Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง ไว้แล้วตั้งให้โอนเงินอัตโนมัติระบบจะถือว่าเรามีความเคลื่อนไหวในบัญชีนี้ครับ?

ผมเปิดบัญชีออมทรัพย์ยูโอบี พริวิลเลจ แบงค์กิ้ง เอาไว้ครับ แต่ช่วงนี้ผมเดินทางบ่อยก็เลยไม่ค่อยว่าง แต่ผมก็ไม่อยากทิ้งบัญชีไว้เพราะว่าถ้าผมทิ้งบัญชีเกินหนึ่งปีผมจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีเดือนละ 100 ใช่ไหมครับ ทีนี้ผมก็เลยอยากรู้ว่าถ้าผมตั้งให้ระบบตัดเงินอัตโนมัติเหมือนเราทำการโอนเงินเนี่ยระบบจะถือว่าผมมีความเคลื่อนไหวในบัญชีไหมครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Clair

ใช่ค่ะ ถ้าบัญชีของเราไม่มีความเคลื่อนไหวทางการเงินเลยใน 1 ปีเราจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีเดือนละ 100 บาท แต่ถึงเราใช้ระบบตัดเงินอัตโนมัติ Auto Direct Debit ทุกๆเดือน ระบบก็จะยังถือว่าเราไม่มีความเคลื่อนไหวในบัญชีค่ะ แต่ทีนี้การขึ้นไหวเงินในบัญชีนี้รวมถึงการฝาก ถอน โอน จ่าย ถ้าไม่มีเวลาไปโอนเงินจากบัญชีก็แนะนำว่าโอนเงินเข้าบัญชีก็ได้ค่ะ ระบบจะถือว่าเรามีความเคลื่อนไหวทางการเงินอยู่นะคะ แล้วก็จะไม่ต้องเสียค่ารักษาบัญชีด้วยค่ะ

2020.08.08 11:40

Mulan_00

จริงๆ ถ้าคุณอยากให้เคลื่อนไหวในบัญชีทำไมคุณไม่ใช้วิธีฝากเงินทุกเดือนล่ะคะ อย่างน้อยมันก็ทำให้ดอกเบี้ยคุณก็ได้เพิ่มขึ้นด้วยนะ หรือไม่ก็จ่ายพวกบัตรเครดิต หรือสาธารณูปโภคโดยตัดบัญชีก็ได้ แต่เรางงนิดหน่อยว่าถ้าคุณไม่ค่อยได้ใช้ทำไมคุณถึงเปิดบัญชีล่ะคะ? ถ้าคุณแค่อยากออมเงินเพื่อให้ได้ดอกเบี้ยเราแนะนำให้คุณไปฝากประจำจะดีกว่านะคะ ไม่ต้องลำบากด้วย

2020.11.10 4:19

มดแดงแรงฤทธิ์

มีเงินโอนเข้าหรือโอนออกหรือขาเข้าหรือฝากบอกเธอเป็นรายการหรือการเคลื่อนไหวในบัญชีทั้งนั้นเลยค่ะแล้วก็ไม่ว่าจะทำรายการแบบนี้ผ่านช่องทางไหนทั้งผ่าน App หรือบัตรเดบิตก็ถือว่าเป็นการเคลื่อนไหวในบัญชีเหมือนกันเข้าใจนะคะสำหรับบัญชีออมทรัพย์บางบัญชีที่เรามีความจำเป็นต้องเปิดในตอนนั้นแต่ต่อมาไม่ค่อยได้ใช้เท่าไหร่แล้วบางคนก็เปิดเพื่อที่จะสมัครงานแต่พอลาออกก็ไม่ได้ใช้บัญชีนั้นแล้ว

2020.12.17 13:21

นิภาภรณ์

ตัดเงินจากบัญชีเดี่ยวนี้หลายคนนิยมทำกันนะคะ ตอนนี้หลายคนไม่ค่อยออกจากบ้านไปจ่ายเงิน การเลือกการหักเงินจากวิธีการแบบนี้เข้าท่าดีคะ แถมยังสามารถเดินบัญชีเงินเราไปในตัวด้วยอีก แต่อย่างที่เพื่อนบอกถ้าเราใช้งานผ่านแอพฯธนาคารด้วย มันจะเป็นการใช้งานที่น่าใช้มากขึ้นคะ ตอนนี้เป็นยุคที่ไม่จับเงินสดกันแล้วละคะ

2021.02.13 5:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

เปิดบัญชียูโอบี พรีวิลเลจ แบงค์กิ้ง อยากรู้ว่าถ้าเราไปถอนเงินจากเคาน์เตอร์จำกัดวงเงินไหมครับ?

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

เปิดบัญชีอยู่โอบี พรีวิลเลจ แบงกิ้ง อยากรู้ว่า ถ้าอยากจะสมัครเป็นสมาชิกตอนนี้มีเงื่อนไขอะไรบ้างคะ?

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

ถ้าสถานะบัญชียูโอบี พรีวิลเลจ แบงค์กิ้ง ของเราขึ้นเป็น “บัญชีไม่เคลื่อนไหว” ต้องทำยังไงคะ?

เห็นโฆษณาของบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง แล้วอยากจะไปเปิดเลย ดอกเบี้ยดีงาม

All (ธนาคาร)

กรณีที่บัญชีไม่มีการเคลื่อนไหวหมายถึงอะไรครับ

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี