Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ตัวบัญชีออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติเป็นบัญชีแบบไหนคะขอรายละเอียดด้วยค่ะ

อยากเปิดบัญชีออมทรัพย์ที่ได้ดอกเยอะๆค่ะ เห็นบอกว่าบัญชีออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติยิ่งฝากเยอะ ดอกที่เราได้ก็เยอะขึ้นด้วย แต่จะฝากเงินก้อนที่ต้องดูไม่ได้มีแต่ดอกใช่ไหมล่ะคะ ต้องดูรายละเอียดอย่างอื่นด้วย ก็เลยขอรายละเอียดบัญชีออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติหน่อยคะ จะได้เอาข้อมูลไปตัดสินใจ ได้พวกรายละเอียดสำคัญที่อาจทำให้เสียเงินฟรียิ่งดีค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Yuwasak

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์มีระดับ (Progressive Savings) เป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่ยิ่งฝากมากก็ยิ่งได้มาก เปิดพร้อมสมุดคู่ฝาก ไม่จำเป็นต้องฝากเงินทุกเดือน บุคคลทั่วไป ราชการ รัฐวิสาหกิจ ก็สามารถเปิดได้ เปิดบัญชีขั้นต่ำ 500 บาท เหมือนบัญชีเงินฝากทั่วไปค่ะ แต่มีเงื่อนไขสำคัญเลยก็คือเรื่องของภาษี กรณีที่ไม่ได้แจ้งเลขบัตรประจำตัวผู้เสียภาษี ดอกเบี้ยที่ได้รับตั้งแต่ 10,000 บาทต่อปีขึ้นไป (ต่อคน) จะต้องเสียภาษี 15% ค่ะ และกรณีที่แจ้งเลขบัตรประจำตัวผู้เสียภาษี ดอกเบี้ยที่ได้รับตั้งแต่ 20,000 บาทต่อปีขึ้นไป (ต่อคน) จะต้องเสัยเสียภาษี 15% ค่ะ และถ้ายอดเงินฝากเฉลี่ยในบัญชีต่ำกว่า 500 บาทต่อเดือน และไม่มีความเคลื่อนไหวในบัญชี นาน 12 เดือนติดต่อกัน ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชี 50 บาทต่อเดือนตั้งแต่เดือนที่ 13 เป็นต้นไปค่ะ

2020.08.22 16:29

KupPom_9

บัญชีออมทรัพย์มีระดับของธนชาตก็ไม่ได้ได้ว่าได้ดอกเบี้ยเยอะเท่าไหร่ ก็เหมือนธนาคารทั่วๆไปเลยครับ ดอกเบี้ย ประมาณ 0.125 เองครับ เผลอๆน้อยกว่าธนาคารอื่นๆด้วยซ้ำ ต้องฝากไม่ต่ำกว่า 10 ล้านขึ้นไปครับถึงจะได้ดอกเบี้ยเยอะ... อยากรู้เหมือนกันว่าทำไมคุณถึงสนใจที่จะเปิดบัญชีออมทรัพย์มีระดับของที่นี่หรอครับ ? ผมอยากจะรู้ข้อมูลเหมือนกันว่าที่นี่มีอะไรดี ?

2020.11.09 3:11

รุ้ง

อยากเป็นคนมีระดับ ก็คงจะต้องใช้บัญชีนี้ค่ะ ก็ต้องเป็นคนมีระดับจริงๆนะคะคือหมายถึงว่า มีเงินพร้อมที่จะฝากเข้าบัญชีนี้เรื่อยๆแล้วก็มากๆถึงจะได้ดอกเบี้ยตอบแทนสูงอย่างที่เขาโฆษณามาแต่ถ้าคุณเป็นคนทำงานทั่วไปได้เงินเดือนพื้นๆก็เปิดบัญชีธรรมดาเถอะค่ะ เพราะว่า บัญชีนี้อาจจะโฆษณาผลิตภัณฑ์ทางการเงิน มากมายให้กับคนทำให้คนต้องเสียเงินเพิ่มก็ได้

2020.12.12 13:7

อาภาพร

ชื่อฟังแล้วดูดีนะคะ แต่ถามว่ามีอะไรที่ต่างไปจากบัญชีอื่นๆของหลายๆธนาคารไหม คำตอบคือ ไม่มีเลยคะ ใช้งานเหมือนกันทุกอย่างเลยคะ ดอกเบี้ยก็ได้เท่ากันคะ แต่ ชื่อทำให้หลายคนสนใจคะ ถ้าถามว่าแล้วเราอยากทำไหม บอกได้เลยคะว่า ไม่แน่นอนคะ เพราะว่าหาที่บริการยากมากคะ ไม่ค่อยมีสาขา ถ้าเราต้องการทำธุรกรรมคิดว่าไม่สะดวกจริงๆคะ

2021.02.09 8:24

Somsak

จริงๆแล้วถ้าคุณเน้นการฝากเงิน เพื่อที่จะได้ดอกเบี้ยเยอะๆก็ไม่จำเป็นต้องมาฝากกับธนชาติอย่างเดียวนะครับ ธนาคารอื่นๆคุณก็สามารถฝากได้เหมือนกัน แต่เอาที่คุณสะดวกนะครับ เพราะว่าดอกเบี้ยมันไม่ได้ขึ้นอยู่กับธนาคารเท่านั้นครับมันขึ้นอยู่กับวงเงินที่เราฝากในแต่ละเดือนด้วย ถ้าฝากออมทรัพย์แบบทั่วๆไปดอกเบี้ยก็ไม่ได้เยอะมากเท่าไหร่หรอกครับ

2021.06.21 10:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

บัตรเครดิต วีซ่า

สัมผัสสิทธิพิเศษจากบัตร Thanachart Black Diamond Visa ต้องลอง!

บัตรนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ 6 หลักขึ้นไป จะได้ประสบการณ์ใหม่ ในการช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ส่วนคืนเงินสด การใช้จ่ายทุกๆ25บาท รับคะแนนสะสม 6 คะแนนเมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ , ทุกๆ25บาทรับ4คะแนนในหมวดท่องเที่ยว และ ทุกๆ25บาทรับ 2คะแนนที่ร้านอาหาร มีแผนประกันภัยอุบัติเหตุระหว่างเดินทางวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาท

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

แม้จะเที่ยวก็ยังได้รับคะแนน Thanachart Blue Diamond MasterCard บัตรที่ช่วยให้คุณได้รับคะแนนมากยิ่งขึ้น

บัตรนี้ยิ่งเที่ยวมากได้รับคะแนนสะสมมาก ทุกการใช้จ่ายทั่วไป 25บาทรับ1คะแนน รับคะแนนสะสมสูงสุด 4เท่าเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ คะแนนสะสม 1,000 คะแนนรับเครดิตเงินคืน 100บาท นำไปแลกหน่วยลงทุนในกองทุน T-Cash 100บาท คะแนน T-Rewards แลกเป็นผลิตภัณฑ์การท่องเที่ยวมากว่า 100 เส้นทาง ทั้งตั๋วเครื่องบิน โรงแรม

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

Thanachart Blue Diamond Visa บัตรเครดิตที่ใช้สิทธิพิเศษที่เยอะเกินคาด

Thanachart Blue Diamon Visa คะแนนสะสมจากการชำระค่าสินค้า บริการผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ แลกของกำนัลฟรี และแลกเงินคืนเข้าบัญชีบัตรเครดิต ทุก 25บาทรับ4คะแนน เมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ และ ทุก25บาท รับ 3คะแนน เมื่อใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยว แบ่งชำระรายเดือนดอกเบี้ยพิเศษ 0%นาน 6เดือน มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงิน 10ล้านบาท.

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

อยากเข้าMiracle lounge ไม่ยาก แค่มีThanachart LIVE Master card

บัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ออมทรัพย์มีระดับของธนชาตมีเงื่อนไขการเปิดบัญชียังไง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์มีระดับของธนชาต โอนเงินฝากเงินต่างสาขาเสียค่าธรรมเนียมไหมคะ?

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (ธนาคาร)

อยากขอรายการเดินบัญชีย้อนหลังจากบัญชีออมทรัพย์มีระดับของธนชาติมีค่าธรรมเนียมเท่าไหร่ครับ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีออมทรัพย์มีระดับของธนาคารธนชาติ ถ้าโดนหักค่ารักษาบัญชีไปแล้ว เราจะกลับมาใช้บัญชีเดิมได้ไหมคะ?

ถอนเงินสดออกจากบัญชี ออมทรัพย์มีระดับของธนชาตเสียค่าธรรมเนียมไหม?

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

สนใจจะเปิดบัญชีกับออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ แบบไม่ทำบัตร เอทีเอ็ม จะเสียค่าบริการไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี