Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีงานด้านการกีฬา​อะไรที่น่าสนใจบ้าง

ผมอายุ 46 แต่งงานมีลูกแล้ว 2 คน ชอบเตะฟุตบอลหรือเรื่องที่เกี่ยวกับฟุตบอลมากครับ ยกเว้นพนันบอล เคยเรียนวิทยาศาสตร์การกีฬามาแต่ไม่จบ แต่มีความรู้ด้านฟุตบอลพอสมควร เลยอยากทำงานที่เกี่ยวกับฟุตบอลครับ อยากถามว่ามีงานด้านฟุตบอลหรือการกีฬา​อะไรที่น่าสนใจบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Fah

ตอนนี้ที่หนูเห็นหลายคนทำคือช่องในยูทูปหรือทำเพจบนเฟสบุ๊คนะคะ แค่ต้องเป็นคนพูดเก่ง พูดได้น่าสนใจ วิเคราะห์บอลได้ หรือแบบหาข่าวเก่ง ก็เอาข่าวมาวิเคราะห์โดยใช้ภาษาของเราเอง อยู่ที่ว่าจะน่าสนใจแค่ไหน หรือวิเคราะห์ผลบอลเป็นคู่ๆไป หรือถ้าชอบแบบตลกๆก็ ทำเรื่องล้อเลียน หาภาพตลกๆมาใส่มุกลงไป หรือในเฟสบุ๊คก็ตั้งคำถามตั้งประเด็นให้คนมาคอมเม้นแสดงความคิดเห็น

2019.08.01 18:0

Chesda

ผมเห็นว่าทำช่องในยูทูปก็น่าสนใจนะครับ กับการสตรีมเกมครับ เกมฟุตบอลมีคนให้ความสนใจเยอะมากนะครับ หลายคนชอบมาหาเทคนิคหาวิธีการเล่น เราก็ทำหน้าที่เป็นคนสอน อธิบายให้ดีๆ หรือหาเทคนิคใหม่ๆที่น่าสนใจมานำเสนอ หรือแนะนำนักเตะในเกมว่าแต่ละคนมีอะไรน่าสนใจบ้าง

2019.08.01 18:0

นพคุณ

ถ้าคุณเรียนจบมาทางด้านวิทยาศาสตร์การกีฬาจริงๆคุณก็มีใบจบดังนั้นหลักฐานการเรียนจบของคุณเนี่ยแหละที่จะทำให้คุณสามารถทำงานด้านกีฬาได้ง่ายๆสบายๆเลยค่ะแต่ดูจากอายุของคุณแล้วการจะเป็นนักกีฬาเองก็อาจจะยากหน่อยคุณลองมองหาช่องทางที่จะเป็นผู้ฝึกสอนหรือ Code ของนักกีฬาฟุตบอลดูไหมคะ อาจจะเป็นโค้ชของนักกีฬาฟุตบอล ในโรงเรียนมัธยมหรือโรงเรียนประถมอะไรแบบนี้ก่อนก็ได้ค่ะ

2020.04.30 9:14

กล้วย

ถ้าเล่นกีฬาเก่งไปเป็นโค้ชก็ได้ค่ะ หรือว่าสามารถเป็นโค้ชทางออนไลน์ก็ได้เดี๋ยวนี้มีเยอะแยะ ให้ลูกนั่นแหละค่ะเป็นตัวทดสอบสอนเด็กยังไงให้เตะบอลเป็นพ่อแม่ก็สอนได้ หรือเปิดเป็นคอร์สสอนเตะฟุตบอลหรือหลักสูตรวิทยาศาสตร์การกีฬาก็ได้ค่ะ เดี๋ยวนี้สังคมออนไลน์เปิดเยอะ ขอแค่มีไอเดีย แล้วก็มีใจรัก อะไรก็ทำเป็นเงินเป็นทองได้หมดแล้วค่ะเดี๋ยวนี้

2020.07.12 21:26

ไก่

เปิดโรงเรียนสอนฟุตบอลสิครับ สามารถเป็นคนหรือเป็นครูฝึกพิเศษให้กับเด็กนักเรียนแบบตัวต่อตัวสำหรับคนที่ชอบเล่นฟุตบอล แบบว่าเป็นเทรนเนอร์อะไรแบบนี้กับนักฟุตบอลประจำจังหวัดอะไรแบบนี้ก็ได้ครับ เพราะว่ากีฬาฟุตบอลก็เป็นอีกกีฬาหนึ่งที่จำเป็นต้องมีคนที่ฝึกซ้อมให้ แล้วถ้ามีคนที่มีประสบการณ์ในด้านกีฬานั้นๆมาแนะนำแล้วล่ะก็ ต้องดีกว่าซ้อมคนเดียวล่ะครับ

2020.07.20 13:55

ทีน่า *^____^*

ดีนะที่คุณชอบทุกอย่างเกี่ยวกับฟุตบอล ยกเว้นพนันบอล555 ดีใจกับครอบครับของคุณด้วย เสียดายที่คุณเรียนวิทยาศาสตร์ทางกีฬาไม่จบไม่งั้นรุ่งแน่ๆ ยิ่งชื่นชอบกีฬาเป็นทุนเดิมอยู่แล้วด้วย เราเคยสอบติดสาขานี้เหมือนกันแต่เบนเข็มไปเรียนอย่างอื่นแทน กลับมาที่คุณดีกว่า..ที่คนอื่นแนะนำมาน่าสนใจนะ เช่น รับสอนพิเศษ เป็นโค้ช ทำคลิปยูทูปหรือนักแคสเกมส์น่ะค่ะ

2020.08.22 4:13

jinn

เปิดร้านขายอุปกรณ์กีฬาค่ะ น่าจะโอเคที่สุดค่ะ และตอนนี้หลายคนก็หันมาสนใจกีฬาเยอะมากๆ คิดว่าคุณเคยเล่นกีฬามาก่อนน่าจะเข้าใจดีเกี่ยวกับอุปกรณ์ของกีฬา โดยเฉพาะฟุตบอล มีทั้งรองเท้า ลูกฟุตบอล ร่วมถึงถ้าคุณมีความสามารถมากๆ และมีทุนสูง เปิดสนามบอลเช่าเลยค่ะ ตอนนี้ฮิตมากๆ แบบครบวงจรเลย แบบว่าที่เดียวมีทุกอย่างอะไรแบบนี้ค่ะ

2020.08.25 15:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรกดเงินสด

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี