Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย มีค่ารักษาบัญชีกลับค่าธรรมเนียมด้วยไหมคะ?

อยากจะรู้ว่าถ้าเราจะเปิดใช้บริการบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย เราจะต้องเสียค่าธรรมเนียมในการเปิดบัญชีไหมคะ? หรือว่าเราจะต้องเสียเป็นรายปีถ้าอยากจะใช้บริการแอพตัวนี้ของธนาคารซีไอเอ็มบี? แล้วก็ค่ารักษาบัญชีของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย มีไหมคะ? และแพงไหม? ขอรายละเอียดด้วยค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

boom

ตอนที่เปิดใช้งานบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย เปิดเองนะคะ ตอนนั้นก็ไม่ได้เสียค่ธรรมำเนียมค่ะ จำได้ว่าไม่ได้เสียค่าเปิดบัญชีด้วย ค่าบัตรเดบิทที่สมัครรู้สึกจะฟรีด้วยนะคะ แต่ว่าอาจจะมีพวกการทำธุรกรรมข้ามเขตอันนี้ก็ไม่มั่นใจยังไม่เคยทำค่ะ ส่วนค่ารักษาบัญชีถ้าเงินฝากในบัญชีของเรามีต่ำกว่า 2,000 บาท แล้วภายในหนึ่งปีในบัญชีของเราไม่มีความเคลื่อนไหวอะไรเลยอันนี้เราก็จะต้องเสียค่ารักสาบัญชีเดือนละ 50 บาทค่ะ

2020.07.28 11:40

Puysugar

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบีเห็นเขาเคลมว่าไม่มีค่าธรรมเนียมอะไรเลยนะคะ ปกติถ้าเราไปฝากเงินอย่างน้อยแล้วต้องเสียค่าบัตร ATM เดบิตใช่ไหมคะแต่นี่ฟรีค่ะ ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าแล้วก็ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีด้วย อีกอย่างนะสามารถที่จะกดเงินทุกตู้ได้ฟรี กดเงินต่างประเทศฟรีด้วย น่าสนใจมากๆเลยนะเราเองอยากสมัครเลย

2020.11.10 6:0

X Men

ผมเองมีบัญชีนี้นะครับบอกเลยว่าด้วยความที่มันเป็นบัญชีแบบอิเล็กทรอนิกส์ เพิ่งเปิดผ่าน App เนี่ยมันทำให้เราประหยัดค่าธรรมเนียม ไปได้หลายๆอย่างเลยเพราะเราไม่ต้องเสียเงินอะไรมากมายเหมือนตอนที่ไปเปิดบัญชีแบบมีสมุดบัญชีที่ธนาคารครับ ส่วนเรื่องค่าธรรมเนียมรายปี สำหรับคนที่มีบัตรเนี่ยก็น่าจะ ต้องจ่ายอยู่แล้วนะครับ กับคนที่ ไม่มีการเคลื่อนไหวในบัญชี นานเกินไป

2020.12.16 16:45

ยศมงคล

สังกตุนะครับ เรื่องเงินที่ต้องมีอยู่ในบัญชี หลายธนาคารกำหนดไว้ที่2พันบาท ขึ้นไปถึงจะไม่เสียค่าธรรมเนียม เป็นเรื่องที่เป็นมาตรฐานไปแล้วนะครับเรื่องนี้ แล้วผมคิดว่าไม่ยุติธรรมนะครับที่จะมาเก็บค่าธรรมเนียนเป็นรายเดือนนะครับ เพราะถ้าเป็นแบบนี้เงินเราก็จะหมดไปง่ายๆนะครับ คนที่เขามีเงินน้อยๆแต่อยากมีเงินเก็บก็ลำบากสิครับแบบนี้

2021.02.12 7:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ถ้ามีบัตรเดบิตการ์ดอยู่แล้วอยากกดเงินสดจากตู้เอทีเอ็ม ผมต้องมีบัตรเอทีเอ็มด้วยไหมครับ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย ยังต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

อยากรู้ว่าถ้าผมมีเงินฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย อยู่ 200,000 บาท ผมจะได้ดอกเบี้ยต่อปีเท่าไหร่ครับ?

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทยเปิดเองได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

อยากรู้ว่าคนต่างชาติจะเปิดบัญชี CIMB Thai Digital Banking ได้ไหมคะ?

e-Statement คืออะไรคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่กรุงเทพต้องมีเงินเดือนสักเท่าไหร่ครับ

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

วิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของฉัน

เป็นวิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของพวกเขาเพราะพวกเขาไม่มีความรู้การลงทุนอะไร

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Common Sense By อลิอันซ์

Common Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติเหตุจากเกิดเดินทางหากผู้ที่เอาประกันนั้นมีอายุมากกว่า 16 ขึ้นไปและไม่เกิด 65 ปี จะได้รับความคุ้มครอง 3,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันนั้นอายุต่ำกว่า 16 ปีหรือมากกว่า 65 ปีขึ้นไปจะได้รับความคุ้มครอง 1,500,000 บาท และได้รับค่ารักษาในต่างประเทศสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

Common Sense By อลิอันซ์

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เมื่อสมัครจะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือน โดยดอกเบี้ยนั้นจะคิดค่าดอกเบี้ยทุกวัน อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.60% ต่อปี สามารถถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือนโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอน เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ถ้าหากจะปิดบัญชีต้องปิดที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้น

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA อุ่นใจทุกการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี