Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ ทั้งแบบออนไลน์และที่มีสมุดคู่ฝาก ดอกเบี้ยต่างกันยังไง?

อยากรู้ว่าดอกเบี้ยบัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ ตอนนี้เป็นเท่าไหร่แล้ว? คือกำลังชั่งใจว่าจะเปิดบัญชีออมทรัพย์กับธนาคารกรุงศรีดีไหม กำลังดูของหลายๆตัวอยู่ แถมบัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ ยังมีตั้งสองแบบ แต่อยากได้แบบที่ให้ดอกเบี้ยดีๆ อยากรู้ว่าแบบไหนดอกดีกว่ากันเเละสะดวกเรากว่าด้วย เพราะยังไม่เคยเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงศรีเลย ขอรายละเอียดดอกเบี้ยทั้งสองแบบเลยนะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Apisit

สำหรับบัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ แบบมีสมุดคู่ฝาก เปิดบัญชีผ่านช่องทางสาขา จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือนสูงถึง 1.1% ต่อปี เมื่อเงินฝากในบัญชีของเรามีน้อยกว่าหรือเท่ากับ 50 ล้านบาทค่ะ ส่วนเงินฝากที่มากกว่า 50 ล้านบาทขึ้นไปจะได้ดอกเบี้ย 0.30% ต่อปี ค่ะ สำหรับบัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ แบบออนไลน์ เปิดบัญชีผ่านช่องทาง Krungsri Mobile App (KMA) ขะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือนสูงถึง 1.3% ต่อปี เมื่อเงินฝสกในบัญชีของเรามีน้อยกว่าหรือเท่ากับ 1 แสนบาทค่ะ ส่วนเงินฝากที่มากกว่า 1 แสนบาท แต่ไม่เกิน 50 ล้านบาท จะได้ดอกเบี้ยที่ 1.10% ต่อปี ถ้าเงินฝสกมากกว่า 50 ล้านบาทขึ้นไปอัตราดอกเบี้ยที่ได้จะอยู่ที่ 0.3% ต่อปีค่ะ

2020.09.02 16:29

P**K

ไม่รู้นะเราชอบเปิดบัญชีแบบใน App มากกว่า อาจจะเป็นเพราะว่าช่วงนี้เป็นช่วง covid ด้วยมั้ง ไม่อยากจะเจอผู้คนมากเท่าไหร่ ดูแล้วไม่ค่อยปลอดภัยถ้าจะต้องไปธนาคารที่คนเยอะ ๆ ยิ่งแบงค์กรุงศรีเป็นอะไรที่คนเยอะมาก อีกอย่างนึงนะเปิดผ่าน App ดอกเบี้ยเยอะกว่าไปเปิดที่ธนาคารอีก สะดวกไม่ต้องเดินทาง แถมได้ดอกเบี้ยเยอะกว่า เชียร์เลยนะเปิดผ่าน App เถอะ

2020.11.11 11:17

M&M

ไม่น่าจะต่างกันนะครับ หรือถ้าต่างก็คงไม่มาก ไม่มีผลกระทบอะไรทั้งนั้น ต่อดอกเบี้ยที่เราจะได้รับ ก็ธรรมดานะครับบัญชีออมทรัพย์จะเอาอะไรมากมาย ถ้าอยากได้ดอกเบี้ยเยอะๆแตกต่างมากจริงๆก็ต้องเป็นบัญชีออมทรัพย์แบบพิเศษหรือเปิดบัญชีฝากประจำไปเลยครับหรือ เอาเงินไปลงทุนเลยครับถึงจะได้กำไรแล้วก็ผลตอบแทน แต่ถ้าจะหวังผลตอบแทนหรือกำไรจากดอกเบี้ยบัญชีออมทรัพย์ อย่าหวังเลยครับ

2020.12.13 6:35

พรพัฒน์

อ่านดูแล้ว ดอกเบี้ยเหมือนจะได้ดีนะครับ ถ้าเราฝากแบบออนไลน์ แต่เอาจริงๆนะครับ ดอกเบี้ย 1% กว่าคงได้ไม่มากครับ แล้วรายละเอียดที่เพื่อนๆบอก เราต้องฝากประมาณ 1แสนบาทเลยนะครับ กว่าจะได้ดอกเบี้ยแบบที่เขาบอกครับ ถ้าตอนนี้ผมมีเงินแสนนะครับ ผมไม่เอาเงินไปฝากหลอกครับ เอามาลงทุนทำอย่างอื่นน่าจะได้เยอะกว่านะครับ

2021.02.10 8:16

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี