Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีออมทรัพย์ยูโอบี ซีเคียวร์ วันนึงถอนเงินออกมาได้สูงสุดเท่าไหร่คะ?

เปิดบัญชีออมทรัพย์ยูโอบี ซีเคียวไว้ค่ะ ปกติก็ใช้บัญชีนี้แหล่ะค่ะที่โอนเงิน จ่ายสินค้าบางครั้งก็ถอนเงินสดออกมาใช้ด้วย แต่ที่อยากรู้ก็คือวันนึงเนี่ยเราสามารถถอนเงินออกจากบัญชี ใช้โอนเงิน ใช้จ่ายชำระสินค้า จ่ายค่าบิลโดยผ่านบัญชีออมทรัพย์ยูโอบี ซีเคียว ได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ? หรือว่าเราใช้จ่ายวันละเท่าไหร่ก็ได้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tanit

ถ้าผมจำไม่ผิด ยอดวงเงินที่เราใช้จ่ายได้ในแต่ละวันสำหรับบัญชีออมทรัพย์ยูโอบี ซีเคียว มีกำหนดไว้ครับ วงเงินที่เราใช้สูงสุดได้ต่อวันก็คือ 100,000 บาท แต่ในเงิน 100,000 บาทเนี่ยรวมทั้งการถอนเงินสดออกจากตู้เอทีเอ็ม ชำระค่าสินค้า โอนเงินไปยังบัญชีอื่น หรือว่าจ่ายบิล ค่าน้ำ ค่าไฟ ก็นับอยู่ใน 100,000 บาทนี้ด้วยนะครับ

2020.08.14 11:40

Pchatt

จริงๆมีเงินไว้ติดบัญชีบ้างก็ดีนะครับเพราะว่าบัญชีออมทรัพย์ยูโอบี ซีเคียวมันพ่วงกับประกันใช่ไหม อย่าเผลอไปใช้เงินซะหมดล่ะครับเพราะว่า เดี๋ยวจะไม่ได้รับความคุ้มครอง อย่างน้อยก็ให้มันมีติดบัญชีไว้บ้างก็ดี อย่างน้อยก็ต้องเหลือในบัญชีไม่ต่ำกว่า 3,000 บาทนะครับ ถ้าต่ำกว่านี้คุณจะไม่ได้รับความคุ้มครองอะไรเลย แถมยังต้องจ่ายค่ารักษาบัญชีต่างหากนะ

2020.11.12 6:21

Cha_em

ก็คือบัญชีนี้เหมือนกับบัญชีออมทรัพย์ทั่วไปนั่นแหละค่ะแต่ที่น่าสนใจก็คือ มีประกันอุบัติเหตุให้ด้วย ยังไงก็ดีกว่าต้องไปซื้ออุบัติเหตุต่างหาก ถึงแม้ว่าเงินในบัญชีแต่มีไม่เยอะเขาอาจจะได้ความคุ้มครองไม่มากเท่าไหร่หรืออาจจะไม่พอ แต่ก็ถือว่าเอาไปรวมกับประกันอุบัติเหตุแยกที่ทำมาไว้ก็ได้ค่ะ นี่ก็ว่าจะไปเปิดบัญชีนี้เหมือนกันค่ะ

2020.12.18 8:27

อนงค์รัตน์

จริงๆเขากำหนด การถอนเงินที่ประมาณ1แสนบาท ที่เป็นแบบนี้เพราะธนาคารส่วนใหญ่จะไม่เก็บเยอะๆเอาไว้ที่ธนาคารคะ เพื่อความปลอดภัยของธนาคารและลูกค้าที่เข้ามาใช้บริการคะ แต่เขาก็มีข้อยกเว้นเหมือนกันนะคะ ถ้าเราต้องการถอนเงิน มากกกว่าที่เขากำหนด เราต้องแจ้งความประสงค์ กับทางธนาคารล่วงหน้าคะ เพราะทางธนาคารเขาจะเตรียมเงินที่เราต้องการเอาไว้ให้เราคะ

2021.02.13 5:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์นี้สามารถทำธุรกรรมการเงินเหมือนปกติได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เงื่อนไขการเปิดใช้บริการบัญชีคืออะไรคะ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

อยากเปิดใช้บริการบัญชีออมทรัพย์นี้ใช้เอกสารอะไรบ้างครับ

All (ธนาคาร)

ถ้าฝากเงินเก็บเอาไว้นานๆจะเป็นอะไรไหมครับ

บัญชีเงินฝากนี้ได้รับอัตราดอกเบี้ยอย่างไรคะ

ทำไมเงินในบัญชีที่ฝากไว้ลดลงไปเองคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ)

ZAFIRA 2.2 CDX ใช้ดีไหม

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

All (การเล่าเรียน)

ค่าธรรมเนียมการศึกษาแบบเหมาจ่ายคืออะไรคะ

การปกป้องข้อมูล

ใบเสร็จห้างคิดเงินผิด

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่เกาหลี 3 เดือนควรเตรียมเงินไปเท่าไหร่ดีคะ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

ผูก airpay กับ shopee ดีไหมคะ มีประโยชน์ไหม

AirPay / แอร์เพย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต)

mPay ใช้แทนเงินสด

สำหรับบริการ mPay ใช้แทนเงินสด จะช่วยอำนวยความสะดวกได้มากเลยครับ โดยส่วนมากแล้วที่ผมใช้mPayคือการบริการแบบเลือกชำระบริการได้ด้วยมือถือ แถมยังใช้บริการได้ตลอด 24 ชั่วโมง ครับ เพราะที่ผมเลือกจ่ายผ่านมือถือคือผมทำงานกลับเข้าบ้านก็ดึกแล้วครับำอเข้าบ้านก็ไม่ยากออกไปไหนแล้ว การเลือกmPayจ่ายจากมือภือประหยัดเวลาดีครับ

mPay

mPay ไม่ต้องเป็นลูกค้าAIS ก็ทำได้

mPAY คือแอปพลิเคชันสำหรับการทำธุรกรรมบนมือถือแบบครบวงจร สะดวกสบายกับการซื้อสินค้าและบริการต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น การโอนเงิน, ถอนเงิน, เติมเงิน, จ่ายบิล และอื่นๆ อีกมากมาย ซึ่งความสะดวกของ mPAY ก็คือ ไม่จำเป็นต้องเป็นลูกค้าของ AIS ก็สามารถดาวน์โหลดมาใช้งานได้ ครับ เป็นอีกตัวเลือกสำหรับเพื่อนๆครับลองๆหาตัวที่เหมาะกับเพื่อนดูครับ

mPay

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

mPay โอนเงินจากบัญชีเข้าแอฟได้ง่ายๆ

เวลาจะเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เราแค่เข้า แอป แล้วเลือกเมนูโอนเงิน เพื่อสั่งเอาเงินจากบัญชี มาเติมเข้ากระเป๋า mPAY ได้เลยครับ ไม่ต้องเดินไปที่ตู้เอทีเอ็มบ่อยๆครับ เงินหมดตอนไหนก็สามารถทำการโอนเข้าmPayได้ทันทีครับผมว่าสะดวกมากจริงๆครับ นี่ผมก็กำลังให้คนที่บ้านทดลองใช้ครับ เพราะสามารถเปิดแอฟแล้วผูกกับบัญชีธนาคารได้เลยครับ

mPay

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay จ่ายเงินเข้าที่ไหนก็ได้

การเติมเงินเข้า mPay นั้น มีทั้งหมด 3 วิธีด้วยกัน ได้แก่ ผ่านบัญชีธนาคาร, ผ่านตู้ ATM และผ่านบัตร MasterCard ซึ่งวิธีการชำระผ่านบัญชีธนาคารที่ผูกไว้ จะสะดวกต่อการใช้งานมากกว่า โดยรองรับถึง 6 ธนาคารด้วยกันธนาคารกรุงเทพ, ธนาคารไทยพาณิชย์, ธนาคารกสิกรไทย, ธนาคารกรุงศรีอยุธยา, ธนาคารทหารไทย และธนาคาร UOB

mPay

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay ผูกกับบัญชีธนาคารได้

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี