Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB ใครก็เปิดได้ไหม? แล้วขั้นต่ำเท่าไหร่?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB ใครๆก็เปิดบัญชีตัวนี้เลยได้ไหมคะ? หรือว่าเป็นบัญชีเฉพาะที่ไม่ใช่ทุกคนสามารถเปิดได้? พอดีสนใจค่ะ เห็นดอกเบี้ยที่ได้เป็นแบบอัตราคงที่ ชอบตรงนี้ค่ะ ไม่อยากได้แบบเปิดบัญชีไปแล้วอีกสองเดือนดอกเบี้ยลดลงฮวบๆยังงี้ไม่เอา แล้วก็ถ้าจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ เงินฝากขั้นต่ำการเปิดบัญชีเท่าไหร่คะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jo

เหมือนกันเลยค่ะ ไม่อยากจะให้อัตราดอกเบี้ยที่เราได้ต่อปีลดลงเลยมีแต่อยากจะให้เพิ่มขึ้นๆสำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB คนที่เปิดบัญชีได้มี บุคคลธรรมดาและนิติบุคคลที่ไม่แสวงหาผลกำไรสามารถเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ ได้ค่ะ ก็คือธุรกิจไม่สามารถเปิดบัญชีตัวนี้ได้นั้นเอง ส่วนเงินเปิดบัญชีขั้นต่ำจะอยู่ที่ 100,000 บาท เปิดแล้วก็รับดอกเบี้ยทุกเดือนไปยาวๆเลยค่ะ

2020.07.07 11:40

Ume-•

อ๋อที่นี่เราฝากเงินอยู่ ...ถ้าฝากน้อยกว่า100,000 ดอกเบี้ยจะอยู่ที่ 0.20% แต่ถ้าฝากตั้งแต่ 100,000 ขึ้นไป ดอกเบี้ยจะอยู่ที่ 1.05% ค่ะ ถ้าจขกทจะฝากเกินกว่านั้นเราไม่รู้นะ ต้องไปสอบถามที่ธนาคารเอาเองค่ะ บัญชีนี้ก็ดีนะแต่ไม่ชอบตรงที่มันตัดบัญชีหักค่าสาธารณูปโภคไม่ได้ ไม่ค่อยชอบตรงนี้ ถ้ามีตรงนี้จะokมากๆเลย

2020.11.11 2:35

ลิลลี่จ้า

เคยคิดสนใจบัญชี Speed Saving ของ CIMB เหมือนกันนะคะ แต่ด้วยความที่ไม่สามารถที่จะ ใช้บริการหักบัญชีอัตโนมัติเพื่อจ่ายค่าบริการ ต่างๆได้ ก็เลยเลิกสนใจไปนะคะ ท้ายก็ไม่ได้เปิดบัญชีที่ไหนใหม่นะคะก็ใช้บัญชีเดิม ที่เป็นของธนาคารกรุงเทพที่มีอยู่แล้วเพราะเป็นอาชีพที่สามารถใช้หักอัตโนมัติได้ เพราะว่าอยากจะแยกค่าใช้จ่าย รายเดือนกับค่าใช้จ่ายรายวันนะคะ

2020.12.15 11:58

ทองยศ

@ลิลลี่จ้า น่าแปลกนะครับ ธนาคารก็ออกจะมีชื่อเสียงนะครับแต่ไม่สามารถ หักเงินในบัญชีเพื่อจ่ายเรื่องอื่นๆเป็นรายเดือนได้นะครับ แบบนี้ คนที่ ฝากงเินกับธนาคารนี้เวลาจะทำอะไรก็ต้องไปที่ธนาคารเลยใช่ไหมครับ อืม ว่าแต่ ถ้าเราใช้งานผ่านแอพฯ ถ้าเป็นของธนาคารเจ้านี้จะเป็นยังไงบ้างครับ เพราะขนาดเรื่องหักจ่ายยังลำบากเลยครับ

2021.02.11 7:18

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีด เซฟวิ่ง ถ้าเราฝากเงินมากกว่า 500 ล้านบาทเราจะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้ามีเงินฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยเยอะกว่า 1.350 เปอร์เซ็นต์ต่อปีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีกำหนดระยะเวลาฝากขั้นต่ำก่อนจะถอนตังได้ไหม?

อยากรู้ว่าคนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ดอกเบี้ยกันคนละเท่าไหร่บ้างคะ?

ถ้าเงินที่ไปฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีมากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยประมาณเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากได้รายละเอียดดอกเบี้ยของบัญชีเงินฝาก Speed Saving กับธนาคาร CIMB หน่อยค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี