Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สนใจบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ ค่ะ

ไปเห็นมาค่ะว่าธนาคารยูโอบีเค้ามีตัวบัญชีเงินฝากแบบที่มีประกันภัยด้วย ก็เลยคิดว่าถ้าจะฝากเงินก็อยากได้แบบที่มีประกันมากกว่าแค่รอกินดอกเฉยๆค่ะ เลยอยากรู้ว่า ตัวบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ ต่างจากตัวบัญชีออมทรัพย์ธรรมดายังไงบ้างค่ะ? พวกขั้นตอนการสมัครกับวงเงินขั้นต่ำต่างกันไหม? มีค่าเบี้ยประกันรึเปล่า?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Macey

คิดเหมือนกันเลยค่ะ จะฝากเงินทั้งทีก็อยากได้แบบที่คุ้มหน่อย สำหรับตัวบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ ขั้นตอนการสมัครกับเงินฝากขั้นต่ำรวมทั้งเงื่อนไขในการรักษาบัญชีเหมือนกับตัวบัญชีออมทรัพย์ธรรมดาเลยค่ะ แต่จะต่างกันตรงที่เมื่อเราเปิดบัญชีนี้เราจะได้รับสิทธิประโยชน์ทางประกันภัยส่วนบุคคลตั้งแต่วันแรกที่เปิดจนถึงวันที่เราปิดบัญชีค่ะ ส่วนเรื่องเบี้ยประกันภัย ทางธนาคารจะเป็นผู้จ่ายเบี้ยประกัน เราที่เป็นคนฝากเงินก็จะเป็นคนเอาประกันค่ะ หรือเราจะกำหนดให้คนอื่น ซึ่งเป็นบุลคลที่ 3 เป็นคนเอาประกันภัยและรับประโยชน์ตามเงื่อนไขจากประกันภัยของเราก็ได้ค่ะ

2020.08.07 16:29

Lola

ก็ไม่ได้แตกต่างจากบัญชีออมทรัพย์ทั่วๆไปเท่าไหร่แค่มีประกันพ่วงเข้ามาเท่านั้นเอง ให้ดอกเบี้ยเยอะไหม?? คงไม่ได้เยอะหรอก ส่วนเรื่องความคุ้มครองอันนี้ขึ้นอยู่กับเงินฝากของคุณเลย ถ้าคุณฝากมากก็ได้ความคุ้มครองมาก ถ้าฝากน้อยก็ได้ความคุ้มครองน้อยค่ะ แต่ต้องมีเงินในบัญชีไม่ต่ำกว่า 5,000 นะ ถ้าต่ำกว่านี้เขาคิดค่ารักษาบัญชีด้วยนะ

2020.11.08 11:50

Rosa

บัญชีธนาคารที่พ่วงประกันด้วยก็ถือว่าน่าสนใจมากๆนะคะ ส่วนตัวแล้วเราเปิดบัญชีของอีกธนาคารหนึ่งไม่ใช่ธนาคารนี้แต่ก็เป็นบัญชีออมทรัพย์ธรรมดาธรรมดาที่พ่วงประกันอุบัติเหตุด้วย ถือว่าคุ้มนะคะ ที่จริงประกันอุบัติเหตุเราก็ต้องจ่ายเบี้ยประกันนั่นแหละแต่ว่าจ่ายในราคาที่ถูกกว่าถ้าเปิดบัญชีกับเขาแต่ถ้าไม่ได้เปิดบัญชีที่คู่กันถ้าอยากทำประกันอุบัติเหตุนี้ก็ต้องจ่ายเบี้ยประกันที่แพงกว่า

2020.12.11 14:29

มีชัย

ผมว่านะครับ บัญชีแบบนี้ ถ้าให้ผมเลือกนะครับ ผมว่าผมไม่ทำดีกว่าครับ เพราะดูจากเงื่อนไขการคุ้มครองแล้ว มันไม่ได้คุ้มครองเรื่องการรักษาเลยนะครับ ส่วนใหญ่เขาคุ้มครองกรณีที่เราเสียชีวิตอย่างเดียวเท่านั้นเลยนะครับ ส่วนตัวผมว่านะครับ ไหนๆจะมีประกันสักตัวแล้ว เอาที่เขามีคุ้มครองเรื่องการรักษาเราด้วยน่าจะดีกว่านครับ

2021.02.09 8:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์นี้สามารถทำธุรกรรมการเงินเหมือนปกติได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เงื่อนไขการเปิดใช้บริการบัญชีคืออะไรคะ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

อยากเปิดใช้บริการบัญชีออมทรัพย์นี้ใช้เอกสารอะไรบ้างครับ

All (ธนาคาร)

ถ้าฝากเงินเก็บเอาไว้นานๆจะเป็นอะไรไหมครับ

บัญชีเงินฝากนี้ได้รับอัตราดอกเบี้ยอย่างไรคะ

ทำไมเงินในบัญชีที่ฝากไว้ลดลงไปเองคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่กรุงเทพต้องมีเงินเดือนสักเท่าไหร่ครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

ถ้าไม่ได้ใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทยไปเกินหนึ่งปี เราจะยังกลับมาใช้งานได้อยู่ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

การเล่นแชร์มีประโยชน์อะไรบ้างคะ?

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Common Sense By อลิอันซ์

Common Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติเหตุจากเกิดเดินทางหากผู้ที่เอาประกันนั้นมีอายุมากกว่า 16 ขึ้นไปและไม่เกิด 65 ปี จะได้รับความคุ้มครอง 3,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันนั้นอายุต่ำกว่า 16 ปีหรือมากกว่า 65 ปีขึ้นไปจะได้รับความคุ้มครอง 1,500,000 บาท และได้รับค่ารักษาในต่างประเทศสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

Common Sense By อลิอันซ์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี จูเนียร์ ใครๆก็สมัครได้

ยูโอบี จูเนียร์ เพียงแค่เรามีอายุ 18 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว โดยที่เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 1,000 บาท ดอกเบี้ยที่ได้รับเป็นดอกเบี้ยแบบคงที่โดยอยู่ที่ 0.50% จะได้รับดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน คนหนึ่งคนสามารถเปิดได้แค่บัญชีเดียวเท่านั้น เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปีสามารถให้ผู้ปกครองมาเปิดบัญชี โดยใช้ชื่อบัญชีของผู้ปกครอง เด็กอายุ 12 ปีขึ้นไปสามารถขอใช้บริการ ATM ได้

ยูโอบี จูเนียร์

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเกิดอุบัติเหตุที่เราไม่คาดคิดขึ้นทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลโดยวงเงินสูงสุดถึง 1,500,000 บาท ในกรณีนี้จะเป็นค่ารักษาพยาบาลสำหรับอายุ 9 วัน - 75 ปี หากผู้เอาประกันนั้นอายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป จะได้รับค่ารักษาพยาบาลด้วยวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท จะคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุไปจนถึงคุ้มครองกระเป๋าเดินทาง

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี