Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากรู้ว่ามีธนาคารไหนบ้าง? ให้บริการแอปกู้เงิน?

ผมขาไม่ดีเดินไปไหนก็ลำบาก ลูกหลานก็อยู่ไกลทุกครั้งไปธนาคารเองลำบากมากได้ยินมาว่ามีแอปที่กู้เงินได้คงสะดวกมากแต่ไม่รู้มีธนาคารไหนบ้างมีใครรู้บ้างไหมครับ? ผมจะได้ไม่ต้องไปธนาคาร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Hathai

เพื่อนผมเขาทำงานที่ธนาคารกสิกรไทย ครับ ที่นี่ก็มีแอปกู้เงินครับ K-Mobile Banking PLUS บนมือถือ รู้ผลอนุมัติเร็วกว่าช่องทางการขอสินเชื่อแบบปกติ ไม่มีค่าธรรมเนียมการจัดการเงินกู้ แถมยังไม่ต้องมีคนค้ำประกัน โดยจะเริ่มเน้นกลุ่มลูกค้าที่มีบัญชีเงินเดือนผ่านธนาคารกสิกรไทย และมีบริการ K- Mobile Banking Plus อยู่แล้ว ใช้ระบบคำนวณอัตราดอกเบี้ยโดยพิจารณาจากความเสี่ยงของลูกค้าแต่ละราย เพราะจะทำให้ธนาคารสามารถนำเสนอสินเชื่อส่วนบุคคลที่เหมาะสมกับความต้องการของลูกค้าผ่านแอปฯ K PLUS ในช่วงนี้จะเป็นการเริ่มทดลองกับกลุ่มลูกค้าที่ได้รับการตรวจสอบล่วงหน้า (Pre-Qualify) แล้วว่ามีเครดิตที่ดีในการทำธุรกรรมการเงิน ซึ่งลูกค้ากลุ่มนี้จะได้รับการแจ้งเตือน และสามารถขอสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย (K-Personal Loan) ผ่านแอปฯ พร้อมเข้าไปเลือกวงเงินที่ต้องการกู้ได้เลย

2019.08.01 18:0

Nut

มีอยู่ไม่กี่ธนาคาร ฉันรู้ว่ามีธนาคารไทยพาณิชย์ เพิ่มบริการขอสินเชื่อผ่านแอปฯ SCB Easy ที่มีชื่อว่า "SCB EASY Digital Lending" สำหรับลูกค้าที่มีประวัติบัญชีธนาคารไทยพาณิชย์อยู่แล้ว ทำรายการขอสินเชื่อผ่านมือถือได้เลย พร้อมโอนวงเงินเข้าบัญชีลูกค้าทันทีที่ได้รับการอนุมัติ แต่สำหรับลูกค้าใหม่ของธนาคารที่ยังไม่มีข้อมูลเอกสารเกี่ยวกับสินเชื่อ ธนาคารจะมีการขอเอกสารเพิ่มเติม ซึ่งสามารถกดถ่ายเอกสารจากมือถือส่งเข้าแอปฯ ได้ และหลังจากนั้นจะมีการติดต่อกลับจากธนาคารภายใน 1 ชั่วโมง การสมัครสินเชื่อนี้จะอยู่ในเมนู "สินเชื่อและบัตรเครดิต" ให้เราเลือกวงเงินที่ต้องการกู้ เลือกจำนวนงวดชำระที่ต้องการ และระบบจะคำนวณเงินค่างวดรวมดอกเบี้ยในแต่ละเดือน เมื่อกดอนุมัติเรียบร้อยแล้ว วงเงินจะโอนเข้าบัญชีทันที

2019.08.01 18:0

ธนัชชา

คุณลองใช้ กสิกร สินเชื่อ Xpress Loan หรือยังครับ ถ้ายังแนะนำให้ไปเปิดบัญชีเลยครับแล้วสมัครใช้แอพกสิกร สินเชื่อ Xpress Loan สมัครง่าย ใช้เอกสารน้อย รับเงินก้อนพร้อมใช้ ซึ่งสินเชื่อดังกล่าวเหมาะกับคนทุกประเภท ไม่ว่าจะเป็นพนักงานออฟฟิศ ข้าราชการ คนทำงานอิสระหรือฟรีแลนซ์ เจ้าของกิจการ รวมไปถึงพ่อค้าแม่ค้าหาบเร่แผงลอย เเพียงแค่มีเงินเดือนขั้นต่ำเพียง 7,500 บาท

2020.03.22 15:2

ปาริชาติ

มีอยู่นะคะ ของเรารู้จักอยู่ 3 ธนาคาร App ยืมเงินฉุกเฉินจากธนาคารไทยพาณิชย์ อยู่ใน Application SCB Easy ให้เข้าไปตรงบริการ scb easy Digital lending นะคะ ธนาคารที่สองก็คือกู้ด่วนจากธนาคารกสิกรไทย เป็น Application K Mobile Banking Plus ค่ะ อันสุดท้ายเป็นของธนาคารกรุงศรีอยุธยาค่ะ บน Application Krungsri Mobile App ค่ะ ถ้าเคยเป็นลูกค้าของธนาคารไหน มีข้อมูลอยู่แล้วก็ลองไปติดต่อดูนะคะ

2020.04.15 4:50

พรชัย

ขอเป็นแอปของธนาคารกรุงศรีนะครับเป็น app ที่มีชื่อว่า krungsri mobile app หรือ kmaคือแอปนี้สามารถใช้งานง่ายและขอยืมเงินหรือสมัครขอสินเชื่อได้ที่เมนูขอสินเชื่อ จากนั้นก็ทำการเลือกวงเงินหรือระยะการผ่อนชำระ เมื่อกดยืนยันแล้วเงินกู้จะโอนเข้าบัญชีของเราทันทีเหมือนกับแอฟยืมเงินของธนาคารอื่น แต่ถ้าเรารู้สึกว่าเงินยังไม่ได้เข้าบัญชีก็จำเป็นต้องรอการพิจารณาสินเชื่อก่อนนะครับเพียงเท่านี้ก็สามารถสมัครใช้บริการหรือยืมเงินได้แล้ว

2020.04.24 5:22

Nutnicha

เดี๋ยวนี้หลายๆธนาคารก็มี Application ให้ลูกค้าสามารถใช้บริการทำธุรกรรมทางการเงินผ่านแอพพลิเคชั่นได้มากมายเกือบจะทุกๆธนาคารแล้วใน Application นั้นก็สามารถขอสินเชื่อส่วนบุคคลได้ ผ่าน Application ด้วย อย่างเช่นผมใช้แอพพลิเคชั่นของธนาคารไทยพาณิชย์ SCB Easy app ใน app นี้ผมก็สามารถขอเงินกู้หรือขอสินเชื่อส่วนบุคคลได้ด้วยครับ

2020.04.27 9:23

Praew

คุณรู้จักของเราก็ใช้บริการยืมเงินจากธนาคารเหมือนกันนะรู้สึกว่าจะใช้ของธนาคารกรุงศรีเป็น Application เคเอ็มเอกรุงศรี Mobile App ตั้งแต่ช่วงที่มีโรคระบาดทำให้ไม่กล้าไปธนาคาร แล้วคุณรู้จักก็บอกว่าถ้าอยากจะยืมเงินหรือทำธุรกรรมกับธนาคารก็ไม่จำเป็นต้องไปถึงธนาคารอีกแล้วยังกู้เงินก็ใช้แอพพลิเคชั่นของธนาคารได้ค่ะ เราเองก็ว่าจะไปกู้อยู่เหมือนกัน

2020.05.24 11:33

Wan

เราก็ใช้แอพยืมเงินของSCB อยู่เหมือนกัน ขั้นตอนการขอก็ไม่ได้ลำบากอะไรด้วยสิ เพียงแค่ คลิกเข้าไปที่สินเชื่อและบัตรเครดิต (Loan & Credit Card) แล้วก็เลือกประเภทสินเชื่อที่ต้องการ โดยระบบจะแสดงวงเงินสูงสุดที่จะได้รับที่มุมขวาล่าง เราก็เพียงเลือกสินเชื่อและวงเงินที่เราต้องการ แล้วทางเจ้าหน้าที่เขาจะตรวจสอบและติดต่อกลับมา

2020.05.26 8:5

กมล

เดี่ยวนี้มีเกลือบทุกธนาคารแล้วคะ แต่ถามว่าที่ไหนปล่อยกู้ง่าย อันนี้สิคะสำคัญมากกว่าคะ เราเคยลองใช้ ของสีฟ้ากับสีม่วงคะ ลองๆขอกู้ผ่านแอบฯ เงินประมาณ5000บาทคะ ของสีฟ้าจะง่ายกว่าคะ โทรมาคุยไม่นานก็ผ่านแล้วคะ ส่วนสีม่วงนี้นานกว่าหน่อยคะกว่าเจ้าหน้าที่จะติดต่อกลับมาคะ แตเขาก็ให้นะ ถึงว่าจะรอนานก็ตาม สรุปคือขอที่ไหนก็ได้คะ

2020.06.17 9:2

นาวา

เดี๋ยวนี้มีหลายธนาคารเลยนะครับที่สามารถกู้เงินได้ผ่านทางแอพพลิเคชั่นในช่วงการแพร่ระบาดของไวรัสโคโรน่า เห็นว่าสามารถกู้ได้ขั้นต่ำถึง 5000 บาทเลยทีเดียว ทำให้เรารู้สึกว่าสะดวกในการขอใช้บริการเพียงแค่เราสามารถเตรียมเอกสารที่จะขอวงเงินกู้ เราไม่ต้องเดินทางไปยังสำนักงานสาขาใกล้บ้านด้วยขอวงเงินกู้อีกด้วยดีมากๆเลย

2020.07.15 4:10

น้ำหนึ่ง

แล้วคิดว่าตั้งแต่ช่วง covid ระบาดมาเนี่ยธนาคารแต่ละที่ที่มี application บนมือถือของธนาคารอยู่แล้วอย่างพวก App Mobile Banking เมื่อก่อนอาจจะไม่มีฟังก์ชันที่ให้กู้เงินผ่านทาง App แต่ว่าหลังโควิดมาเนี่ย เราว่าหลายธนาคารเลยนะคะที่เพิ่มฟังก์ชันตัวนี้เข้าไปทำให้เกือบทุกธนาคารแล้วที่สามารถกู้เงินผ่านทาง App บนมือถือได้ค่ะ

2020.07.20 8:10

พายุวายุ

ผมแนะนำของไทยพาณิชย์ด้วยเหมือนกันครับ เพราะเป็นสินเชื่อเงินสดที่กู้ได้ง่าย โดยไม่ต้องมีหลักทรัพย์ หรือบุคคลค้ำประกันเลยครับ อีกทั้งยังใช้คุณสมบัติของผู้กู้ไม่กี่ข้อเองด้วยครับ แต่ถ้าหากคุณเจ้าของคำถามไม่เดือดร้อนจริงผมก็ไม่แนะนำให้กู้ผ่านแอปนะครับเพราะธนาคารรคิดดอกเบี้ย 2 ต่อนะครับ โดยต่อที่ 1 กู้เท่าไหร่ จ่ายคืนเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยเป็นงวดๆ ตามที่ตกลงกัน ประมาณ 18%/ปี ต่อที่ 2 วงเงินกู้ธนาคารนำไปหักวงเงินจากวงเงินบัตรเครดิตของเรา เก็บดอกเบี้ยอีก 18% จนกว่าจะผ่อนหมด ครับ

2020.08.17 9:15

กฤตย์ 321

สามารถกู้เงินผ่านแอพได้ด้วยเหรอครับ อะไรมันจะง่ายขนาดน้าน นี่คุณลุงเจ้าของกระทู้ได้เข้าไปกู้เงินหรือยังไม่รู้นะครับ ทำไมต้องกู้เงินด้วยปรึกษาลูกหลานแล้วหรือยัง ไม่ใช่อะไร เป็นห่วงน่ะครับ ยิ่งเดินไม่ค่อยไหวด้วย อะไรที่มันสะดวกมาก ใช้งานง่าย ต้องระมัดระวังให้มาก อาจเกิดความผิดพลาดขณะที่เราใช้แอพต่างๆได้ครับ

2020.08.25 16:31

Papang_22

@Nut @Hatthai ที่ส่ง comment นี้ให้ข้อมูลมาก็คือจัดเต็มแล้วนะคะ มี 2 ธนาคารก็คือกสิกรกับไทยพาณิชย์ เราไม่ได้ใช้กสิกรนะแต่ว่ามี App SCB Easy ก็มีบัญชีของไทยพาณิชย์อยู่ ก็เห็นอยู่นะคะมีโฆษณาให้ลองยื่นขอสินเชื่อด้วยเหมือนกัน นี่ละมั้งที่หมายถึงว่าเป็น App ที่สามารถขอสินเชื่อออนไลน์ได้ เราว่าธนาคารอื่นๆก็คงมีเนาะ นอกจาก 2 ธนาคารนี้

2021.09.27 8:4

นวนันท์

ระวังให้ดีนะคะ เวลาที่เราจะใช้แอพฯกู้เงินนะคะ เพราะว่าเดี่ยวนี้มีหลายคนที่โดนหลอกคะ ส่งข้อมูลมาเหมือนเป็นของธนาคารเลยคะ ถ้าเราไม่สังเกตุก็จะไม่ทราบเลยคะ ถ้าเป็นลักษณะ ที่ส่งข้อความมาหาเรา เพื่อนๆอย่ากดเข้าไปนะคะ เพราะว่า ทางธนาคารเขาไม่มีนโยบายชวนลูกค้า ให้กู้ยืมเงินนะคะ ถ้าหากสงสัยก็โทรไปถามทางธนาคารก่อนคะ

2021.10.30 14:44

"Natsiri"

ทำไมเจ้าของกระทู้ถึงถามเรื่องแอปกู้เงินล่ะคะ อยากกู้เงินเหรอ เห็นว่าคุณเดินไม่ค่อยสะดวกหากว่ากู้เงินแล้วจะสามารถชำระเงินคืนได้หรือเปล่า ที่ถามไม่ใช่อะไรนะคะ เกรงว่าจะเป็นหนี้น่ะค่ะ ตอนนี้ทำมาหากินก็ลำบากอยู่แล้วถ้ามีหนี้สินอีกจะแย่กันไปใหญ่นะ แต่คงไม่ทันละเนอะคุณอาจจะกู้ไปแล้วเพราะว่ามาตั้งกระทู้ไว้นานแล้วด้วย

2022.01.08 13:26

พลากรณ์

แบบนี้ก็ดีสิพี่ กู้เงินผ่านแอพฯของธนาคารได้ง่ายๆไม่ต้องยุ้งยากเหมือนกับการขอสินสินเชื่อ แล้วที่สำคัญ พี่บางคนบอกว่าดอกเบี้ย อยู่ที่ 18% ต่อปีด้วย ดอกเบี้ยน้อยกว่าบัตรกดเงินสด กับพวกสินเชื่อต่างๆอีก แต่อยากทราบหน่อยได้ไหม กู้เงินแบบนี้ทางธนาคารเขามีวงเงินสูงสุดที่เราได้กู้ประมาณเท่าไรเหรอครับ สนใจเหมือนกัน

2022.02.28 14:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (ธนาคาร)

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

บัญชีออมทรัพย์

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี