Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากเปิดแต่บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ แต่ไม่สมัครบัตรเอทีเอ็มได้ไหมคะ?

เห็นบอกว่าบัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ ตัวนี้มาพร้อมกับบัตรอีกทีเอ็ม อยากเปิดบัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ ตัวนี้นะคะ แต่คิดว่าคงจะไม่ได้ใช้บัตรเอทีเอ็มที่มาด้วยเท่าไหร่ ก็เลยอยากรู้ค่ะว่าเป็นไปได้ไหมคะที่เราจะเปิดเฉพาะตัวบัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ แต่ไม่สมัครบัตรเอทีเอ็มค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Hiley

คิดว่าไม่ได้นะคะ เพราะเคยอ่านเจอมาว่าเรื่องบัตรก็เป็นเงื่อนไขสำคัญในการเปิดบัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ ตัวนี้ด้วยเหมือนกัน เงื่อนไขก็คือเราต้องเปิดบัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ นี้กับบัตรเอทีเอ็ม ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ คู่กันกับบัตรนี้เท่านั้นเราไม่สามารถจะเปิดเฉพาะตัวบัญชีหรือเปิดเฉพาะบัตร แล้วเอาไปเชื่อมกับบัญชีอื่นหรือบัตรอื่นทำไม่ได้ค่ะ

2020.07.16 11:40

Bamii_77

ทำไมถึงไม่อยากได้บัตร Smart Point ด้วยล่ะคะ จริงๆบัตรนี้สามารถที่จะเอาไปใช้ในเซเว่นได้ด้วยนะ ไม่ใช่ไม่มีประโยชน์นะขอบอกมีประโยชน์จริงๆ ถ้าคุณใช้แล้วคุณก็จะได้รับแต้มและได้รับเงินคืนด้วย แถมคุณสามารถที่จะใช้จ่ายบัตรนี้จ่ายค่าสาธารณูปโภคใน 7-eleven ได้ด้วย บัตรนี้มันพ่วงมากับบัญชีอยู่แล้ว แล้วก็ไม่มีค่าธรรมเนียมอะไรเลย คุณไม่ต้องคิดอะไรมากหรอกใช้ๆไปเถอะ

2020.11.12 5:4

BBQ

คุณจะบ้าหรอ ที่จริงบัญชีออมทรัพย์ตัวนี้ก็ไม่ได้พิเศษกว่าบัญชีออมทรัพย์อื่นๆสักเท่าไหร่ทำไมคุณถึงจะอยากเปิดบัญชีออมทรัพย์นี้นะครับ ถ้าไม่ต้องการบัตร ATM ก็เชิญให้ไปเปิดบัญชีออมทรัพย์อื่นดีกว่า เงื่อนไขเขาก็มีออกมาแบบนั้นอยู่แล้วกำหนดมาแล้วว่าบัญชีนี้ก็คือเปิดปุ๊บได้บัตรมา โดยไม่ต้องสมัคร แล้วจะมาสงสัยอะไรไม่เข้าเรื่องเลยครับ

2020.12.16 16:21

สมาน

ต้องเป็นไปตามเงื่อนไขที่ขาบอกครับ แต่ถ้าไม่อยากได้บัตรเอทีเอ็ม ธนาคารนี้ก็มีบัญชีชื่ออื่นๆให้เราได้ใช้งานอีกนะครับ ดูเอาครับ มันมีหลายตัวมากครับ จำชื่อแทบไม่ได้เลยครับ หรือถ้าอยากดูของธนาคารอื่นก็ได้นะครับ อย่างของผมเปิดก็ไม่เอาบัตรเหมือนกันครับ เพราะว่าส่วนใหญ่ผมใช้งานผ่านแอพเอาครับ รู้สึกว่าสะดวกกว่าครับ

2021.02.12 7:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ใช้บริการชำระค่าสาธารณูปโภคกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

อยากจะไปโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยไหม?

ถ้าอยากจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ฝากได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

จะไปถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

การปรับสมุดบัญชีมีประโยชน์อย่างไร เพราะไม่ค่อยได้ใช้สมุดบัญชีเลยยังสำคัญไหม?

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ ได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.5% และยังสามารถถอนเงินหรือโอนเงินไปยังธนาคารไหนก็ได้ตลอด 24 ชั่วโมง โดยไม่เสียค่าธรรมเนียม เปิดบัญชีขั้นต่ำด้วยเงินเพียง 0 บาทเท่านั้น! มีบริการให้ทำธุรกรรมผ่านแอพด้วยซึ่งแอพนั้นมีชื่อว่า Thanachart Connect โมบายแอพ หรือ Thanachart iNet นอกจากเปิดบัญชีด้วยเงิน 0 บาทแล้วยังสะดวกอีกด้วย

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี