Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงินฝากขั้นต่ำกับค่ารักษาบัญชีของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกรุงไทยคือเท่าไหร่คะ?

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกรุงไทยค่ะ เพราะว่าอยากจะใช้บัตรเดบิตของธนาคารกรุงไทย เห็นว่าเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ก็สามารถสมัครใช้บัตรเดบิตได้ค่ะ ก็เลยอยากรู้ว่าตอนที่เราไปเปิดบัญชีนี้เงินฝากออมทรัพย์ต้องมีเงินฝากขั้นต่ำเท่าไหร่คะ? และยอดคงเหลือขั้นต่ำในบัญชีนะคะ อยากจะรู้ไว้จะได้ไม่โดนหักค่ารักษาบัญชีค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สริตา

สำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกรุงไทยนะคะ เปิดบัญชีขั้นต่ำแค่ 500 บาทค่ะ มี 500 บาท ก็ไปเปิดบัญชีได้เลย แล้วก็สามารถผูกบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับบัตรเดบิททำให้เราสะดวกมากขึ้น ส่วนค่าธรรมเนียมในการรักษาบัญชีจะอยู่ที่ 50 บาทต่อเดือนนะคะ แต่ในกรณีที่ยอดเงินฝากของเราคงเหลืออยู่ในบัญชีต่ำกว่า 2000 บาท และภายในหนึ่งปีบัญชีของเราไม่ได้เคลื่อนไหวด้านการเงินอะไรเลย ระบบก็จะหักไปเรื่อยๆเดือนละ 50 บาท พอเงินในบัญชีเหลือ 0 บาท ระบบก็จะปิดบัญชีอัตโนมัติค่ะ

2020.09.27 16:29

Cherry🍒

ตามนั้นเลยจ้า... ว่าแต่ทำไมถึงเปิดบัญชีของที่นี่หรอคะ? มีดียังไง? เราไม่เคยใช้ของธนาคารนี้เลยค่ะ แต่เห็นคนก็เปิดบัญชีของที่นี่กันเยอะเหมือนกันนะ หรือเป็นเพราะว่าดอกเบี้ยที่นี่เค้าให้สูง?? เราสนใจอยากรู้เพราะอยากจะเปิดบัญชีที่มีประกันอุบัติเหตุพ่วง เพราะเรายังไม่มีประกันถ้าได้ฝากเงินและมีความคุ้มครองด้วยก็น่าสนใจ

2020.11.09 12:23

ฮอลล์

เข้าใจนะครับที่อยากจะเปิดบัญชีของธนาคารกรุงไทย ไม่แน่ว่าเพื่อนหรือคนรอบข้างอาจจะแนะนำมาใช่ไหมล่ะครับ ผมก็โดนแนะนำมาเหมือนกัน ตอนนี้ผมมีแค่บัญชีของ SCB ครับ แต่ช่วงนี้ถ้าเป็นช่วงสิ้นเดือนทีไร scb easy มีปัญหาทุกทีผมจะโอนเงิน จ่ายค่านั่นค่านี่ก็คือจะต้องรอตลอด เพื่อนก็เลยแนะนำว่าลองเปิดบัญชีของ KTB ดูสิ App เขาไม่เคยมีปัญหาหรือขัดข้องเลยนะ แต่ผมก็คิดว่า scb easy ก็ไม่ได้แย่คับเพียงแต่คนใช้เยอะก็เลยค้าง

2020.12.14 8:10

ประชารัฐ

เรื่องการใช้งานผ่านแอพฯ มันเป็นไปได้ครับที่จะมีปัญหาเกิดขึ้นได้ครับ ทุกธนาคารเขาไม่อยากเสียลูกค้าหลอกครับ แต่ทำไงได้บางครั้งคนใช้งานเยอะระบบมีปัญหาก็เป็นไปได้ครับ ตอนนี้ผมยังใช้ ของสองแอพเลยครับ มีปัญหาพอๆกันเลยครับ ที่ให้อยู่เป็นของ ทหารไทย กับกรุงไทย เจอปัญหาคล้ายกันเลยครับ มันจะเป็นตอนต้นๆเดือนนะครับ คิดว่าคนใช้งานเยอะ

2021.02.11 5:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),เจ้าของธุรกิจ

ถ้านิติบุคคลเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทย จะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝาก KTB ต้องจ่ายขั้นต่ำเท่าไหร่เมื่อเปิดบัญชี

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์

ใช้หนังสือเดินทางพาสปอร์ตเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่กรุงเทพต้องมีเงินเดือนสักเท่าไหร่ครับ

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Common Sense By อลิอันซ์

Common Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติเหตุจากเกิดเดินทางหากผู้ที่เอาประกันนั้นมีอายุมากกว่า 16 ขึ้นไปและไม่เกิด 65 ปี จะได้รับความคุ้มครอง 3,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันนั้นอายุต่ำกว่า 16 ปีหรือมากกว่า 65 ปีขึ้นไปจะได้รับความคุ้มครอง 1,500,000 บาท และได้รับค่ารักษาในต่างประเทศสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

Common Sense By อลิอันซ์

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี