะได้ แล้วได้ดอกเบี้ยร้อยละ 90 ขนาดหนี้นอกระบบไปกู้ยืมยังได้แค่ดอกเบี้ยร้อยละ 60 เลยค่ะ ร้อยละ 90 ธุรกิจที่ทำนี้มันต้องเป็นธุรกิจยังไงคะ เราว่าไปแจ้งความก่อนดีกว่าค่ะ หลังจากนั้นก็จ้างทนายเลยค่ะ

2020.07.30 16:29

miniepie

คนที่โดนหลอกก็มักจะโดนคำชักชวนแบบนี้ล่ะค่ะ ลงทุนน้อยแต่ได้เงินเยอะ มันเป็นไปไม่ได้เลย เงินเดี๋ยวนี้หายากจะตาย มันจะมีหรอคะที่ลงทุนไปแล้วจะได้เงินเร็วขนาดนั้น ไม่ได้ขายยาบ้านะคะได้เงินเยอะขนาดนั้น ขนาดเพื่อนกันยังโกงกันได้เลยแต่นี่แชร์อะไรก็ไม่รู้ ไม่เคยเห็นหน้าเห็นตากันมาก่อน เสียดายนะที่คุณไปหลงเชื่อนะเนี่ย

2020.11.08 2:8

Ole'

มันจะคล้ายคล้ายแชร์ลูกโซ่หรือเปล่าคะ ดูเหมือนจะขายเลยนะก็คือว่ารวมเงินเรื่อยๆแล้วก็เพิ่มขึ้นในแต่ละเดือน แต่ก็ไม่รู้ว่าจะได้ผลตอบแทนกลับมาเมื่อไหร่ไม่มีความแน่นอนมั่นคงเลย ถ้าคุณรู้สึกสงสัยหรือว่าไม่ค่อยมั่นใจก็เลิกเถอะค่ะไม่ต้องลงทุนแล้ว เอาเงินมาเก็บออม หรือไปลงทุนกับกองทุนที่ปลอดภัยมั่นคงชัดเจนกว่านี้ดีกว่านะคะ

2020.12.11 14:13

Bigbang

@Ole' ผมว่าไม่ได้แค่เหมือนกันครับน่าจะใช่แชร์ลูกโซ่เลยล่ะ แล้วจขกทถึงกับลงเงินหลักหมื่นไปแล้วด้วย ถ้าเขาจะให้ลงเงินอีกผมว่าหยุดเถอะครับเพื่อความปลอดภัยจะได้ไม่เสียเงินมากกว่านี้ ถ้าจขกท. มีเงินพร้อมจะลงทุนผมว่าไปติดต่อลงทุนกับกองทุนที่ปลอดภัยจากธนาคารดีกว่านะ ถึงจะได้เงินช้าได้ทีละน้อยแต่มั่นใจได้มากกว่า มีกองทุนที่ได้เงินเยอะก็มีนะ

2021.02.28 9:29

Pranat ww

เพิ่งเคยได้ยินชื่อ แชร์เงินบุญ จริงๆคงมีเยอะนะครับแชร์ลูกโซ่แบบนี้ ไม่มีทางที่จะได้เงินคืนจำนวนมากจริงๆหรอกครับ ลงทุนอะไรกันถึงได้กำไรมากขนาดนั้น มีข่าวออกมาเรื่อยๆเรื่องถุกโกงแชร์ออนไลน์แบบนี้อะครับ เมื่อไม่นานมานี้ก็มีข่าวมาอีกละ ไม่ว่าจะเด็ก วัยรุ่น หรือผู้ใหญ่มีโอกาสหลงกลโกงของแชร์ลูกโซ่พวกนี้ได้ทั้งนั้น ระวังให้มากครับ

2021.09.26 14:22

มณฐการณ์

ทำได้อย่างเดียวเลยพี่ คือต้องทำใจคะ พวกนี้จับได้ก็เท่านั้นแหละคะพี่ เงินที่เราลงทุนไปก็ไม่ได้คืนกลับมาหลอกพวกนนี้ก็จะบอกว่ายอมติดคุก โดนมาหลายคนแล้ว การลงทุนแบบนี้ ได้เงินเยอะแต่ลงทุนน้อยๆ นี่ของพี่แค่ลงทุนหลักหมือนเท่านั้นนะ มีหลายคนที่เป็นข่าวลงทุนหลักแวนหลักล้านกันเลยทีเดียว ครั้งนี้ก็ขอให้จำเป็นบทเรียนนะ

2022.01.26 16:16

ต้นตระกรานต์

น่าจะรู้สึกแปลกใจ ตั้งแต่ที่บอกว่ากำไร ได้ 90% ของเงินที่เราลงทุนแล้วครับ ลงทุนไป 100บาท ได้กลับคืนมา 190 บาท การลงทุนแบบนี้คนที่เริ่มต้นน่าจะขาดทุนแล้วเพราะเอากำไรมาแบ่งแบบนี้ คนพวกนี้ใช้วิธีการเอาเงินของคนอื่นมาให้เรา โดยที่เราคิดว่าเป็นกำไร พอเราคิดว่าได้กำไรดีก็เพิ่มแบบของคุณสุดท้ายก็จบแบบนี้ทุกรายไป

2022.02.26 3:50

supsin..

ลงทุนไปทำอะไรได้ผลตอบแทนร้อยละ 90 เปอร์เซ็นต์ มีอยู่จริงๆเหรอครับแชร์เงินบุญที่เจ้าของกระทู้บอกมาเนี่ย ผมไม่เคยได้ยินมาก่อนแล้วก็ไม่คิดว่าจะมีการบอกถึงผลตอบแทนที่มากมายขนาดนี้ ซึ่งมันเป็นจริงไปไม่ได้แน่ๆ เสียดายเงินของทุกคนที่ถูกหลอกไปนะครับ จะหลักพัน หลักหมื่นก็เงินทั้งนั้นกว่าจะหามาได้ มีใครโดนหลักแสนมั้ยเนี่ย

2022.04.25 14:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

จะซื้อป้ายประมูลทะเบียนรถผ่านเฟสบุ้คเชื่อถือได้ไหมครับ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล

โดนแก๊งไลน์หลอกให้โอนเงินทำยังไงดีครับ?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

โดนคนแฮก Facebook มาหลอกโอนเงินครับ?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำไมเดี๋ยวนี้คนถึงโดนหลอกอะไรกันเยอะจังเลยคะ?

All (การป้องกันกัย)

ผมโดนหลอกให้โอนทีดินเปล่า เอาคืนได้ไหมครับ?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

โดนหลอกซื้อรถมือสองค่ะ ทำไงดี?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี