Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

ผมอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ กับธนาคาร CIMB ครับ มีเพื่อนแนะนำมาครับว่าไปทำที่ธนาคารนี้รอคิวไม่นาน แต่บริการดีมาก ผมก็เลยสนใจครับ อยากจะไปเปิดบัญชี แต่แค่ชื่อธนาคารเนี่ยผมก็ไม่คุ้นเลยไม่เคยเห็นด้วยซ้ำก็เลยอยากรู้ครับว่าถ้าจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ผมต้องใช้เอกสารอะไรบ้างในการเปิดบัญชีแล้วก็เปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Mel

เรื่องรอคิวไม่นานอันนี้จริงค่ะ ขอยืนยันเลย เคยไปกดบัตรคิวรอไม่ถึง 30 วิด้วยซ้ำ ธนาคารใหญ่ดูดีนะคะแต่ ไม่รู้ทำไมไม่ค่อยมีลูกค้าหรือเค้าอาจจะไม่ได้มีนโยบายแบบธนาคารทั่วไปที่เราคุ้นอยู่ก็ได้ ตอนที่ไปเปิดบัญชีออมทรัพย์จำได้ว่าตอนนั้นใช้สำเนาบัตรประจำตัวประชาชนค่ะ แล้วเงินฝากบัญชีขั้นต่ำตอนที่ไปเปิดแค่ 1000 บาท หลังจากนั้นก็ใช้บริการธนาคารยาวไม่มีปัญหาอะไรเลยค่ะ

2020.07.02 11:40

Rabbitzz

ใช่รอคิวไม่นานเพราะไม่มีคนไปใช้งานงัยคะ555(อันนี้เป็นข้อดีหรือข้อเสียก็ไม่รู้นะ อิอิ...) ที่คนไม่ค่อยนิยมธนาคารนี้เพราะส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีใครรู้จัก เหมือนเค้ายังไม่ค่อยมีการโปรโมทที่ดี เหมือนกับธนาคารอื่นๆ อีกอย่างสาขาน้อยมากก และเห็นได้ชัดว่าสาขาลดลงทุกๆปีเลย เออ..ว่าแต่จขกททำไมถึงอยากเปิดบัญชีของที่นี่หรอคะ? อยากรู้เหตุผลค่ะ...

2020.11.09 13:8

เปมิกา

ไม่เคยมีบัญชีโดยใช้บริการของธนาคาร CIMB มาก่อนเลยค่ะ แต่ถ้าเรื่องเปิดบัญชีออมทรัพย์ทั่วไปก็เข้าใจได้ว่าคงจะต้องเตรียมเอกสารหรืออะไรประมาณไหนเพราะบัญชีออมทรัพย์ของทุกที่ก็คล้ายๆกัน แต่ในเรื่องการบริการและความรวดเร็วในการให้บริการก็เพิ่งมารู้จาก comment ที่เข้ามาอ่านนี้ล่ะค่ะว่าเขาบริการรวดเร็ว เพราะธนาคารที่ดิฉันเป็นลูกค้าอยู่ค่อนข้างรอคิวนานมาก

2020.12.15 11:48

ลักษิกา

ทำไมอยากเปิดบัญชีของธนาคารนี้คะ เป็นพวกนักลงทุนอะไรแบบนี้เหรอคะ หรือว่าทำงานค้าขายระหว่างประเทศคะ เท่าที่เราทราบพวกนักลงทุน ชอบเปิดบัญชีของธนาคารนี้กันนะค อาจจะเป็นเพราะเรื่องความไวในเรื่องของการโอนเงินข้ามประเทศก็ได้คะ คนที่ลงทุนด้านนี้เลยมาใช้งานกันค่อนข้างมาก เพราะถ้าเป็นธนาคารทั่วๆ ค่อนข้างที่จะใช้เวลานานกว่า

2021.02.11 5:3

ประวิทย์

นั้นสิครับ มันน่าสนใจตรงไหนครับ ธนาคาร CIMB เพราะเหมือนที่เพื่อนๆบอกถ้าลงทุนต่างประเทศก็น่าทำนะครับ แต่ถ้าเอาไว้แค่ใช้ฝากเบิกถอน แบบธรรมดา น่าจะทำธนาคารที่เรารู้จักกันดีๆ น่าจะดีกว่านะครับ อย่างเอาง่ายๆเลย สาขาของ ธนาคาร CIMB แถวบ้านผมไม่เคยเจอเลยครับ ไม่ทราบของบ้านเพื่อนๆคนอื่นเป็นยังไงเหรอครับ หายากไหม

2021.06.27 15:3

P Tree

เพื่อนของเจ้าของกระทู้ก็ไม่แนะนำให้หมดนะว่าการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ กับธนาคาร CIMB นอกจากรอคิวไม่นานและบริการดีมากแล้ว จะต้องเตรียมเอกสารอะไรไปเปิดบัญชีบ้าง และต้องใช้เงินขั้นต่ำในการเปิดบัญชีเท่าไหร่ ไม่เป็นไรครับมาถามคนอื่นๆในกระทู้ก็ได้ มีคนเข้ามาตอบคุณเยอะด้วย ถามได้มั้ยว่าคุณได้ไปเปิดบัญนี้มั้ยอะครับ

2021.07.29 3:59

ภูมิศักดิ์

เข้ามาอ่านแล้วเจอว่าต้องไปที่ ธนาคาร คือ เดี่ยวนี้ไม่ต้องไปที่ธนาคารก็ได้แล้วมั้งคะ โหลดแอพฯธนาคารของ CIMB แล้วสมัครเปิดบัญ๙ีแบบออนไลน์ได้เลยคะ แถมไม่ต้องมีจั้นต่ำในการเปิดครั้งแรกด้วย เพียงแค่เปิดเสร็จแล้วก็โอนเงินมาเข้าบัญชีนี้ ก็เป็นอันจบแล้วคะ เดี่ยวนี้มันง่ายมากๆเลยคะ

2021.08.24 7:53

ทิโรจน์

ถ้าเปิดบัญชีของ เจ้าอื่นน่าจะเริ่มที่500บาทเท่านั้นเองครับ แต่ถ้าคุณต้องการเปิดบัญชีของ CIMB ต้องมีเงินเปิดขั้นต่ำที่ประมาณ 1พันบาท แหละครับ ไม่ทราบเหมือนกันว่าทำไมของCIMB ต้องเรียกเงินฝากครั้งแรกเยอะกว่าของเจ้าอื่นๆ ส่วนถ้าถามว่าใช้เอกสารอะไร คิดว่าน่าจะเหมือนกันนะครับ ใช้บัตรประจำตัวประชาชนก็พอแล้วละครับ

2021.09.28 9:1

ปุณยาพร

แสดงว่าพี่ที่จะเปิดบัญชีของ CIMB น่าจะต้อง ทำเรื่องธุรกรรมทางการเงินกับของต่องประเทศแน่ๆใช่ไหมคะ เพราะว่าธนาคารนี้คนทำทำงานติดต่อธุรกิจกับชาวต่างประเทศ เขาชอบใช้กันคะ ส่วนเรื่องที่ต้องเปิดบัญชี 1พันบาท ส่วนตัวของเราคิดว่าน่าจะเป็นเรื่องปกติคะ เพราะว่าทางธนาคารเขาไม่ได้คิดค่าบริการมนการเปิดบัญชีของเรา เงินก็ยังเป็นของเราคะ

2022.01.11 13:57

ชัชฎาภรณ์

ทำไมไม่เปิดบัญชีแบบออนไลน์เลยละคะพี่ ไม่ต้องเดือนทางไปที่ธนาคารด้วยสามารถเปิดบัญชีด้วยตัวของเราเองได้เลยคะ แล้วที่อยากเปิดของธนาคารนี้เพราะเพื่อนชวนใช่ไหม ที่จริงถ้าพี่ดูดีๆนะ ธนาคารนี้ ถ้าใช้งานแบบธรรมดา อาจจะหาลาขาของธนาคารได้ยากมาก พี่อาจจะต้องเลือกไหมคะว่าส่วนใหญ่ทำธุรกรรมทางการเงินบ่อยไหม ถ้าบ่อยเปลี่ยนธนาคารที่หาง่ายๆดีกว่าไหม

2022.02.23 15:41

/PAwan/

เห็นเมนต์นึงบอกว่าไปที่สาขาของธนาคาร CIMB กดบัตรคิวแล้วรอไม่ถึง 30 วินาทีก็ได้คิวแล้ว โอ้..เร็วมากเลยนะคะ ไม่รู้ว่าลูกค้าน้อยหรือว่าเจ้าของกระทู้ไปช่วงที่ไม่ค่อยมีลูกค้า แต่ถ้าโดยรวมแล้วการเปิดบัญชีกับธนาคาร CIMB มันดี ก็ไปเปิดบัญชีเงินฝากกับธนาคารนี้เลยค่ะ เราเองไม่เคยใช้บริการของธนาคารนี้ ไม่รู้ว่าต้องรอคิวนานหรือเปล่า

2022.04.29 14:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB เปิดบัญชีผ่านแอปได้ไหม

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์ CIMB ฝากยังไงถึงจะได้ดอกเบี้ย 2%

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ผู้ที่เปิดบัญชีต้องอายุเท่าไหร่

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปบัญชีอื่นโอนที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

การเล่นแชร์มีประโยชน์อะไรบ้างคะ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Common Sense By อลิอันซ์

Common Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติเหตุจากเกิดเดินทางหากผู้ที่เอาประกันนั้นมีอายุมากกว่า 16 ขึ้นไปและไม่เกิด 65 ปี จะได้รับความคุ้มครอง 3,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันนั้นอายุต่ำกว่า 16 ปีหรือมากกว่า 65 ปีขึ้นไปจะได้รับความคุ้มครอง 1,500,000 บาท และได้รับค่ารักษาในต่างประเทศสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

Common Sense By อลิอันซ์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเกิดอุบัติเหตุที่เราไม่คาดคิดขึ้นทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลโดยวงเงินสูงสุดถึง 1,500,000 บาท ในกรณีนี้จะเป็นค่ารักษาพยาบาลสำหรับอายุ 9 วัน - 75 ปี หากผู้เอาประกันนั้นอายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป จะได้รับค่ารักษาพยาบาลด้วยวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท จะคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุไปจนถึงคุ้มครองกระเป๋าเดินทาง

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี