Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากเปิดบัญชี citibank ขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

ผมทำงานประจำครับแล้วตอนนี้ก็มีเงินเก็บอยู่ก่อนนึง ใจจริงอยากเอาเงินก้อนนี้ไปลงทุนเลย แต่คิดว่ามันยังน้อยอยู่ เลยอยากสะสมให้เยอะกว่านี้หน่อยแล้วค่อยดูเรื่องการลงทุนอีกที สนใจของธนาคาร citibank ครับ แต่ตอนนี้อยากเปิดบัญชีเงินฝากไว้เฉยๆ แบบธรรมดา อยากรู้รายละเอียดของบัญชีแบบนี้ครับว่า ขั้นต่ำเท่าไหร่,อัตราดอกเบี้ยเป็นยังไง,มีค่าบริการอะไรบ้าง?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Bobby

ธนาคาร citibank มีผลิตภัณฑ์ด้านการเงินหลายแบบค่ะ แต่ถ้าเป็นเงินฝากออมทรัพย์ของ citibank ตอนนี้ยอดเงินเปิดบัญชีขั้นต่ำคือ 1,000,000 บาทค่ะ ไม่มีระยะเวลาการฝาก ส่วนอัตราดอกเบี้ยต่อปีคือ 0.10% p.a. เราจะได้รับดอกเบี้ย 2 ครั้งต่อปีตอนสิ้นเดือนมิถุนายนและสิ้นเดือนธันวาคมและจะถูกหักภาษีเงินได้ ณ ที่จ่าย 15% ค่ะ เรื่องค่าบริการ ค่ารักษาบัญชีเมื่อเงินในบัญชีของเรามียอดเหลือต่ำกว่าที่กำหนดคือต่ำกว่า 1,000,000 บาท ถ้าเราเป็นลูกค้าซิตี้โกลด์หรือซิตี้ไพรออริตี้ จะไม่เสียค่ารักษาบัญชีค่ะ แต่ถ้าเป็นลูกค้าซิตี้แบงค์กิ้ง เราจะต้องจ่าย 300 บาทต่อเดือน ต่อบัญชี

2020.08.04 16:29

Vivihaha

ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีของธนาคารนี้น่าจะอยู่ที่ประมาณ 100,000 บาทนะคะ ถ้าคุณเน้นที่จะเปิดทันทีเพื่อฝากออมธรรมดา เขาจะมีเงินฝากออมทรัพย์ Saving Plus เขาเคลมว่าให้ดอกเบี้ยสูง กว่าบัญชีออมทรัพย์ทั่วๆไป ถอนได้ไม่จำกัดจำนวนเงินแล้วก็ไม่จำกัดจำนวนครั้ง แต่เราดูแล้วว่าดอกเบี้ยมันกับน้อยกว่าธนาคารอื่นนะคะ 0.10% เอง ยังไงคุณลองไปเช็คกับทางธนาคารดีกว่าค่ะ บางทีอาจจะอัพเดทแล้วก็ได้

2020.11.08 4:49

12/12/12

โหทำไมเปิดบัญชีออมทรัพย์ของธนาคารซิตี้แบงก์ใช้เงินเยอะจังเลยครับ ผมยังไม่เคยใช้บริการธนาคารนี้เลยแต่ก็ออกจะสนใจอยู่เหมือนกันอยากลองเปลี่ยนบรรยากาศดูบ้าง เคยใช้แต่ธนาคารทั่วๆไป เช่น ไทยพาณิชย์ กสิกร กรุงศรีฯ ผมไม่หมดเลยครับของ 3 ธนาคารนี้ ซึ่งเปิดบัญชีก็ใช้เงินแค่ 500 บาทเองขั้นต่ำ ง่ายๆสะดวกสบาย เบาๆสำหรับคนหาเช้ากินค่ำอย่างผม

2020.12.11 14:24

ไพวรรณ์

บัญชีนี้เป็นบัญชีออมทรัพย์ ไม่ใช่เหรอคะ ทำไมบอกว่าฝากต้องแสนหนึ่งเลยคะ มันมากไปไหมคะ แพงกว่าที่คิดเอาไว้มากเลยคะ เราว่าพี่ที่ตอบคนแรกๆนี้น่าจะเป็น บัญชีแบบที่เป็นสะสมทรัพย์ไหมคะ เพราะว่าพวกนี้ต้องการเงินฝากครั้งละมากๆคะ ถ้าครั้งละแสนแบบที่บอก หนูไม่มีปัญญาได้เป็นลูกลูกค้าของธนาคารนี้แน่ๆเลยคะ ยิ่งตอนนี้ยิ่งหาเงินยากด้วยคะ

2021.02.09 6:47

สิรวิชญ์

พูดถึงเรื่องของดอกเบี้ยของบัญชีแบบนี้ มันได้น้อยจังนะครับ แบบนี้น่าจะเปิดเอาไว้แค่เป็นทางผ่านของเงินน่าจะได้นะครับ ส่วนถ้าคุณอยากได้ดอกเบี้ยที่เยอะกว่าผมคิดว่าน่าจะรองๆเปลี่ยนประเภทของบัญชีดูนะครับ เคยได้ยินมาว่าถ้าเป็นบัญชีแบบฝากประจำ น่าจะได้ดอกเบี้ยที่มากกว่า หรือ เปิดบัญชีแบบออนไลน์บางเจ้าก็ได้เยอะกว่า

2021.09.27 9:54

NichaNan:)

เจ้าของกระทู้มีเงินเก็บอยู่แล้วและอยากเก็บเอาไว้เพื่อทำธุรกิจในอนาคต ทำไมถึงจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เพื่อเก็บเงินก้อนนี้ละคะ ถ้าเปิดบัญชีเงินฝากประจำหรือเปิดบัญชีเงินฝากแบบมีเงื่อนไขจะได้ดอกเบี้ยเยอะกว่ามั้ยอะคะ เผื่อว่าจะได้มีเงินเพิ่มขึ้นมาจากเดิมด้วย อันนี้แค่บอกไปอย่างนั้นเอง คิดว่าคุณคงไปเปิดบัญชีแล้วล่ะ

2022.01.19 15:38

สุวิชัย

ขั้นต่ำที่ว่านี้หมายถงึเงินเก็บแบบขั้นต่ำใช่ไหมครับ ถ้าเป็นการเปิดบัญชีเงินฝาก ก็น่าจะ 500-1,000 บาทใช่ไหมครับ หรือว่าบัญชีตัวนี้แตกต่างจากบัญชีอื่นๆครับ เป็นบัญชีที่ต้องมีเงินฝากจำนวนเยอะๆแล้วถึงจะได้ดอกเบี้ยที่เพิ่มขึ้นอย่างนั้นเหรอ ตัวเราชักเริ่มงงแล้วครับว่ามันเป็นบัญชีแบบไหนกันแน่ๆ ถ้าฝาก 100,000 น่าจะไม่ไหวนะตัวผมเนี๊ยะ

2022.03.29 4:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์นี้ถูกการใช้งานกับ internet banking ได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank / ธนาคารซิตี้แบงก์

ธนาคารดิจิทัล

มีขั้นตอนการสมัครใช้บริการกับ application อย่างไรคะ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ค่าธรรมเนียมในการเบิกเงินสดผ่านเครื่อง ATM เป็นอย่างไรคะ

มีค่าธรรมเนียมอย่างไรในการใช้บัตร citi card.

เงินขั้นต่ำในการเปิดบัญชีเท่าไหร่ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ฝากเงินประจำใน citibank ต้องทำยังไง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี