Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผมอยากจะเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ไว้ให้คุณตาขอรายละเอียดประกันด้วยครับ?

ตอนนี้คุณตาของผมอายุ 72 ปีแล้วครับ ยังแข็งแรงดีรู้สึกจะเเข็งแรงกว่าผมอีกครับ ผมอยากซื้อประกันไว้เผื่อคุณตาเป็นอะไรไปยายจะได้ไม่ลำบาก แต่ประกันของคนที่สูงอายุแล้วที่ผมผ่านๆตามา ค่าเบี้ยประกันแพงครับ แพงมาก คิดว่าเปิดบัญชีออมทรัพย์แบบมีประกันภัยน่าจะดีกว่า ตาผมไม่ค่อยได้ไปไหนหรอกครับ มากสุดก็เข้าสวนปลูกผักไว้กิน ไม่รู้ตัวบัญชีออมทรัพย์ วี แคร์ จะเหมาะกับตาผมไหม? ขอรายละเอียดด้วยครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kabir

คุณตาอายุ 72 ปีแต่ยังไปสวนได้อยู่ แข็งแรงมากเลยนะคะ! เดี๋ยวจะฝากรายละเอียดของประกันของบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ไว้นะคะ ประกันภัยอุบัติเหตุส่วนบุคคล (PA) ประเภท อบ.2 โดยจะคุ้งครองการเสียชีวิต สูญเสียอวัยวะ สายตาการมองเห็น การพูดออกเสีย การรับฟัง หรือทุพพลภาพถาวรจากการถูกหาตรกรรม หรือถูกทำร้ายร่างกาย แต่จะไม่รวมค่ารักษาพยาบาลและการสูญเสียอวัยวะจากการขับขี่หรือนั่งโดยสารจักรยานยนต์ค่ะ และก็กรณีที่ผู้ฝากเงินหรือเจ้าของบัญชี มีอายุมากกว่า 70 ปี ในวันที่มาเปิดบัญชี จะได้รับสินไหมทดแทน 70% ของวงเงินคุ้มครองและได้สูงสุดไม่เกิน 7,000,000 บาทต่อคนค่ะ และเพื่อที่จะได้รับความคุ้มครองเงินในบัญชีของเราก่อนวันเกิดอุบัติเหตุ 1 วันต้องมียอดคงเหลือมากกว่า 10,000 บาทขึ้นไป ลองดูนะคะว่าเหมาะกับคุณตาไหม

2020.08.12 16:29

R.Peach

ถ้าตาจขกทอายุ 72 ปี ขึ้นไปแล้ว เราไม่แน่ใจว่าเราเข้าใจถูกไหมนะจะได้รับวงเงินคุ้มครองแค่ 70% นะคะ ไม่ได้ถึงร้อยเปอร์เซ็นต์นะคะ เพราะตอนนั้นเราเคยถามให้แม่เพื่อนอยู่เหมือนกัน แม่เพื่อนอายุ 75 ปี บัญชีออมทรัพย์ UOB V Care เป็นบัญชีออมทรัพย์ที่เน้นเกี่ยวกับเรื่องอุบัติเหตุเป็นหลัก ก็อาจจะเหมาะกับผู้สูงอายุก็ได้นะ

2020.11.08 14:17

แดนดิน

ที่จริงบัญชีออมทรัพย์ยูโอบีวีแคร์ก็ดีนะครับเปิดแล้วได้ประกันอุบัติเหตุด้วยก็จริง แต่ถ้า ทำประกันอุบัติเหตุต่างหากไปเลยก็น่าจะดีกว่านะครับ คือพอทำประกันอุบัติเหตุแล้วจะได้ความคุ้มครองเลยทันที แล้วก็มีวงเงินคุ้มครองที่แน่นอนแต่ถ้าคุณเปิดบัญชีเนี่ยถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้นมา วงเงินคุ้มครองก็จะขึ้นอยู่กับเงินฝากในบัญชีนะครับ

2020.12.12 6:56

เบญญาภา

พี่คะ หนูคิดว่าถ้าพี่จะเปิดบัญชีเงินฝากให้กับคุณตาของพี่ หนูว่าพี่ซื้อประกีนชีวิตให้ตาเลยน่าจะดีกว่านะคะ บัญชีแบบนี้มันไม่ค่อยคุ้มครองเรื่องอื่นๆเลยนะคะ ถ้าพี่ซื้อประกันชีวิตให้คุณตาพี่ยัง สามารถซื้อประกันสุขให้ท่านได้ด้วยนะคะ เวลาที่ท่านไม่สบายเราก็ไม่ต้องเป็นห่วงเรื่องค่ารักษาด้วยนะคะ ยังไงพี่คิดใหม่ดูนะคะ

2021.02.09 8:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้าจะเอาค่าสินไหมทดแทนต้องมีลายเซ็นของคนรับผลประโยชน์ทุกคนไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ กำหนดอายุขั้นต่ำของคนเปิดบัญชีไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ มีค่ารักษาบัญชีหรือเปล่าคะ?

ประกันภัยสุขภาพ,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

กรณีประสบอุบัติเหตุและพิการตลอดชีวิตนอกจากแบบฟอร์มที่เราต้องกรอกรายละเอียดแล้วมีเอกสารอะไรอีกบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ยูโอบี วีแคร์ (UOB Vcare)-ธนาคารยูโอบี (UOB)ได้ทั้งออมเงิน และได้ความคุ้มครอง

บัญชีออมทรัพย์ UOB v care จำเป็นต้องจ่ายเบี้ยประกันไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี