Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สนใจบัญชี ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ อยากรู้รายละเอียดของตัวนี้ครับ

คือผมมีเงินก้อนที่เก็บไว้อยู่ครับแต่มีไม่มาก ทำงานฟรีแลนซ์ ตอนแรกอยากเก็บเป็นเงินออมอย่างเดียวไว้ให้ครอบครัวใช้ตอนฉุกเฉิน แต่พอมาคิดดูว่า เห้ย เกิดวันดีคืนดีนั่งทำงานมากๆกระดูกทับเส้น ทำงานไม่ได้งี้ เงินออมที่เก็บไว้น่าจะไม่พอใช้จ่ายในครอบครัว จะเอาไปซื้อประกันก็กลัวจะเสียค่าเบี้ยประกันฟรีๆ พอหาข้อมูลก็เห็นว่าหลายธนาคารมีบัญชีเงินออมที่มีประกันให้ด้วย ตัวผมมีบัญชีของธนาคารของทีเอ็มบี อยู่แล้ว เลยสนใจตัว เซฟวิ่ง แคร์ อยากรู้ว่ามันประกันอะไรได้บ้าง,เงินเข้าฝากต้องเยอะไหม,ถอนออกมาใช้ได้รึเปล่า เพราะช่วงช็อตมันก็มี จะเก็บอย่างเดียวคงไม่ไหวครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุดใจ

ผมก็กำลังดูตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ ผมยังไม่มีครอบครัวแต่อยากจะเปิดไว้ให้พ่อกับแม่ และจากเท่าที่ผมหาข้อมูลมา ถ้าอยากเปิดบัญชี เอาสำเนาบัตรประจำตัวประชาชนไปธนาคารได้เลยครับ เงินฝากขั้นต่ำ 5,000 บาท เปิดบัญชีปุ๊บก็คุ้มครองเลย แล้วก็กรณีที่เราเสียชีวิตหรือสูญเสียอวัยวะสำคัญๆ อย่างตาการมองเห็น การรับฟัง การพูดออกเสียง หรือทุพพลภาพถาวร จะได้เงินหรือสินไหมทดแทน 20 เท่า ของเงินที่อยู่ในบัญชีก่อนวันที่เกิดเหตุ แต่จะไม่คุ้มครองการสูญเสียที่มาจากการถูกทำร้ายร่างกาย,การฆาตรกรรมครับ เช่น ถ้าวันนี้ผมนั่งทำงาน กระดูกทับเส้นพิการตลอดชีวิต เงินสินไหมทดแทนที่ผมจะได้คือ เงินในบัญชีของผมเมื่อวานนี้คูณเข้าไป 20 เท่า ได้ไม่เกิน 3,000,000 บาท ตลอดระยะเวลาที่เราฝากเงิน ช่วงไหนช็อต จะถอนออกมาใช้หรือจะฝากเข้าไปใหม่เมื่อไหร่ก็ได้ แต่ต้องมีเงินดองไว้ในบัญชีขั้นต่ำ 5,000 บาท เพื่อจะได้รับการคุ้มครองที่ว่ามา คือ 5,000 แรกที่ฝากเข้าไป เราก็เก็บมันไว้อย่างงั้นเลย ตัวบัญชี เซฟวิ่ง แคร์ ดีอยู่อย่างครับคือเราไม่ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกัน อันนี้ที่ผมชอบ การคุ้มครองก็สมเหตุสมผลดี ยังไงก็ลองดูนะครับ

2020.08.03 16:29

ddboyzaa

จขกทอาจจะคิดคนละอย่างกับผมครับ ผมกลับมองว่าการทำประกันชีวิตเป็นการลงทุนที่น่าสนใจมากกว่าการฝากธนาคารอีก ถึงแม้ว่าเราจะจ่ายเบี้ยประกันไปในแต่ละปีแต่มันก็แลกกับความคุ้มครองที่เราได้รับด้วยนะครับ คุณลองนึกดูสิว่าถ้าคุณไปหาหมอแต่ละครั้งค่าใช้จ่ายมันเป็นยังไง แถมยังเอาไปลดภาษีได้ด้วย อีกอย่างหนึ่งเงินปันผลก็ได้เยอะกว่าการที่เอามาฝากธนาคารอีก คุณลองพิจารณาดูอีกทีนึงก็ดีนะครับ

2020.11.08 4:51

December2020

มันก็แล้วแต่คนคิด แล้วก็แล้วแต่ความต้องการของแต่ละคนนะคะ เพราะบางคน ก็ไม่พร้อมที่จะทำประกันชีวิตจริงๆ การทำประกันชีวิต อาจจะเป็นเรื่องไกลตัวของใครบางคนหรือใครหลายๆคนก็ได้ แต่การ เปิดบัญชีที่ช่วยให้ออมเงินได้มากขึ้นออมเงินได้ดีขึ้นอาจจะเป็นเรื่องใกล้ตัวของเขามากกว่า จริงๆแล้วบัญชี TMB Saving care ก็ ช่วยได้ค่ะสำหรับใครที่อยากออมเงินจริงๆจังๆ

2020.12.11 14:20

ไพวรรณ์

เงินต้องเป็นเงินนิ่งเลยใช่ไหมคะ คือฝากแล้วห้ามเอาออกมาใช้เลยใช่ไหมคะ ถ้าเป็นแบบนี้ ดิฉันคิดว่าซื้อประกันอุบัติเหตุน่าจะดีกว่านะคะ อย่างบางตัวจ่ายเงินแค่ 500กว่าบาทเองคะ มีคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลด้วยคะ เปิดบัญชีแบบนี้ได้เงินตอนที่เราเสียชีวิตอย่างเดียว เราว่าไม่คุ้มหลอกคะ เอาที่เราใช้ได้ด้วยน่าจะดีกว่าคะ

2021.02.09 6:47

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

อุ่นใจเมื่อใช้ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ เมื่อสมัครจะได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 3,000,000 บาท หรือ 20 เท่าของเงินฝากในบัญชี และที่สำคัญไม่ต้องจ่ายเบี้ยประกันด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำ 5,000 บาท เปิดบัญชีได้แค่ 1 คนต่อ 1 บัญชีเท่านั้น และที่สำคัญเลยคือเราต้องคงเงินในบัญชีไว้ 5,000 บาท เพื่อให้เราได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุ

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล

TMB saving care ถ้าเกิดความผิดพลาดในการโอนเงินผ่านอินเทอร์เน็ตทำยังไง

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (อุบัติเหตุ)

TMB saving care กรณีไหนที่จะทำให้บัญชีถูกปิดบ้าง

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

TMB saving care ทำธุรกรรมผ่าน TMB electronic banking ยังไง

TMB saving care กรณีสมุดคู่ฝากหายทำยังไง

TMB saving care บัญชีไม่มีการเคลื่อนไหวจะเป็นไรไหม

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การวางแผนการเงืน)

สามารถสมัครใช้บริการกับ tmb touch mobile app ได้ไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA อุ่นใจทุกการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี