Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากกู้เงินต้องรู้อะไรบ้างคะ?

ฉันเป็นข้าราชการไม่เคยกู้เงินมาก่อน ก่อนการกู้เงินต้องรู้อะไรบ้าง ต้องเตรียมตัวและศึกษาเรื่องอะไรบ้าง มีใครมีประสบการณ์เรื่องนี้บ้างไหมคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Traikun

ผมเห็นว่าทำช่องในยูทูปก็น่าสนใจนะครับ แค่ต้องเป็นคนพูดเก่ง พูดได้น่าสนใจ มีเอกลักษณ์เป็นของตัวเอง วิเคราะห์บอลได้น่าสนใจ หรือเอาข่าวมาเล่ามาวิเคราะห์โดยใช้ภาษาของเราเอง ให้ดูน่าสนใจ ดูน่าติดตาม หรือคิดรูปแบบการนำเสนอให้ดูแปลกใหม่ หรือจะวิเคราะห์ผลบอลเป็นคู่ๆไป หรือถ้าชอบแบบตลกๆก็ ทำเรื่องล้อเลียน หามุกตลกๆมาใส่ลงไป แล้วหาช่องทางแชร์ไปให้เยอะๆครับ ให้คนกดเข้ามาดู

2019.08.01 18:0

สุหัตถ์

ผมเห็นว่าทำช่องในยูทูปก็น่าสนใจนะครับ กับการสตรีมเกมครับ เกมฟุตบอลมีคนให้ความสนใจเยอะมากนะครับ หลายคนชอบมาหาเทคนิคหาวิธีการเล่น เราก็ทำหน้าที่เป็นคนสอน อธิบายให้ดีๆ หรือหาเทคนิคใหม่ๆที่น่าสนใจมานำเสนอ หรือแนะนำนักเตะในเกมว่าแต่ละคนมีอะไรน่าสนใจบ้าง

2019.08.01 18:0

Greyson

อยากกู้เงินก็ต้องรู้เกี่ยวกับเรื่องเงินค่ะ เรื่องเงินที่ต้องรู้ก็คือเรื่องเงินของตัวเอง คุณมีความจำเป็นจะต้องกู้เงินมากน้อยแค่ไหนคุณจะนำเงินกู้ไปทำอะไรแล้วคุณจะสามารถผ่อนชำระเงินกู้ได้หรือไม่ ไม่ใช่ว่าเดือดร้อนเรื่องเงินอยากได้เงินก็รีบไปกู้เลยนะคะ ฉะนั้นถ้าอยากจะกู้เงินคุณต้องสอบถามตัวเองและหาคำตอบของคำถามเหล่านี้ให้ได้

2020.04.30 9:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

บัตรกดเงินสด

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี