Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ เป็นบัญชีแบบไหนครับ?

จากเท่าที่ผมดูข้อมูลมานะครับ ไม่รู้ว่าละเอียดไหม แต่บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ก็ไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่จากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ก็เลยอยากรู้ว่าบัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ตัวนี้มีขึ้นมาไว้เพื่ออะไรครับ? มันเป็นบัญชีแบบไหน? มีอะไรที่ต่างจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่ธนาคาร CIMB ก็มีอยู่แล้วอ่ะครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sroy

ตอนแรกดูผลเผินๆก็คิดว่าบัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ ก็เหมือนกับบัญชีออมทรัพย์ CIMB เลยค่ะ ดอกเบี้ยอะไรก็ได้เท่ากัน แต่ก็มีจุดต่างใหญ่อยู่นะคะ คือบัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ เป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สำหรับคนธรรมดาที่มาพร้อมกับบัตรเอทีเอ็ม ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ ค่ะ ก็คือถ้าจะเปิดบัญชีนี้ก็ต้องปิดบัตรเอทีเอ็มด้วยนั่นเองค่ะ

2020.07.15 11:40

a**a

ชอบตรงที่บัญชีออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ไม่ต้องเปิดบัญชีขั้นต่ำตามที่ธนาคารกำหนด จะเปิดเท่าไหร่ก็ได้ อีกอย่างบัตร Smart Point สามารถที่จะใช้ในเซเว่นได้ด้วย พอเอาไปใช้จ่ายในเซเว่นสามารถรับคะเเนนแล้วก็รับแต้มเงินคืนได้ด้วย รู้สึกว่า รับคะแนน 2 เท่า รับเงินคืน10 บาทเมื่อเติมเงินเข้าบัตร 500 บาทขึ้นไป ถ้าคุณชอบที่จะจับจ่ายใช้สอยอยู่แล้วก็แนะนำที่จะให้เปิดบัญชีนี้นะคะ

2020.11.12 5:1

BBQ

อ๋อก็คือเป็นบัญชีออมทรัพย์ที่เปิดปุ๊บก็ได้บัตร ATM ติดตัวปั๊บไม่ต้องสมัครต่างหาก เพราะปกติถ้าไปเปิดบัญชีออมทรัพย์หรืออื่นๆเขาก็จะถามว่าเราจะสมัครบัตรเอทีเอ็มหรือบัตรเดบิตไหมซึ่งเราสามารถเลือกได้ว่าจะทำหรือไม่ทำ ถ้าอย่างนั้นบัตรที่ได้มาโดยอัตโนมัติพร้อมบัญชีออมทรัพย์แบบเนี้ยเราต้องเสียค่าทำบัตรไหมครับ?

2020.12.16 16:19

สมาน

แต่ก็ต้องเสียค่าธรรมเนียมเรื่องการทำบัตร เอทีเอ็ม ใช่ไหมครับ บัญชีแบบนี้เหมือนกันเลยนะครับ ดอกเบี้ยก็ไม่ได้ไม่ค่อยมากเท่าไรครับช่วงนี้ ถ้าคุณอยากเปิดบัญชีธนาคารตอนนี้ ทำไมไม่ลองดู ธนาคารที่เขาปล่อยสินเชื่อไม่แพงดูละครับ เพราะอย่างน้อยถ้าเราเปิดบัญชีกับเขาไว้ก็ก็ถือว่าเราเป็นลูกค้าเขาเวลาจะทำอะไรก็ง่ายขึ้นนะครับ

2021.02.12 7:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ใช้บริการชำระค่าสาธารณูปโภคกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

อยากจะไปโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยไหม?

ถ้าอยากจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ฝากได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

จะไปถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่กรุงเทพต้องมีเงินเดือนสักเท่าไหร่ครับ

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Common Sense By อลิอันซ์

Common Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติเหตุจากเกิดเดินทางหากผู้ที่เอาประกันนั้นมีอายุมากกว่า 16 ขึ้นไปและไม่เกิด 65 ปี จะได้รับความคุ้มครอง 3,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันนั้นอายุต่ำกว่า 16 ปีหรือมากกว่า 65 ปีขึ้นไปจะได้รับความคุ้มครอง 1,500,000 บาท และได้รับค่ารักษาในต่างประเทศสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

Common Sense By อลิอันซ์

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี