Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย 2 บัญชีได้ไหมคะ?

คือตอนนี้มีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีอยู่สองบัญชีค่ะ อันนึงเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ธรรมดาส่วนอีกอันเป็นบัญชีเงินฝากสปีด เซฟวิ่งส์ แล้วทีนี้อยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย ไว้ในมือถือด้วยของเราเครื่องนึงของแฟนเครื่องนึง แต่ว่าอยากจะให้ชื่อเจ้าของบัญชีเป็นชื่อเราทั้งสองบัญชีเลย แบบนี้ทำได้ไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Boon-Mee

คิดว่าไม่น่าจะได้นะคะ เพราะว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย ตัวนี้เปิดได้แค่คนละหนึ่งบัญชีเท่านั้นค่ะ ไม่ว่าเราจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ไว้กับธนาคารซีไอเอ็มบีกี่บัญชีก็ตาม แต่บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย จะเป็นชื่อของเราได้แค่บัญชีเดียวเท่านั้นค่ะ แต่อยากแนะนำให้เปิดคนละบัญชีไปเลยค่ะ เพราะว่าการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย ไม่ยุ่งยากเลยค่ะ ไม่ได้ใช้เอกสารเลยแค่เรามีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคาร ซีไอเอ็มบี แค่นี้ก็เปิดใช้งานได้แล้วค่ะ

2020.07.26 11:40

Tuckie

เปิดไม่ได้นะคะสำหรับบัญชีออมทรัพย์ดิจิตอล เปิดได้แค่บัญชีเดียวเท่านั้นค่ะ บัญชีนี้ก็ดีนะคะดอกเบี้ยเยอะดี แถมยังไม่มีสมุดคู่ฝากให้ยุ่งยาก เราชอบทำสมุดหายเรา ทางธนาคารจะส่งเป็น e-statement มาให้ทุกสิ้นเดือน แต่ถ้าคุณไม่ชอบแบบนี้ชอบดูรายรับรายจ่ายเงินเข้าเงินออก ไม่แนะนำให้สมัครนะคะ แต่เราชอบเพราะว่ามันสะดวกดี แถมฟรีค่าธรรมเนียมด้วย

2020.11.10 7:20

X Men

อ้าวเศร้าเลย เปิดไม่ได้หรอครับ ผมเองก็กำลังมีความคิดเหมือนกับเจ้าของกระทู้เหมือนกันนะครับ แต่ก็ยังไม่ได้คิดจริงๆที่จะไปถามกับใคร แต่พอผมเห็นคำถามของเจ้าของกระทู้ผมก็รีบเข้ามาอ่านเลยครับอยากรู้คำตอบเพราะว่าผมเองก็คิดอยากจะเปิดบัญชีนี้อีกสักบัญชีหนึ่งพอดี เพราะมันสะดวกดีครับ แต่สงสัยฝันจะสลายไปละ เปิดได้แค่บัญชีเดียวต่อคน

2020.12.16 16:42

ยศมงคล

บัญชี ตัวเดียวกันไม่ว่าจะเป็นของที่ไหนมันก็ได้แค่บัญชีเดียวแหละครับ จะเอาไปสองบัญชีทำไมครับ ใช้งานก็เหมือนๆกันครับ แทนที่เราจะเปิดสองบัญชีเหมือนกัน ผมว่าเราเลือกเปิดบัญชธนาคารสักสองเจ้าดีกว่าครับ ใช้งานได้ดีกว่าเยอะครับ เพราะบางช่วง ธนาคารแต่ละที่เขาออกโปรมาไม่ค่อยเหมือนกัน ถ้าเรามีบัญชีของ2ธนาคาร มันช่วยเราได้นะครับ

2021.02.12 7:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ถ้ามีบัตรเดบิตการ์ดอยู่แล้วอยากกดเงินสดจากตู้เอทีเอ็ม ผมต้องมีบัตรเอทีเอ็มด้วยไหมครับ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย ยังต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

อยากรู้ว่าถ้าผมมีเงินฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย อยู่ 200,000 บาท ผมจะได้ดอกเบี้ยต่อปีเท่าไหร่ครับ?

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทยเปิดเองได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

อยากรู้ว่าคนต่างชาติจะเปิดบัญชี CIMB Thai Digital Banking ได้ไหมคะ?

e-Statement คืออะไรคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

All (ธนาคาร)

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี