Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผมจะถอนเงินจากบัญชีทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง ได้ไหมครับ?

ผมกำลังจะเปิดบัญชีอีกบัญชีเพื่อเก็บเงิน และคิดว่าตัวบัญชีทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง น่าจะตอบโจทย์ช่วยให้ผมเก็บเงินได้ เพราะระบบจะหักเงินจากบัญชีหลักของผมเลย อันนี้ผมก็โอเคนะ แต่มันจะเป็นเหมือนบัญชีเงินฝากประจำไหมที่ถอนออกมาไม่ได้ เพราะบางครั้งระหว่างเดือนมันก็มีค่าใช้จ่ายที่ไม่ได้คาดคิดเหมือนกัน อยากรู้ว่าถ้าผมเปิดบัญชีฝสกเงินเข้าไปได้ ผมจะถอนออกมาใช้บ้างได้ไหมแล้วต้องทำยังไง?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jelly

บัญชีทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง สามารถถอนเงินออกจากบัญชีระหว่างออมได้ค่ะ แต่เนื่องจากบัญชีทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง ไม่สามารถผูกเข้ากับบัตรทุกประเภท ทำให้เวลาต้องการถอนเงิน เราต้องโอนจากบัญชีทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง ไปยังบัญชีหลักของเราก่อน ถึงจะสามารถกดเป็นเงินสดออกมาได้ ซึ่งเราจะไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมการโอนระหว่างบัญชีทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง และบัญชีหลักที่เราผูกไว้ค่ะ

2020.08.25 16:29

airy_jung

แสดงว่าคุณยังไม่ได้สมัครบัญชีทีเอ็มบี ดรีมเซฟวิ่ง ใช่ไหมคะ? แนะนำให้สมัครเลยนะคะ นอกจากจะช่วยให้เราสร้างวินัยทางการออมเงินแล้ว อีกอย่างนึงนะคะจะขอเสริมว่าที่นี่ให้ดอกเบี้ยค่อนข้างดีค่ะ แถมจะถอนเมื่อไหร่ก็ได้ด้วยไม่จำกัดเหมือนกับกับบัญชีฝากประจำเลยนะคะ บอกว่าโอเคมาก แนะนำให้สมัครเลยค่ะเพราะเราก็มีบัญชีนี้อยู่เหมือนกัน

2020.11.11 10:10

Rainbow

มันก็ถอนได้นั่นแหละค่ะบัญชี TMB Dream Saving แต่ก็จะถอนได้ก็ต่อเมื่อมีความจำเป็นเท่านั้น แต่ถ้าจะให้ถอนเงินเรื่อยๆถอนทุกวันการเปิดบัญชี TMB Dream Saving ก็ไม่เหมาะต้องใช้บัญชีอื่นแทนดังนั้นถ้าใครอยากจะถอนเงินทุกวันก็ควรจะถอนจากบัญชีอื่นแล้วให้ TMB Dream Saving เป็นบัญชีเงินฝากแบบฝากประจำเท่านั้น ใครอยากใช้บัญชีนี้อ่านเงื่อนไขให้ดีกว่านะคะจะได้ ไม่งง

2020.12.12 13:18

ดวงสวรรณ์

เจ้า ตัวบัญชี ครีม ตัวนี้เอขาเอาไว้สำหรับคนที่วางแผนจะมีเงินออมนิคะ ถ้าเอาออกมาใช้ มันก็ไม่ต้องความตั้งใจเข้านะคะ แถมเวลาจะใช้งานก็ต้อง ย้ายเงินจากบัญชีครีม มาที่บัญชี ออลฟรี อีก แบบนี้ถ้าใครไม่ได้ผูกบัญชีเข้ากับ แอพฯของธนาคารเวลาจะใช้เงินจากบัญชีก็ค่อนข้างลำบากนิดหนึ่งนะคะ แต่ถ้าผูกไว้ก็ไม่ต้องกังวลคะไม่ลำบากอะไรเลยคะ

2021.02.10 8:16

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

TMB dream saving ให้ดอกเบี้ยเมื่อไหร่

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

เราสามารถเปลี่ยนจำนวนวงเงิน ที่ให้หักอัตโนมัติจากบัญชีหลักเข้าบัญชี TMB Dream Saving ได้ไหมคะ?

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์

อยากเปลี่ยนบัญชีผูกคู่ TMB dream saving ต้องทำยังไงครับ

บริการ TMB dream saving ต้องทำงานกับบัญชีออมทรัพย์ยังไง

สามารถเปลี่ยนบัญชีหลักที่เชื่อมกับบัญชี TMB ดรีม เซฟวิ่ง ได้ไหมครับ?

All (สินเชื่อ)

รออนุมัตินานไหมค่ะ

TMB Cash To Go / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

วิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของฉัน

เป็นวิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของพวกเขาเพราะพวกเขาไม่มีความรู้การลงทุนอะไร

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่กรุงเทพต้องมีเงินเดือนสักเท่าไหร่ครับ

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เมื่อสมัครจะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือน โดยดอกเบี้ยนั้นจะคิดค่าดอกเบี้ยทุกวัน อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.60% ต่อปี สามารถถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือนโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอน เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ถ้าหากจะปิดบัญชีต้องปิดที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้น

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Common Sense By อลิอันซ์

Common Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติเหตุจากเกิดเดินทางหากผู้ที่เอาประกันนั้นมีอายุมากกว่า 16 ขึ้นไปและไม่เกิด 65 ปี จะได้รับความคุ้มครอง 3,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันนั้นอายุต่ำกว่า 16 ปีหรือมากกว่า 65 ปีขึ้นไปจะได้รับความคุ้มครอง 1,500,000 บาท และได้รับค่ารักษาในต่างประเทศสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

Common Sense By อลิอันซ์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี