Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีธนาคารไหนบ้าง? ให้บริการแอปกู้เงิน?

ผมอยู่ที่กรุงเทพครับคุณคงรู้ว่าเวลาจะไปที่ไหนมันรถติดใช่ไหมครับ ผมอยากกู้เงินแต่ขี้เกียจไปธนาคารได้ยินมาว่ามีแอปที่กู้เงินได้แต่ไม่รู้มีธนาคารไหนบ้างมีใครรู้บ้างครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วิโรจน์

มีอยู่ไม่กี่ธนาคาร ฉันรู้ว่ามีธนาคารไทยพาณิชย์ เพิ่มบริการขอสินเชื่อผ่านแอปฯ SCB Easy ที่มีชื่อว่า "SCB EASY Digital Lending" สำหรับลูกค้าที่มีประวัติบัญชีธนาคารไทยพาณิชย์อยู่แล้ว ทำรายการขอสินเชื่อผ่านมือถือได้เลย พร้อมโอนวงเงินเข้าบัญชีลูกค้าทันทีที่ได้รับการอนุมัติ แต่สำหรับลูกค้าใหม่ของธนาคารที่ยังไม่มีข้อมูลเอกสารเกี่ยวกับสินเชื่อ ธนาคารจะมีการขอเอกสารเพิ่มเติม ซึ่งสามารถกดถ่ายเอกสารจากมือถือส่งเข้าแอปฯ ได้ และหลังจากนั้นจะมีการติดต่อกลับจากธนาคารภายใน 1 ชั่วโมง การสมัครสินเชื่อนี้จะอยู่ในเมนู "สินเชื่อและบัตรเครดิต" ให้เราเลือกวงเงินที่ต้องการกู้ เลือกจำนวนงวดชำระที่ต้องการ และระบบจะคำนวณเงินค่างวดรวมดอกเบี้ยในแต่ละเดือน เมื่อกดอนุมัติเรียบร้อยแล้ว วงเงินจะโอนเข้าบัญชีทันที

2019.08.01 18:0

Norrakamaol Homruen

เพื่อนผมเขาทำงานที่ธนาคารกสิกรไทย ครับ ที่นี่ก็มีแอปกู้เงินครับ K-Mobile Banking PLUS บนมือถือ รู้ผลอนุมัติเร็วกว่าช่องทางการขอสินเชื่อแบบปกติ ไม่มีค่าธรรมเนียมการจัดการเงินกู้ แถมยังไม่ต้องมีคนค้ำประกัน โดยจะเริ่มเน้นกลุ่มลูกค้าที่มีบัญชีเงินเดือนผ่านธนาคารกสิกรไทย และมีบริการ K- Mobile Banking Plus อยู่แล้ว ใช้ระบบคำนวณอัตราดอกเบี้ยโดยพิจารณาจากความเสี่ยงของลูกค้าแต่ละราย เพราะจะทำให้ธนาคารสามารถนำเสนอสินเชื่อส่วนบุคคลที่เหมาะสมกับความต้องการของลูกค้าผ่านแอปฯ K PLUS ในช่วงนี้จะเป็นการเริ่มทดลองกับกลุ่มลูกค้าที่ได้รับการตรวจสอบล่วงหน้า (Pre-Qualify) แล้วว่ามีเครดิตที่ดีในการทำธุรกรรมการเงิน ซึ่งลูกค้ากลุ่มนี้จะได้รับการแจ้งเตือน และสามารถขอสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย (K-Personal Loan) ผ่านแอปฯ พร้อมเข้าไปเลือกวงเงินที่ต้องการกู้ได้เลย

2019.08.01 18:0

Norrathee

ตอนนี้แอพนี้กำลังมาแรงเลย ยืมเงินผ่านแอป ป๋า(Pah) เป็นแพลตฟอร์มที่เชื่อมผู้ที่ต้องการยืมเงินออนไลน์เข้ากับแหล่งเงินยืมและกู้เงินออนไลน์ต่าง ๆ ไม่ว่าจะเป็นธนาคารพาณิชย์หรือวาณิชธนกิจต่าง ๆแอพป๋าจะไม่นำข้อมูลดังกล่าวไปใช้ในทางผิดกฎหมายแน่นอน แต่จะส่งต่อข้อมูลเหล่านี้ให้กับธนาคารพาณิชย์และบริษัทให้กู้ยืมเงินที่มีความน่าเชื่อถือ

2020.03.22 14:58

Kittibun

ผมไม่ทราบว่า Application App ธนาคารของธนาคารอื่นๆสามารถกู้เงินผ่านแอปได้หรือไม่แต่ผมใช้บริการของแอปธนาคารกสิกร ผ่านแอพพลิเคชั่นของธนาคารกสิกรนี้สามารถกู้เงินได้ครับอย่างเช่นสินเชื่อส่วนบุคคลสามารถยื่นกู้ผ่าน App นี้ได้เลยเพียงแค่เข้าไปกรอกข้อมูลเท่านั้นสะดวกง่ายดายมากเลยครับผมเคยลองอ่านเงื่อนไขและการดำเนินการและขั้นตอนแล้วแต่ผมยังไม่เคยลองกู้เงินผ่าน App เลย

2020.04.30 9:13

Jannyy

ที่ได้ยินมามี4ธนาคารที่ให้บริการขอสินเชื่อผ่านทางแอปพลืแคชั่นในโทรศัพท์นะค่ะ คือธนาคาร ไทพาณิชย์ ธนาคารกสิกรไทย ธนาคารกรุงศรี และธนาคารธนาชาติค่ะ ซึ่งเราสามารถทำธุรกรรมขอกู้เงิน หรือทำสินเชื่อได้เลยอัตโนมัติผ่านทางแอป ไม่ยากเลย เพราะธนาคารออกแบบมาเพื่อการง่ายต่อการขอสินเชื่อ แต่อยากให้ช็คเอัตราดอกเบี้ยก่อนกู้นะค่ะ เพราะไม่เหมือนกันแล้วแต่ธนาคาร แต่เห็นว่าธนาคารกรุงศรีมีอัตราดอกเบี้ยพิเศษสำหรับผู้ที่กู้เงินผ่านแอปด้วยค่ะ

2020.07.23 6:2

ชบา

เข้าท่าจังคะ เดียวนี้ไม่ต้องไปไหนแล้ว อยู่บ้านก็กู้เงินได้แล้ว เดียวนี้มันช่างเปลี่ยนไปมากมายเหลือกัน แต่เราสงสัยคะว่า ถ้าเราใช้แอพฯ พวกนี้ เขาจะทราบได้ยังไงคะ ว่าเราคือตัวจริงที่ยื่นของเงินจากเขา เขามีวิธีการตรวจสอบยังไงคะ เพราะขนาด ไปที่ธนาคาร บางทีธนาคารยังออกบัตรเครดิตให้ผิดคนเลยนะคะ แบบนี้มันปลอดภัยเหรอ

2020.07.30 14:27

มะเหมี่ยว

เราเองก็ใช้แอปของไทยพาณิชย์อยู่ค่ะ เราได้สมัครสินเชื่อ Speedy Loan ผ่านทางแอปนี้ค่ะ สมัครง่ายและได้อนุมัติเร็ว เพียงแค่เรากรอกข้อมูลให้ครบเท่านั้น ที่อนุมัติสินเชื่อเร็วเพราะอาจเป็นไปได้ว่าเราได้ใช้บริการของไทยพาณิชย์อยู่แล้ว และทางธนาคารจะมีข้อมูลเกี่ยวกับการใช้ธุรกรรมทางการเงินของเราเป็นอย่างดีก็เป็นได้

2020.08.11 2:53

แสงจันทร์นวล 0-0

เจ้าของโพสต์อยากกู้เงินแต่ขี้เกียจไปธนาคารเลยมาถามหาแอพกู้เงิน OH NO! แค่ไปกู้เงินยังขี้เกียจแล้วถ้ากู้เงินได้ จะหามาใช้คืนเค้าได้มั้ยเนี่ย..เพลียใจ😔 เดี๋ยวๆเจ้าของโพสต์อย่าเพิ่งโกรธ ไม่ได้ตั้งใจจะว่าเลยจริงๆนะ แต่มันอดคิดไม่ได้อะ อยากได้เงินก็ต้องไปหาเงิน นี่รอให้เงินมาหาเรา มันจะไหวม้ายยย ยังไงถ้ากู้ได้แล้วคืนให้ตรงเวลานะคะ

2020.08.27 4:11

วรุณยุพา

แบบนี้เอาไป 5 💛💛💛💛💛💛💛💛💛💛 เลยคะ พี่แสงจันทร์นวล 0-0 ตอบได้ถูกใจหนูมากเลยคะ ขี้เกียจแบบนี้อย่าไปหากู้เลยคะ เดียวกู้ได้มาแล้ว ขี้เกียจส่งคืน ก็จะมาเป็นภาระของคนรอบข้างอีก เชื่อเถอะพี่ เอาความขี้เกียจออกไปก่อนคะ เรื่องเงินนะคะไม่ใช่ของเล่นๆ ต้องมีวินัยกับตัวเองให้มากกว่านี้คะ แล้วก็ระวังแอพเถื่อนด้วยนะคะ

2021.06.28 6:5

Garn.4/

@Norrathee ขอบคุณที่แนะนำครับ ผมไปอยู่ที่ไหนมาเนี่ย ไม่รู้จักแอพพลิเคชั่น ป๋า(Pah) นะ เพิ่งมาเห็นจากคอมเม้นท์ของคุณนี่ล่ะครับ อันนี้เป็นแพลตฟอร์มที่เชื่อมระหง่างคนที่ต้องการยืมเงินออนไลน์เข้ากับแหล่งเงินยืมและกู้เงินออนไลน์..เข้าท่านะ แต่มันปลอดภัย ใช้ได้จริงๆใช่มั้ยครับ มีใครเคยใช้บริการแอพพลิเคชั่นป๋าบ้างครับ

2021.07.18 14:41

นายโหยบ

พี่ครับ ถ้าใช้แอพฯธนาคาร ในส่วนของการกู้เงินพี่ต้องเชคดีๆนะครับ เพราะว่ามีหลายแอพเลยนะครับ ที่เรียนแบบแอพฯของ ธนาคารที่เรารู้จัก หรือบางเวบก็จะมีลิงก์หลอกเราด้วยนะครับ เคยรู้จักน้องคนหนึ่งเข้าแอพฯแบบนี้แหละ ผลสุดท้ายตอนนี้ต้องเก็บตัวอยู่บ้านอย่างเดียวเลย ไม่กล้าออกไปไหน เพราะโดนแอพฯพวกนี้แหละหลอกให้ยืมเงิน

2021.08.21 15:10

สมบูรณ์..นะ

บางคอมเม้นท์บอกเจ้าของกระทู้อยากกู้เงินแต่ขี้เกียจไปธนาคาร พอถึงเวลาจ่ายเงินจ่ายจะจ่ายไหวมั้ย ก็น่าคิดนะครับ ผมอยากรู้เหมือนกันเนี่ยว่าเจ้าของกระทู้ได้กู้เงินผ่านแอพหรือเปล่า มีคนมาบอกแล้วนี่ว่าต้องใช้แอพอะไร เอาจริงผมก็เพิ่งรู้ว่ามีแอพกู้เงินแบบนี้ด้วย มันสะดวกไปนะ มีใครเคยใช้บริการบ้าง มาเล่าให้ฟังหน่อยครับ

2021.09.14 14:55

บะหมี่

โอ้โห ตาลายไปหมดเลยค่ะ โดยเฉพาะคอมเม้นแรกแรก ให้ข้อมูลแน่นจัด แต่ก็ดีค่ะ จะได้รู้เรื่องกันไปเลย ตอบตรงคำถาม จขกทคงได้ข้อมูลแบบจุกๆแน่นอน ก็จริงเนาะ เดี๋ยวนี้แอปธนาคารก็สามารถยื่นขอสินเชื่อได้ ง่ายสะดวกมาก เราใช้ SCB Easy App ก็มีโฆษณาขึ้นมาแล้วก็มีเป็นฟิวเจอร์ เกี่ยวกับสินเชื่อขึ้นมา ให้เข้าไปหาข้อมูลหรือยื่นสมัครได้ด้วย

2021.09.20 8:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

All (ธนาคาร)

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี