Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากได้รายละเอียดประกันภัยส่วนบุคคลที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ

อยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB เพราะว่าสนใจประกันภัยส่วนบุคคลที่มาพร้อมกับการเปิดบัญชีค่ะได้ ที่ว่าได้สูงถึง 10 เท่าของยอดเงินฝากของเรา อันนี้น่าสนใจค่ะ แต่ก่อนจะตัดสินใจอยากจะได้รายละเอียดของประกันภัยส่วนบุคคลนี้ก่อนเพราะว่าเงื่อนไขของแต่ละบริษัทไม่เหมือนกันเลย อยากจะรู้ว่าประกันภัยส่วนบุคคลตัวนี้คุ้มครองอะไรบ้างคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กิติ

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB จะเป็นประกันภัยอุบัติเหตุส่วนบุคคล (PA) ค่ะ ให้ความคุ้มครองการสูญเสียหรือความเสียหายที่เกิดจากการบาดเจ็บทางร่างกายจากปัจจัยภายนอกร่างกายของผู้ที่จะเอาประกันภัยโดยอุบัติเหตุนะคะ แต่จะไม่รวมถึงการถูกฆาตกรรมหรือถูกทำร้ายร่างกายโดยเจตนาค่ะ [บางครั้งก็อาจจะมีข้อยกเว้นค่ะ] อย่าง ถ้าเสียชีวิตก็จะได้ 100% ของจำนวนเงินขอเอาประกันภัยค่ะ ทุพพลภาพถาวรก็จะได้ 100% ของจำนวนเงินขอเอาประกันภัยเหมือนกันค่ะแต่ถ้าเป็นการสูญเสียอวัยวะและสายตาจะได้ 2 ใน 6 ส่วน 100% ของจำนวนเงินขอเอาประกันภัย หรือถ้าสูญเสียอวัยวะและสายตา 1 ใน 6 ส่วน 60% ของจำนวนเงินขอเอาประกันภัยค่ะ

2020.07.13 11:40

_mam_Me

แต่สงสัยอยู่นิดหน่อยนะคะว่า ถ้าเป็นอุบัติเหตุที่เราโดนหมากัดหรือ ลื่นล้ม ตรงนี้เราสามารถที่จะได้รับความคุ้มครองด้วยไหมคะ เห็นว่าถ้าโดนฆาตกรรมหรือโดนทำร้ายไม่สามารถที่จะเคลมตรงนี้ได้ ก็เลยสงสัยนิดหน่อยค่ะ อุบัติเหตุนี้ต้องเป็นอุบัติเหตุเกี่ยวกับทางรถยนต์เท่านั้นไหมหรืออุบัติเหตุยังไง ? รบกวนช่วยตอบทีนะคะเพราะว่าเราสนใจอยากจะไปสมัครค่ะ

2020.11.12 4:45

BBQ

ทำไรกันอุบัติเหตุต่างหากยังไม่ได้ความคุ้มครองถึงแสนบาทเลยครับ ประกันอุบัติเหตุที่พ่วงกับบัญชี extra Saving ของ CIMB ให้ความคุ้มครอง ตั้ง 1 แสนบาท ผมถือว่าสุดยอดครับ มายังไม่เคยเป็นลูกค้าของ CIMB มาก่อนแต่คงจะได้เริ่มเป็นลูกค้าเพราะเริ่มเปิดบัญชีออกจากตัวนี้แน่ๆเลยเพราะสนใจความคุ้มครองเกี่ยวกับประกันอุบัติเหตุครับ

2020.12.15 12:11

ดนัยภัทร

ประกันที่พ่วงมากับบัญชีแบบนี้คุ้มครองเหมือนกันเลยครับ คุ้มครองกรณีเสียชีวิตอย่างเดียวครับ ไม่ได้คุ้มครองเรื่องการรักษาอะไรนะครับ ถ้าอยากมีประกันชีวิตแบบนี้จริงๆ ต้องเชคเงินในกระเป๋าเราด้วยนะครับ เพราะว่าบัญชีประเภทนี้ เราต้องเอาเงินที่เราไม่ได้ใช้นะครับ เอาฝากไว้เลยครับ แบบถ้าเอาออกมาการคุ้มครองจบเลยนะครับ

2021.02.11 7:18

พายไก่

@กิติ โหพี่ให้ข้อมูลเหมือนว่าพี่เป็นพนักงานธนาคารเลยนะคะ ครบถ้วนทุกอย่างเลยอะ จุใจคนถามมากเลย น้อยคนนะพี่ที่จะอุตส่าห์มาตอบให้ข้อมูลแบบนี้ ถ้าคราวหน้าหนูสงสัยอยสกรู้อะไรจะมาถามบ้าง พี่ก็รบกวนช่วยมาตอบหน่อยนะคะ หวังว่าพี่จะมาอ่านคอมเม้นท์อีกนะ ได้แต่หวังนิดๆ ถ้าพี่เข้ามาตอบหนู หนูจะถามพี่อีกค่ะ มีเรื่องอยากรู้เหมือนกัน

2021.05.17 11:35

wit wat

ก็ดีนะครับ เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB แล้วยังได้รับความคุ้มครองจากเกิดอุบัติเหตุอีก ได้ประกันภัยส่วนบุคคลมาใช้ด้วย มีหลายบัญชีเหมือนกันที่ให้ความคุ้มครองเพิ่มเติมแบบนี้ ถือว่าได้ประโยชน์หลายต่อดีนะครับ แต่ถ้าพอจะมีเงินไปจ่ายค่าเบี้ยประกันได้อีก ทำประกันชีวิตหรือประกันสุขภาพเพิ่มอีกก็ดีนะ

2021.05.22 16:1

Noon

@BBQ เราว่าประกันอุบัติเหตุที่ได้มาพร้อมบัญชีเงินฝากอันนี้ได้วงเงินเยอะกว่าประกันอุบัติเหตุต่างๆบางแบบแผนก็จริง แต่ถ้าอยากได้ความคุ้มครองมากขนาดที่คุณว่า ก็ต้องมีเงินคงเหลือตามที่ธนาคารกำหนดด้วยนะ บัญชีเงินฝากที่พ่วงประกันแบบนี้ส่วนมากก็จะมีเงื่อนไขแบบนี้ทั้งนั้นเลยค่ะ สำหรับดิฉันคิดว่าไม่สะดวกเท่าประกันที่ซื้อต่างหาก

2021.07.30 13:55

Yuki

ข้อมูลแน่นจังเลยครับพี่ ขอนับถือ นี่เป็นพนักงานธนาคารมาสอบหรือเปล่าเนี่ย ก็ดีครับไม่ใช่ไม่ดี อ่านมาหลาย comment หลายห้องกระทู้แล้ว ส่วนมากก็จะตอบให้ตรงคำถามหรือต่อไปเรื่องอื่นๆ พี่ให้ข้อมูลจัดเต็มเลยครับ ตั้งกระทู้แล้วมีคนมาคอมเมนต์อย่างนี้ผมจะขอบคุณมากๆ แล้วนี้ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับเกี่ยวกับประกันที่มากับบัญชีธนาคาร

2021.09.16 16:16

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้รับการยกเว้นการเสียภาษีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยประกันตัวนี้ก็จะประกันชีวิตเราไปจนอย่างเราตายเลยใช่ไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (ประกัน)

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์

ต้องมีเงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียค่ารักษาบัญชีคะ?

บัญชีออมทรัพย์

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี