Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป ของธนาคารกรุงศรีต้องทำอะไรบ้าง?

มีความจำเป็นต้องเปิดบัญชีกับกรุงศรี เพื่อเป็นทางผ่านเงินเฉยๆค่ะเลยคิดว่าเปิดเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป เอาแบบธรรมดาๆก็น่าจะพอ ไม่ได้หวังเอาดอกรึอะไรอยู่แล้ว อยากได้ข้อมูลการสมัครและสิ่งที่เราจะได้จากการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีหน่อยค่ะ จะได้รู้ว่าเหมาะกับเราไหม? ถ้าดีก็จะได้จัดสินใจเปิดเลยค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Reese

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป ของธนาคารกรุงศรี เหมาะสำหรับคนที่มีเงินเหลือจากการใช้จ่าย เมื่อนำเงินมาฝาก ทางธนาคารกรุงศรีจะติดดอกดบี้ยให้เป็นรายวันค่ะ ดีกว่าเก็บเงินไว้กับตัวเฉยๆ ตอนไหนที่จำเป็นต้องใช้เงินก็สามารถถอนออกมาได้ทันที แค่ไปธนาคารกรุงศรีอยุธยาสาขาที่สะดวก พร้อมเปิดบัญชีขั้นต่ำ 500 บาท จะได้รับสมุดบัญชีออมทรัพย์ 1 เล่มจากะนาคาร เงินฝสกของเราสามารถฝาก ถอนได้ที่ธนาคารกรุงศรีทั่วประเทศ ใช้บริการหักเงินสำหรับค่าใช้จ่ายต่างๆได้ค่ะ และเมื่อมีบัญชีออมทรัพย์ยังสามารถสมัครใช้บริการต่างๆของทางธนาคารกรุงศรีได้อีกด้วยนะคะ อย่างบัตร ATM บัตรวีซ่า บัตรเดบิต ค่ะ

2020.09.03 16:29

Nuntiya

เวลาที่เราเปิดบัญชีนะคะ เราเองก็ไม่ได้ดูแต่ดอกเบี้ยเท่านั้น แต่เราจะดูหลายๆอย่างว่าธนาคารไหนที่เราสะดวก การบริการเป็นยังไงดีไหม ไม่ว่าจะเป็นช่องทาง Call Center หรือทางธนาคาร Application มีความเสถียรไหม หลังจากนั้นก็ค่อยดูดอกเบี้ยค่ะ ว่าเป็นยังไง และค่าธรรมเนียมหลังสุดเลย เอาสะดวกเข้าว่าก่อน ยังไงก็ลองเลือกธนาคารที่เหมาะกับจขกทดูนะคะ

2020.11.11 11:31

M&M

ถ้าเปิดที่สาขาก็เตรียมเงินกับบัตรประชาชนครับ แต่ถ้าเปิดบัญชีออนไลน์ผ่าน App ก็เตรียมบัตรประชาชนเหมือนกันแล้วก็กรอกข้อมูลต่างๆครับ ส่วนเงินก็ต้องเตรียมเหมือนกัน ก็เรื่องง่ายๆแบบนี้ล่ะครับไม่ยากอะไรเลย ที่ถามแบบนี้เพราะคุณยังไม่เคยเปิดบัญชีธนาคารมาก่อนหรือเปล่าครับ บอกไว้ก่อนเลยว่าจะเปิดบัญชีออมทรัพย์ของทุกธนาคารก็ต้องเตรียมแค่นี้นั่นแหละไม่มีอะไรเยอะ

2020.12.13 6:38

สุนันทา

เรื่องเอกสารก็ไม่ได้มีอะไรมากมายนะคะ เพียวบัตรประชาชนใบเดียวก็ทำได้แล้วคะ แต่ อยากฝากอีกเรื่องนะคะ ถ้าเราไปเปิดบัญชีที่ธนาคาร ติดสมุดทะเบียนบ้านไปด้วย น่าจะดีกว่าคะ เพราะอย่างของเราเจอมาคะ แถบแม่เหล็กที่บัตรประชาชนของเราใช้งานไม่ได้ (หรือว่าที่รูดบัตรเขาเสีย) เราต้องหลับมาเอาทะเบียนบ้านอีก เสียเวลาจริงๆคะ

2021.02.10 8:16

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มีการจ่ายดอกเบี้ยให้กับเราอย่างไรบ้างคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

มีคำแนะนำอย่างไรบ้างเกี่ยวกับการฝากเงินบัญชีออมทรัพย์มีคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),เริ่มทำงาน,All (การจ้างงาน)

ต้องเปิดบัญชีกรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป ดีไหมคะ ? พอดีมาสมัครงานแล้วเค้าให้เปิดของกรุงศรี

ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีเท่าไหร่คะ

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่กรุงเทพต้องมีเงินเดือนสักเท่าไหร่ครับ

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Common Sense By อลิอันซ์

Common Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติเหตุจากเกิดเดินทางหากผู้ที่เอาประกันนั้นมีอายุมากกว่า 16 ขึ้นไปและไม่เกิด 65 ปี จะได้รับความคุ้มครอง 3,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันนั้นอายุต่ำกว่า 16 ปีหรือมากกว่า 65 ปีขึ้นไปจะได้รับความคุ้มครอง 1,500,000 บาท และได้รับค่ารักษาในต่างประเทศสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

Common Sense By อลิอันซ์

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี