Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากได้รายละเอียดอัตราดอกเบี้ย บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย ค่ะ

กำลังจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย ค่ะ มีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีอยู่แล้ว คิดว่าไม่ต้องไปถึงสาขาของธนาคารก็น่าจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทยด้วยตัวเองได้ แต่ยังไม่รู้เรื่องดอกเบี้ยจากบัญชีตัวนี้เลยค่ะ ก็เลยอยากรู้ว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย มีอัตราดอกเบี้ยเท่าไหร่คะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Elsie

สำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย ดอกเบี้ยที่เราได้ต่อปีจะเป็นแบบขั้นบันได (Split Rate) ค่ะ ก็คือดอกเบี้ยที่เราได้จะขึ้นอยู่กับจำนวนเงินที่เราฝากเข้าไปในบัญชีของเรา อย่างเช่น ถ้ายอดเงินฝากไม่เกิน 5,000 บาท เราก็จะได้ดอกเบี้ย 0.40% ต่อปีค่ะ แต่ถ้าเงินฝากของเรามีมากกว่านั้นส่วนที่เกิน 5000 บาทถึง 50,000 บาทจะได้ 2.00% ต่อปี ส่วนที่เกิน 50,000 บาทขึ้นไปจนถึง 100,000 บาทจะได้ 1.60% ต่อปีนะคะ และถ้าเงินฝากของเราส่วนที่เกิน 100,000 บาทขึ้นไปก็จะได้ 0.40% ต่อปีค่ะ

2020.07.25 11:40

8East

ตามนั้นเลย ความเห็นด้านบนได้ตอบไปแล้วครับ การที่คุณอยากจะได้ดอกเบี้ยเยอะๆ จขกทต้องฝากตามที่เขากำหนดครับ คุณก็จะได้ดอกเบี้ยเยอะ เพราะดอกเบี้ยมันเป็นแบบขั้นบันได เค้าไม่ได้คิดดอกเบี้ยแบบทบต้นทบดอก อีกอย่างเห็นว่าฟรีค่าธรรมเนียมต่างๆด้วย ผมว่าน่าสนใจอยู่นะครับ ผมเองก็คิดอยากจะสมัครอยู่ครับ เชียร์ให้สมัครเลยนะครับ

2020.11.10 7:28

Hit77

เข้าบัญชีออมทรัพย์ธรรมดาเนี่ยไม่ว่าจะเป็นแบบดิจิตอลหรือว่าเป็นแบบที่มีสมุดบัญชีพวกดอกเบี้ยก็จะประมาณนี้นั่นแหละครับ ตั้งแต่ 0.5 เปอร์เซ็นต์ ขึ้นไปจนถึง 2.0 เปอร์เซ็นต์ ไม่เกินนี้ครับ ซึ่งดอกเบี้ยแบบนี้ เราจะคาดหวังที่จะเป็นกำไรไม่ได้เลยเนื่องจากว่าคุณฝากเงินก้อนโต เป็นหลักแสนหลักล้านเข้าบัญชีออมทรัพย์นี้จริงๆ แต่ถ้าคุณมีเงินเยอะขนาดนั้นหรือถ้าใครมีเงินเยอะขนาดนี้ก็คงจะไม่เปิดแค่บัญชีออมทรัพย์แล้วครับ

2020.12.16 16:40

กิตติยาพร

เข้าท่านะคะ สำหรับบัญชีตัวนี้คะ เราเองก็กำลังมองๆดูว่าจะมีธนาคารไหนให้ดอกเบี้ยเยอะไหม เพราะว่าตอนนี้ไม่ค่อยจะเจอเลยคะ ดีเลยคะแบบนี้อาจจะต้องย้ายเงินที่เรามีมาเข้าบัญชีนี้แล้วละคะ ได้ดอกเบี้ย 2% ต่อปี เราว่าคุ้มอยู่นะคะ เพื่อนๆที่ลังเลอยู่ตอนนี้เราคิดว่าดอกเบี้ยของ ธนาคารนี้ ให้ดอกเบี้ยที่มากกว่าที่อื่นคะ เชื่อเราได้เลยคะ

2021.02.12 7:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ถ้ามีบัตรเดบิตการ์ดอยู่แล้วอยากกดเงินสดจากตู้เอทีเอ็ม ผมต้องมีบัตรเอทีเอ็มด้วยไหมครับ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย ยังต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

อยากรู้ว่าถ้าผมมีเงินฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย อยู่ 200,000 บาท ผมจะได้ดอกเบี้ยต่อปีเท่าไหร่ครับ?

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทยเปิดเองได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

อยากรู้ว่าคนต่างชาติจะเปิดบัญชี CIMB Thai Digital Banking ได้ไหมคะ?

e-Statement คืออะไรคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี