Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมโอนเงินเข้ากระเป๋าเงินสมาร์ทเพิร์สครบ 500 แล้ว ไม่ได้เงินคืนคะ?

จำได้ว่าถ้าเราโอนเงินจากตู้เอทีเอ็มหรือไม่ก็โอนผ่าน CIMB Clicks จากบัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ เข้ากระเป๋าเงินสมาร์ทเพิร์สครบ 500 บาท จะได้เงินคืนเข้าบัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ เดือนละ 10 บาท ใช่ไหมคะ แต่เดือนที่แล้วยอดที่โอนไปกระเป๋าสมาร์ทเพิร์สรวมกันก็เกิน 500 บาทนะคะ แต่ไม่เห็นมีแจ้งเตือนมาเลยว่ามีเงินเข้าบัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ หรือมีเงื่อนไขอะไรที่เราทำผิดไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kittipoom

คิดว่าเป็นเพราะจำนวนครั้งในการโอนนะคะ เพราะว่าเราจะได้รับเงินคืนเข้าบัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ 10 บาททุกเดือนเมื่อเราทำการโอนเงินผ่านตู้เอทีเอ็มหรือผ่านแอป CIMB Clicks จากบัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ ไปยังกระเป๋าตังค์สมาร์ทเพิร์สที่ผูกกับบัตรของเราได้ เราต้องโอน 500 บาทไปครั้งเดียวค่ะ โอนหลายครั้งแต่ยอดครบ 500 บาทไม่ไดค่ะ

2020.07.18 11:40

Prawii

อ๋อ...เราเพิ่งเริ่มเปิดบัญชีเลยยังไม่รู้เกี่ยวกับรายละเอียด ยังไม่เคยลองโอนเลยแต่อยากจะลองดู แต่สับสนว่าสมมุติว่าเราเดือนนึงเราโอนไป 500 หลายๆครั้ง อย่างนี้เราก็จะได้เงินคืน 10 บาทหลายครั้งเลยสิ อย่างนี้ธนาคารก็ขาดทุนย่อยยับสินะ หรือว่าได้แค่ 500 เดือนละครั้งแค่นั้นได้ 10 บาท ยังไงขอผู้รู้เข้ามาตอบทีนะคะไม่เคลียร์เลย

2020.11.12 5:16

Joyry

ก็จริงนะคะตามที่คอมเม้นข้างบนอธิบายเลยค่ะ น่าจะเป็นแบบนั้นแต่ว่าคุณเองอาจจะเข้าใจผิดไปได้ ก็เลยคราวหน้าคราวหลังถ้าอยากจะได้สิทธิพิเศษอะไรหรือโปรโมชั่นอะไรก็ควรจะอ่านเงื่อนไขให้ดีก่อนนะคะเพื่อที่เราจะได้ไม่ทำผิดเงื่อนไขแล้วสุดท้ายเราก็ไม่ได้สิทธิพิเศษนั้นที่เราอยากจะได้อย่างเงินคืนจากการโอนเงินเข้ากระเป๋าตังสมาร์ทเพิร์ส ที่คุณว่ามานี้ก็ดูเหมือนว่าคุณจะเข้าใจเงื่อนไขเขาผิดค่ะ

2020.12.16 16:25

ธิภา

@Prawii เรื่องแบบนี้ธนาคารคงไม่ขาดทุนหลอกคะ เพราะดูจากเงินเงินที่เราโอนเข้าไปสิคะ เป็นเหมือนเราได้ดอกเบี้ยเท่านั้นเองคะ เราจ่ายไปตั้ง500 บาท เขาคืนให้เราสิบบาท ไม่ขาดทุนแน่นอนคะ ธนาคารเขาคงไม่ออกโปรฯที่ทำให้เขาขาดทุนหลอกคะ แล้วคิดดูสิคะ ต้องโอนเงินครั้งละ 500 นะคะ ไม่ใช่ยอดรวม แบบนี้ เราจ่ายกันเท่าไรคะ

2021.02.12 7:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ใช้บริการชำระค่าสาธารณูปโภคกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

อยากจะไปโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยไหม?

ถ้าอยากจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ฝากได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

จะไปถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

วิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของฉัน

เป็นวิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของพวกเขาเพราะพวกเขาไม่มีความรู้การลงทุนอะไร

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เมื่อสมัครจะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือน โดยดอกเบี้ยนั้นจะคิดค่าดอกเบี้ยทุกวัน อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.60% ต่อปี สามารถถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือนโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอน เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ถ้าหากจะปิดบัญชีต้องปิดที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้น

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี