Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ก่อนกำหนดเสียค่าธรรมเนียมไหมครับ?

ผมเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB มาแล้วประมาณห้าเดือนครับแล้วทีนี้ก็เพิ่งจะมาเห็นว่า มีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของ CIMB อีกตัวนี่แหละครับ ที่เงื่อนไขในการเอาประกันตรงกับความต้องการของผมพอดี ผมก็เลยอยากจะปิดเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ตัวนี้ ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะครับ ที่ผมเปิดก็เพราะชอบนี้แหละ แต่แค่เจออีกตัวที่โดนกว่าแค่นั้น แบบนี้แล้วผมต้องเสียค่าธรรมเนียมไหมครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Arrow

คิดว่าต้องเสียค่าธรรมเนียมนะคะเพราะเท่าที่ดูมากรณีที่เราปิดบัญชีก่อนครบ 6 เดือนนับตั้งแต่วันที่เราไปเปิดบัญชีวันนี้แรกเลยนะคะ ถ้าเราปิดบัญชีก่อนเวลาที่ทางธนาคารเค้ากำหนด เราก็ต้องเสียค่าธรรมเนียมในการปิดบัญชี 500 บาท แต่ตอนนี้ก็เปิดบัญชีมา 5 เดือนแล้วใช่ไหมคะ ถ้าอดทนรออีกสักเดือนแล้วค่อยไปปิดบัญชี เราก็ไม่ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมเลยค่ะ แต่ถ้าเกิดจำเป็นจริงๆยังไงก็ต้องปิดบัญชีตอนนี้ก็ต้องเสียค่าทำเนียมไป 500 บาทค่ะ

2020.07.11 11:40

Pimmie♡

โหดจัง...จะปิดบัญชียังต้องเสียเงินด้วย ว่าแต่บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ดีไหมคะ? ถ้าดีแล้วทำไมคุณถึงปิดบัญชีน้าา... เราไม่ค่อยรู้จักธนาคารนี้เท่าไหร่ แต่พอดีสนใจอยากจะเปิดบัญชีออมทรัพย์ที่พ่วงประกันอุบัติเหตุเลยกำลังหาข้อมูลของแต่ละที่อยู่ บางที่จ่ายแต่ค่าบัตรเดบิตเป็นรายปี แต่ไม่รู้ที่นี่ต้องจ่ายค่าเบี้ยหรือบัตรเดบิตรายปีไหมคะ? แล้วถ้าเปิดบัญชีต้องเปิดบัญชีเท่าไหร่?

2020.11.11 4:43

Pooklook

ไม่ค่อยเข้าใจคนที่เปิดบัญชีออมทรัพย์แบบว่าเพิ่งไปเปิดแล้วก็อยากจะปิดนะคะ คำว่าการที่ปล่อยบัญชีออมทรัพย์ค้างเอาไว้ถึงแม้ว่าไม่ค่อยได้ใช้งานบัญชีนั้นก็ไม่ได้เสียหายอะไร ค่าธรรมเนียมเมื่อมีบัตร ATM หรือบัตรเดบิตก็จ่ายเป็นรายปี ค่าธรรมเนียมรักษาสมุดบัญชีหรือรักษาบัญชี ก็ไม่ได้แพงอะไรมากจ่ายเป็นรายปีเหมือนกัน เปิดทิ้งเอาไว้ไม่ต้องรีบปิดหรอกค่ะเผื่อจำเป็นต้องใช้อีกนะ

2020.12.15 12:7

วราภร

555+ เราอ่านแล้วก็งงกับ ไอ้ เปิด - ปิด นี้แหละคะ งงงจริงๆคะ อยากได้ตัวไหนก็เอาให้แน่นอนเลยคะ แล้ว บัญชีออมทรัพย์ที่เป็นคุ้มครองชีวิตด้วย ปกติแล้ว มันเป็นบัญชีรองใช่ไหมคะ เราต้องมีบัญชีหลักของเขาก่อนถึงสมารถใช้งานได้ ถ้าเป็นแบบนี้ไม่ต้องไปเปิดหรือไปปิดหลอกคะ ใช้ รวมๆกันไปนี้แหละคะ แล้วก็เอาเงินไว้ในบัญชีเท่าที่เขากำหนดพอคะ

2021.02.11 7:18

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้รับการยกเว้นการเสียภาษีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยประกันตัวนี้ก็จะประกันชีวิตเราไปจนอย่างเราตายเลยใช่ไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (ประกัน)

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน)

อยากได้รายละเอียดประกันภัยส่วนบุคคลที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

ต้องมีเงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียค่ารักษาบัญชีคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA อุ่นใจทุกการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี