Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัลซีไอเอ็มบี ไทย ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างครับ แล้วก็ขั้นต่ำการเปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

ผมอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคาร CIMB ครับ แล้วก็ได้ยินมาว่าธนาคารซีไอเอ็มบี มี Application ที่โหลดลงใช้งานทางมือถือได้แล้ว เลยว่าตอนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคาร CIMB ก็อยากจะเปิดตัวบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย ด้วยเลย จะได้เข้าธนาคารวันเดียว ก็เลยอยากรู้ครับว่าถ้าอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย ์ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย ผมต้องใช้เอกสารอะไรบ้างครับ แล้วก็เงินเปิดบัญชีขั้นต่ำคือเท่าไหร่?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Earn

จริงค่ะ เวลาไปธนาคารเนี่ยก็อยากจะให้ทุกอย่างมันจบในวันเดียว ตอนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคาร CIMB ตอนนั้นเอาไปแค่บัตรประชาชนใบเดียวค่ะ แล้วก็ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย ไม่ต้องใช้เอกสารอะไรเลยค่ะ่ในการสมัคร เพราะว่าเดี๋ยวเราจะต้องลงทะเบียนโดยใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่เราเปิดไว้กับธนาคาร CIMB อยู่แล้ว แล้วก็ไม่มีเงินฝากขั้นต่ำในการเปิดบัญชีดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย ค่ะ

2020.07.22 11:40

Moomoo

เอออ อยากรู้ด้วยค่ะ เพราะเห็นโฆษณาเค้าบอกว่าถ้าเราสมัครผ่านทางapp เราสามารถยืนยันตัวตนผ่าน7-11 ได้ด้วยนะไม่ต้องเดินทางไปที่ธนาคาร เลยสนใจอยากเปิดบัญชีเลย แถมไม่มีขั้นต่ำในการเปิดบัญชี และฟรีค่าธรรมเนียมบัตรด้วย ยิ่งชอบใหญ่...แต่ติดอยู่อย่างนึงว่า ธนาคารนี้เค้ามีการเรียกเก็บค่ารักษาบัญชีด้วยหนิ ถ้ามีเงินต่ำกว่า2,000 บาท แล้วบัญชีแบบดิจิตอลเค้าจะเรียกเก็บไหม??

2020.11.10 7:56

Ling

ผมคิดว่าน่าจะเป็นการให้กรอกข้อมูลส่วนตัวนะครับ แทนที่เราจะไปยื่นให้กับธนาคารเป็นเอกสารเหมือนเวลาเราไปเปิดบัญชีที่ธนาคารเราก็ใช้ข้อมูลในเอกสารเหล่านั้นกรอกลงไปในเว็บไซต์หรือ Application แทน น่าจะประมาณนี้ล่ะครับ แต่อันนี้เรื่องนึงที่ผมสงสัยขอถามจริงๆนะครับคุณโง่เรื่องนี้จริงๆ เงินฝากหรอครับเราจะเอาเข้าบัญชีให้เราเปิดใหม่ได้ยังไง?

2020.12.16 16:33

โสวัตร์

ใช้บัตรประชาชนอย่างเดียวเลยครับ เวลาที่เราสมัครครับ ถ้าสมัครได้ทางแอพจะให้เรายืนยันตัวตอนครับ โคยการให้เราถ่ายรูปบัตรประชาชนครับ แต่ เรื่องที่ยากผมว่าน่าจะเป็นการยืนยันตัวตนเราครับ ว่าหน้าตาเราตรงกับ บัตรประชาชาชนไหม แต่ถ้ายืนยันไม่ได้ก็ไปยืนยันที่ 7/11 ได้เลยนะครับ แต่ถ้าเป็นผมนะครับผมใช้ของธนาคารอื่นครับ

2021.02.12 7:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ถ้ามีบัตรเดบิตการ์ดอยู่แล้วอยากกดเงินสดจากตู้เอทีเอ็ม ผมต้องมีบัตรเอทีเอ็มด้วยไหมครับ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย ยังต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

อยากรู้ว่าถ้าผมมีเงินฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย อยู่ 200,000 บาท ผมจะได้ดอกเบี้ยต่อปีเท่าไหร่ครับ?

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทยเปิดเองได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

อยากรู้ว่าคนต่างชาติจะเปิดบัญชี CIMB Thai Digital Banking ได้ไหมคะ?

e-Statement คืออะไรคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA อุ่นใจทุกการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี