Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากได้รายละเอียดดอกเบี้ยของ บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ

กำลังจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ แต่อยากได้รายละเอียดของดอกเบี้ย อยากรู้ว่าอัตราดอกเบี้ยที่ได้ของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB ต่อปีเราจะได้เท่าไหร่หรอคะ? แล้วระหว่างนิติบุคคลที่ไม่แสวงหาผลกำไรกับคนธรรมดาอัตราดอกเบี้ยที่ได้ต่อปีนี่ต่างกันไหมคะ? ขอรายละเอียดด้วยค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Coco

สำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB อัตราดอกเบี้ยที่ได้ต่อปีของบุคคลธรรมดาและนิติบุคคลที่ไม่แสวงหาผลกำไรได้เท่ากันทั้งคู่ค่ะ แต่อัตราดอกเบี้ยที่ได้จะขึ้นอยู่กับจำนวนเงินที่เราเอาเข้าฝากในบัญชีมากกว่าค่ะ อย่างเช่น ถ้าเราเอาเงินเข้าฝากน้อยกว่า 100,000 บาทอัตราดอกเบี้ยที่ได้ต่อปีจะอยู่ที่ 0.400% ค่ะ ถ้าเงินฝากอยู่ระหว่าง 100,000 บาท ถึง 29,999,999 บาท ดอกเบี้ยที่ได้จะอยู่ที่ 1.500% ต่อปีค่ะ ถ้าเงินฝากอยู่ระหว่าง 30,000,000 บาท ถึง 499,999,999 บาท ดอกเบี้ยที่ได้จะอยู่ที่ 1.350% ต่อปี และถ้าเงินฝากมียอดตั้งแต่ 500,000,000 บาทขึ้นไปอัตราดอกเบี้ยที่ได้จะอยู่ที่ 0.400% ต่อปีนะคะ เห็นดอกสูงอย่างนี้แต่ก็เปิดได้แค่คนละ 1 บัญชีนะคะ

2020.07.08 11:40

Riko~chan☆

โอโห k. Coco เหมือนพนักงานธนาคารมาตอบเองเลยนะเนี่ย ข้อมูลแน่นมาก555 นั่นแหละค่ะ ตามนั้นเลย แต่ตั้งแต่มีโฆษณาว่าให้ดอกเบี้ยสูง มีแต่คนไปเปิดบัญชีนะ เพื่อนเราแห่กันไปเปิดทั้งนั้นเลย แต่เราคงขอบายก่อนเพราะว่าธนาคารนี้สาขาน้อย และตู้เอทีเอ็มก็น้อย เวลาจะทำธุรกรรมอะไร เราว่าน่าจะไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่นะ...

2020.11.11 2:49

ลิลลี่จ้า

ดอกเบี้ยที่ได้ต่างกัน แต่ก็ไม่ได้ต่างกันมากสักเท่าไหร่นะ แต่ถ้าใครที่อยากจะเปิดบัญชีนี้สำหรับธุรกิจอาจจะไม่ค่อยเหมาะหรือเปล่า น่าจะเหมาะกับเป็นบัญชีส่วนตัวส่วนบุคคลมากกว่า คำว่าอาจจะติดขัดเกี่ยวกับบริการหักบัญชี อัตโนมัติ ที่บัญชีนี้ไม่สามารถทำได้ เป็นบัญชีที่ไม่ได้เก็บเงินก้อนใหญ่แต่เป็นบัญชีเงินหมุนมากกว่า

2020.12.15 12:1

ทองยศ

บอกเบี้ยที่ได้มันขึ้นกับยอดเงินที่เราฝาก เลยนะครับ แล้วใครจะมีเงินฝากมากขนาดนี้ครับ ผมว่านะครับ บัญ๙ีแบบนี้มันเหมาะกับคนที่ลงทุนเรื่องธุรกิจที่มีรายได้ค่อนข้างเยอะเลยนะครับ เพราะผมเคยทราบมาว่า ส่วนใหญ่แล้วนักลงทุนที่ทำธุรกิจกับชาวต่างชาติ นิยมเปิดบัญชีแบบนี้นะครับ เห็นว่าเวลาโอนเงินเข้าโอนเงินออกมันง่ายแล้วก็เร็ว นะครับ เป็นแบบนั้นไหมครับ

2021.02.11 7:18

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีด เซฟวิ่ง ถ้าเราฝากเงินมากกว่า 500 ล้านบาทเราจะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้ามีเงินฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยเยอะกว่า 1.350 เปอร์เซ็นต์ต่อปีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีกำหนดระยะเวลาฝากขั้นต่ำก่อนจะถอนตังได้ไหม?

อยากรู้ว่าคนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ดอกเบี้ยกันคนละเท่าไหร่บ้างคะ?

ถ้าเงินที่ไปฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีมากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยประมาณเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากได้รายละเอียดดอกเบี้ยของบัญชีเงินฝาก Speed Saving กับธนาคาร CIMB หน่อยค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

การปรับสมุดบัญชีมีประโยชน์อย่างไร เพราะไม่ค่อยได้ใช้สมุดบัญชีเลยยังสำคัญไหม?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ ได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.5% และยังสามารถถอนเงินหรือโอนเงินไปยังธนาคารไหนก็ได้ตลอด 24 ชั่วโมง โดยไม่เสียค่าธรรมเนียม เปิดบัญชีขั้นต่ำด้วยเงินเพียง 0 บาทเท่านั้น! มีบริการให้ทำธุรกรรมผ่านแอพด้วยซึ่งแอพนั้นมีชื่อว่า Thanachart Connect โมบายแอพ หรือ Thanachart iNet นอกจากเปิดบัญชีด้วยเงิน 0 บาทแล้วยังสะดวกอีกด้วย

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี