Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผมจะโอนเงินเข้ากระเป๋าตังสมาร์ทเพิร์ทได้สูงสุดเท่าไหร่ครับ?

ตอนที่ผมเปิดบัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ ที่มาพร้อมกับบัตรเอทีเอ็ม แล้วที่บัตรเอทีเอ็มตัวนี้ก็จะมีกระเป๋าตังสมาร์ทเพิร์ท อยู่ด้วย ซึ่งเราสามารถโอนเงินจากบัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ เข้ากระเป๋าตังค์ตัวนี้ไปใช้จ่ายตามเซเว่นตามปั๊มน้ำมันได้ แต่ผมอยากรู้ว่าผมจะโอนเงินได้มากสุดครั้งละเท่าไหร่และจะโอนเงินเข้ากระเป๋าเงินสมาร์ทเพิร์ส ได้มากสุดกี่บาทครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Obediah

ถ้าโอนเงินจากบัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ ไปกระเป๋าเงินสมาร์ทเพิร์ส ในบัตรเอทีเอ็ม ซีไอเอ็มบี โอนได้สูงสุดครั้งละไม่เกิน 2000 บาทค่ะ และยอดคงเหลือในกระเป๋าเงินสมาร์ทเพิร์สของเราก็ต้องไม่เกิน 49,999 บาทด้วยนะคะ แต่ถ้าอยากเช็คว่ายอดเงินในกระเป๋าเงินสมาร์ทเพิร์สของเราตอนนี้มีเท่าไหร่สามารถไปเช็คได้ที่ 7-11 ค่ะ

2020.07.17 11:40

Nan_88

จริงๆมีข้อดีเพิ่มเติมนะคะถ้าคุณเติมเงินเข้าไปในกระเป๋าตังค์สมาร์ทเพิร์สเนี่ยทุกๆ 500 บาทคุณจะได้รับ Point 10 บาทโอนเข้าไปในบัญชีออมทรัพย์ของคุณด้วยนะคะ ถ้าเติมทุกเดือนคุณก็จะได้เงินคืนแบบนี้ แล้วถ้าคุณซื้อของใน 7-11 คุณก็จะได้รับแต้มด้วยนะ แต่เราไม่แน่ใจว่าทุกๆกี่บาทถึงจะได้แต้ม ยังไงลองไปทำตามวิธีที่เราบอกดูนะคะ หรือถ้ามีข้อสงสัยอย่างอื่นคุณลองติดต่อคอลเซ็นเตอร์ดูนะคะ

2020.11.12 5:10

Joyry

กำหนดวงเงินโอน 2,000 บาทก็ดีเหมือนกันนะคะช่วยให้เราควบคุมค่าใช้จ่ายได้ค่ะ การใช้จ่ายผ่านกระเป๋าตังค์ดิจิตอลพวกนี้ใช้จ่ายง่ายสะดวกมากขึ้นทำให้เราอาจจะเสริมใช้จ่ายมากกว่าปกติมากกว่าจ่ายเงินสดธรรมดา แต่ถ้ามีกำหนดวงเงินการโอนจากบัญชีเข้ากระเป๋าตังค์สมาร์ทเพิร์ส ประมาณนี้ต่อวัน ก็ช่วยเราควบคุมค่าใช้จ่ายได้เยอะเลยค่ะ มีบัญชีนี้เหมือนกันนะคะแต่ว่ายังไม่เคยใช้ เป๋าตังค์สมาร์ทเพิร์สเลย

2020.12.16 16:23

ธิภา

เดี่ยวนี้มีบัตรพวกนี้ออกมาเยอะเลยนะคะ ทำไมถ้าจะใช้งานของ 7/11 ไม่เอาบัตรของเขาเลยละคะ ได้แต้มหรือว่าตะแนนสะสม เราว่าน่าจะมากกว่าของธนาคารนี้นะคะ ส่วนตัวเราไม่เคยใช้ด้วยสิ ส่วนใหญ่แล้วจะใช้งานผ่านแอพมากกว่าคะ ไม่ค่อบชอบพกบัตรอะไรคะ เป็นคนที่ชอบลืมคะ ขนาดบัตรประชาชนที่พกติดตัวบางทียังทำหายเลยคะ แต่ใช้ผ่านแอพไม่ต้องกังวลคะ

2021.02.12 7:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ใช้บริการชำระค่าสาธารณูปโภคกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

อยากจะไปโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยไหม?

ถ้าอยากจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ฝากได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

จะไปถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

ถ้าไม่ได้ใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทยไปเกินหนึ่งปี เราจะยังกลับมาใช้งานได้อยู่ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

การเล่นแชร์มีประโยชน์อะไรบ้างคะ?

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

วิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของฉัน

เป็นวิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของพวกเขาเพราะพวกเขาไม่มีความรู้การลงทุนอะไร

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี จูเนียร์ ใครๆก็สมัครได้

ยูโอบี จูเนียร์ เพียงแค่เรามีอายุ 18 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว โดยที่เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 1,000 บาท ดอกเบี้ยที่ได้รับเป็นดอกเบี้ยแบบคงที่โดยอยู่ที่ 0.50% จะได้รับดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน คนหนึ่งคนสามารถเปิดได้แค่บัญชีเดียวเท่านั้น เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปีสามารถให้ผู้ปกครองมาเปิดบัญชี โดยใช้ชื่อบัญชีของผู้ปกครอง เด็กอายุ 12 ปีขึ้นไปสามารถขอใช้บริการ ATM ได้

ยูโอบี จูเนียร์

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเกิดอุบัติเหตุที่เราไม่คาดคิดขึ้นทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลโดยวงเงินสูงสุดถึง 1,500,000 บาท ในกรณีนี้จะเป็นค่ารักษาพยาบาลสำหรับอายุ 9 วัน - 75 ปี หากผู้เอาประกันนั้นอายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป จะได้รับค่ารักษาพยาบาลด้วยวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท จะคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุไปจนถึงคุ้มครองกระเป๋าเดินทาง

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เมื่อสมัครจะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือน โดยดอกเบี้ยนั้นจะคิดค่าดอกเบี้ยทุกวัน อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.60% ต่อปี สามารถถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือนโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอน เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ถ้าหากจะปิดบัญชีต้องปิดที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้น

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี