Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากรู้รายละเอียดของบัญชีทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่งครับ?

ตอนนี้ผมมีเป้าหมายอยากจะเก็บเงินซื้อรถครบแล้วเห็นธนาคาร TME โฆษณาไว้ว่าบัญชีทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่งช่วยในการสานฝัน คือมันเป็นบัญชีที่มีวงเงินให้เราไปลงทุนหรือซื้อของอย่างงี้หรอครับ? หรือเป็นบัญชีแบบที่ช่วยให้เราเก็บเงิน ออมเงิน ถ้าเป็นอย่างหลังหลักการการทำงานของบัญชีทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่งเป็นยังไงครับ? อยากรู้ว่ามันจะเหมาะกับผมไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Marshall

บัญชีทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เป็นบัญชีที่จะช่วยให้เรามีวินัยในการออมเงินครับ พร้อมกับอัตราดอกเบี้ยพิเศษช่วง 6 เดือนแรกที่เราเปิดบัญชี โดยระบบจะทำการโอนเงินจากบัญชีหลักที่เราผูกไว้ ตามวันที่เราระบุไว้ ตั้งแต่ 500 - 25,000 บาทครับ ซึ่งถ้าเราเลือกวันหลังจากที่เงินเดือนออก ให้ระบบโอนเข้าบัญชีทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เลยก็จะช่วยให้เราเก็บเงินตามเป้าหมายได้ ผมเองก็ชอบวิธีนี้นะครับ ง่ายดี จะได้รู้จริงๆว่าเดือนนี้เราใช้จ่ายได้เท่าไหร่ ยังไงก็ลองดูนะครับ

2020.08.24 16:29

Moddang_56

เราเองก็ฝากที่นี่อยู่เหมือนกันค่ะ บัญชี TMB Dream Saving เนี่ยไม่ใช่บัญชีที่เหมาะกับการที่คุณจะไปลงทุนนะคะ บัญชีนี้เหมาะกับการออมเงินมากกว่า ถ้าคุณอยากมีเงินออม แต่ด้วยหน้าที่การงานเวลาไม่แน่นอนอาจทำให้คุณลืม ทีเอ็มบี เชฟวิ่ง ตัวนี้ก็เป็นทางเลือกที่น่าสนใจ ที่นี่ถ้าคุณออมเยอะก็ได้ดอกเบี้ยเยอะค่ะ ผ่านไป2-3ปี คุณมีเงินใช้สบายๆเลย

2020.11.11 10:3

Rainbow

ไม่รู้ว่าเหมาะมั้ยนะสำหรับคนอื่น แต่สำหรับเรา เราคิดว่าไม่เหมาะ เราไม่ใช่คนที่มีเงินมากมายเผื่อเหลือเผื่อเก็บ ก็เลยถ้าเดือดร้อนขึ้นมาเราต้องแย่แน่ๆเพราะว่าบัญชี TMB ดรีมเซฟวิ่งอยากเบิกถอนมันยากไม่เหมือนบัญชีออมทรัพย์ทั่วๆไปด้วยความที่เรายังไม่พร้อมที่จะฝากเงินแบบบัญชีเงินฝากประจำก็เลยคิดว่าสำหรับเราไม่เหมาะ

2020.12.12 13:17

ต้นน้ำ

ถ้าเป็นเมื่อก่อนบัญชีแบบนี้น่าสนใจนะครับ แต่ตอนนี้บอกตรงๆเลยครับ ว่าเงินที่อยู่ในบัญชีค่อนข้างจะหมดแล้วละครับ ใครที่เปิดบัญชีแบบนี้เอาไว้แล้วยังคงมีมีเงินอยู่ในบัญชีนี้ ผมขอนับถือเลยครับ บริหารกันได้เก่งมากครับ ผมชอวบัญชีนี้นะครับ ช่วยให้เราบริหารเงินได้ นี่ถ้าอะไรดีขึ้นกว่านี้ผมก็สนใจที่จะรองใช้งานดูนะครับ

2021.02.09 8:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

TMB dream saving ให้ดอกเบี้ยเมื่อไหร่

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

เราสามารถเปลี่ยนจำนวนวงเงิน ที่ให้หักอัตโนมัติจากบัญชีหลักเข้าบัญชี TMB Dream Saving ได้ไหมคะ?

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์

อยากเปลี่ยนบัญชีผูกคู่ TMB dream saving ต้องทำยังไงครับ

บริการ TMB dream saving ต้องทำงานกับบัญชีออมทรัพย์ยังไง

สามารถเปลี่ยนบัญชีหลักที่เชื่อมกับบัญชี TMB ดรีม เซฟวิ่ง ได้ไหมครับ?

All (สินเชื่อ)

รออนุมัตินานไหมค่ะ

TMB Cash To Go / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่กรุงเทพต้องมีเงินเดือนสักเท่าไหร่ครับ

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Common Sense By อลิอันซ์

Common Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติเหตุจากเกิดเดินทางหากผู้ที่เอาประกันนั้นมีอายุมากกว่า 16 ขึ้นไปและไม่เกิด 65 ปี จะได้รับความคุ้มครอง 3,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันนั้นอายุต่ำกว่า 16 ปีหรือมากกว่า 65 ปีขึ้นไปจะได้รับความคุ้มครอง 1,500,000 บาท และได้รับค่ารักษาในต่างประเทศสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

Common Sense By อลิอันซ์

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี